[DS] Thảo luận Pokemon Platinum

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Đâu cần phải đi xa thế, khoảng 1-2 tháng nữa là có event secret key trên wifi liền à. Mình cũng có 1 cái trong bản (J) này :em36:

gameboy89

V.I.P Member
Chơi đến đoạn Hearthome ngộ thật đánh GYM và vào contest thì hok đi xuống dưới đc mà phải đi vòng sang route 209 :)) , bản này đi ngược :))

Mấy hum kiếm Rampados dưới underground hiếm wa' :| , toàn thấy shieldon đc 2 con rùi :-s , mà chả thấy Rampados đâu :-??

Đợi đến lúc kiếm đc metal thì luyện Scyther cho tiến hóa :D , mà con này kì wa' rõ ràng thấy là loại Bug , Flying mà hok học đc HM Fly :)) , chắc do cánh bug bé wa' :))

Ultimate

Nấm nhỏ
Mọi người up FC của mình đi,tớ đang cần trade mấy con :D,chưa được dùng con nào tiến hóa nhờ trade cả.Hôm nay quên đem máy theo rồi
May quá quàn cafe gần nhà hợp với cái ds của mình,ỗi tội lâu lâu lại dis 1 phát :(

boyson5012

FC nóng hổi đây :D :
+Plat: 3266 0978 0945
+Pearl: 4854 5947 5102
Ai cần trade chiếc hay battle gì gì thì lên Y!M: son_5012_271 :em36:

gameboy89

V.I.P Member
Xem FC ở đâu vậy :-?

Mà cho mình hỏi sao Scyther của mình hold metal coat rùi luyện lên 2-3 level mà chả thấy tiến hóa ji cả :-?? , max cả happy rùi

Hum nay lại kiếm thêm đc 3 hóa thạch shieldon nữa :)) , hình như bản này hok có Rampardos hay sao y' :-?

t0mahawk

Nấm nhỏ
con này phải đem trade nữa thì mới thành con siczor chậm như rùa kia được. đeo metal coat vào cho nó rồi đem trade thì sẽ có

Ultimate

Nấm nhỏ
Ẹc Scizor muốn có đâu có dễ vậy phải hold metal coat rồi trade mới tiến hóa bác ơi
Hình như bác chưa biết wed Serebii.net thì phải
Muốn xem FC thì dùng Pal pad,lấy ở Pokemon Center(tầng dưới ấy),nói chuyện với chị xinh xinh chị ấy đưa cho
Ặc nhóc es nhanh tay thế :))

gameboy89

V.I.P Member
Ah vậy sao :D , thảo nào luyện từ lv20 đến 45 rùi mà hok thấy tiến hóa :-s , Vụ này đơn giản thôi , tý ra nhà thằng em mượn DS trade wireless chắc ngon \:D/

Web serebii.net mình bít nhưng chỉ thấy ghi hold metal thôi có thấy dấu hiệu trade ji đâu :-?? , hình như web ghi thiếu , xem Machoke có dấu hiệu trade rõ !

L-)

Pal pad thấy có check friend code , có thấy code của mình đâu nhỉ :-? , hay phải kết nối Wifi mới thấy đc :-?

Ultimate

Nấm nhỏ
Check kiểu gì mà không có,tớ vẫn lấy được như thường.Bật lên có 3 dòng thì dòng thứ 3 để check code của mình
Sướng nhỉ gần nhà tớ chẳng có thằng nào có DS,chúng nó toàn chơi PSP :((
Muốn lên wifi thì lại tiếc 15k tiền nước:))

gameboy89

V.I.P Member
Gần nhà mình cũng có vài đứa có PSP , nhưng cũng rủ rê og em chơi DS sau og em ghiền luôn :D , mà og em này có vẻ hok thik các trò chiến thuật kiểu turn base :| như fire emblem , pokemon :| ! Hắn khoái mấy trò action :D mario kart , call of duty ra mạng anh em nối Wifi bắn cũng zui fết :D

Ah mà cho mình hỏi có phải 1 số wifi cafe hok phù hợp với DS phải hok :-? , hum nọ nối Wifi trên sân bay ở Metro nhanh lắm mà về nối cafe gần nhà toàn bị dis :| mặc dù sóng 3 vạch sau lại tụt ki` wa' . Họ đưa cho cái IP mà chả bít vào thế nào :-??

Edit: Dòng thứ 3 là code của mình nhưng vào thấy trắng tinh :-? hình như phải kết nối wifi mới có hay sao ý :-?

gameboy89

V.I.P Member
Hum nay chơi đến đoạn MT.Coronet có Diagla / Pialka và 3 con bay bay legend và con rết :D , ai bít đi đoạn này hok đi xuống hang vũ trụ pkm legend rùi đi mãi đến cái thác nước là hết đg` :-?? , mà wate fall lại ở thành phố chưa cho vào :em04:
Ai đi wa chỗ này rùi giúp bạn fat' ;;)

có ai chơi rồi cho mình hỏi machoke với graveler có tiến hóa đc k hay vẫn fải trade mới tiến hóa đc T_T

boyson5012

Hum nay chơi đến đoạn MT.Coronet có Diagla / Pialka và 3 con bay bay legend và con rết :D , ai bít đi đoạn này hok đi xuống hang vũ trụ pkm legend rùi đi mãi đến cái thác nước là hết đg` :-?? , mà wate fall lại ở thành phố chưa cho vào :em04:
Ai đi wa chỗ này rùi giúp bạn fat' ;;)
cần gì, ở Torn world vượt thác hok cần Water Fall, đi như bơi bt thôi :em36: Mà cái này lúc bơi xuống thì rất nhanh nhưng lúc bơi lên thì thôi rồi 8-}

@lhp: Ở tất cả các bản đều giống nhau ko thay đổi gì hết nên 2 con đấy vẫn phải trade mới có thể evol :em36:

Ultimate

Nấm nhỏ
Đoạn này lòng vòng đừng hỏi,lên youtube mà coi hướng dẫn bác ơi.Để ý trên đất có hình tròn nhỏ xíu đi vào đấy để di chuyển lên xuống
Còn cái FC hình như phải wifi 1 lần thì mới lấy được thì phải,hôm đấy lên thử một lần tối về em mới xem

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN