DS và 3DS phải chăng là có mới nới cũ ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

StephenChow

Nấm nhỏ
Từ khi xôn xao thông tin về 3DS và khi nó chính thức được giới thiệu tại E3, các thông tin đại chúng, quảng cáo, website ..v.v thì mình thấy những game chất lượng dành cho hệ máy DS có phần thuyên giảm nghiêm trọng
1 số hãng dự định làm cho DS thì nay dừng kế hoạch để chuyển sang dòng nextgen chăng ?

Tình trạng chung ở diễn đàn ta cũng vậy, mọi người thi nhau tìm kiếm thông tin về 3DS rồi bình luận đủ thứ về 3DS ===> dạo gần đây box thảo luận game DS vắng như chùa bà đanh :sorry[1]:

3DS đã ra đời, nhưng bán đại trà thì chưa và nhất là về tới VN thì vẫn còn lâu lắm, tới lúc đó được sở hữu nó và khám phá nó cùng 1 lúc còn thú vị hơn nhiều.

Ôi thời oanh liệt nay còn đâu :bye2[1]: :bye2[1]:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
6 năm đã đến lúc chuẩn bị nhường ngôi =(( tuy vẫn còn vài tựa đỉnh sắp ra nhưng cũng giống như gba lúc trước, lúc nào cũng phải tập trung vào cái mới nhất thui =((

chuongkim

Nấm nhỏ
nếu sống mà hoài niệm, nghĩ về quá khứ như SC thì sao mà đi tới dc, không hẳn là ta đạ quên DS mà nên tìm hiểu về cái mới, để lúc có nó rồi thì không ngỡ ngàng

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Đúng là mình thấy DS cũng ko còn tựa game gì hay, trong toàn tháng 8 mà ko có gì, mình thấy Nintendo, các nhà làm game cũng đừng bỏ DS sang 1 bên, vì DS cũng là hệ máy được coi là thành công nhất thế giới :sorry[1]:

PerfectSun

Nấm nhỏ
Nói thiệt. Đến lúc 3DS ra rồi thì có ai dám nói đã chơi hết các game hay của DS chưa mà còn đòi hỏi thêm hử.

Vừa rồi tui củng phải dàm dụng $ mua cái SC Lite để chơi lại 1 vài game GBA mà tui chưa có dịp chơi hết. T_T.

Phát triển game cho handheld đâu phải 1 sớm 1 chiều. Mà game thì phải ra cùng lúc với máy. Vì vậy đã từ lâu chứ ko phải bây giờ, các nhà phát triển đã dồn sức cho những game 3DS

wow_wow

Thành viên lâu năm
DS cũng sẽ giống như PS2, tuy ko còn game đỉnh được phát triển nữa nhưng ko có nghĩa nó bị lãng quên mà sẽ luôn được mọi người nhớ tới :))
1 hệ máy quá thành công của Nintendo, cũng như Wii :x

StephenChow

Nấm nhỏ
nếu sống mà hoài niệm, nghĩ về quá khứ như SC thì sao mà đi tới dc, không hẳn là ta đạ quên DS mà nên tìm hiểu về cái mới, để lúc có nó rồi thì không ngỡ ngàng
Bạn nhầm rồi, mình ko hề hoài niệm mà là đang thực tại nè, 3DS đã bán ra thị trường chưa ? đã đại trà chưa ?
Khi mà đại đa số chưa có ai sở hữu nó mà lại nhanh chóng quên hệ máy mình đang sở hữu thì đó là điều dại dột nhất.

Điều mình muốn nói là đáng buồn ở ngay chính diễn đàn NintendoVN nè, box DS vẫn còn nguyên đó mà dường như các game bị coi thường dần dần, members bình luận về DS game cũng còn có lác đác. Đó mới là điều đáng nói :vava[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tui thấy bạn bi quan quá đấy, các mem ít bình luận về game tại vì mấy tháng gần đây chả có game nào khủng cả, đợt cuối năm các game mới tràn về là lại sôi động ngay ấy mà.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bạn nhầm rồi, mình ko hề hoài niệm mà là đang thực tại nè, 3DS đã bán ra thị trường chưa ? đã đại trà chưa ?
Khi mà đại đa số chưa có ai sở hữu nó mà lại nhanh chóng quên hệ máy mình đang sở hữu thì đó là điều dại dột nhất.

Điều mình muốn nói là đáng buồn ở ngay chính diễn đàn NintendoVN nè, box DS vẫn còn nguyên đó mà dường như các game bị coi thường dần dần, members bình luận về DS game cũng còn có lác đác. Đó mới là điều đáng nói :vava[1]:
vớ vỉn nào ;;) !!!!!! Haverst moon : Wind bazaar ko bình loạn đầy ra đấy còn gì 8-} !!!

hailainguyen

Nấm nhỏ
Mặc dù em chỉ có GBA chứ hok có DS nhưng vẫn xài cái GBA hàng ngày , dù chỉ có vài băng GBA thôi nhưng em vãn chơi , 3DS sẽ tiếp bước DS như DS đã tiếp bước GBA và tạo nên một huyền thoại dù rằng ngày phát hành 3DS chưa dc công bố:)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Người dân VN vẫn chưa biết tới DS nhiều đâu, khi mà 3DS ra thì DS giảm giá cực rẻ => DS mới popular ở VN dc ;)) Không hẳn là hết thời hoàng kim của DS đâu ;))

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Cứ yên tâm là khi China có là Viet Nam có đi :)) Như cái Ps3 Jailbreak đó =)) Ở Úc nơi phát triển ra thì bị cấm mà ở VN Halo đã có rùi =))

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Mình mang DS đến lớp chúng nó cứ hỏi là Gameboy à? = =!
Đến khi nào ra quán cafe mới thấy mọi người cầm DS đây? :(
Cứ chỗ đông người mình lại rút FC, bật Pictochat lên để xem có đồng minh không, nhưng chưa bao giờ có...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN