3DS [eShop] Pokédex 3D

Cửa hàng game Nintendo nShop

ủa vậy sao mình thấy bạn có con khỉ nước đó còn mình có con khỉ lá,vậy sao có ngừoi có hết caỉ ar stickers rồi hết vậy

Sao mấy hôm nay mình không nhận được con nào nhỉ? Đóng ra mở vào bao nhiêu lần rồi?
(Mình chơi đàng hoàng không chơi kiểu như mấy bác trên kia, mới được khoảng 40 con thôi)

Sao mấy hôm nay mình không nhận được con nào nhỉ? Đóng ra mở vào bao nhiêu lần rồi?
(Mình chơi đàng hoàng không chơi kiểu như mấy bác trên kia, mới được khoảng 40 con thôi)
Tui nghe nói mỗi máy 3DS chỉ nhận được random một số lượng pokemon nào đó thôi. Có 6 legendery pokemon ko nhận được qua Spot pass là Victini, Cobalion, Terrakion, Virizian, Zekrom, và Reshiram; mà phải dùng AR Viewer. Còn những con pokemon nhiều hình dạng như mấy con nai (Deerling, Sawbuck), 6 con khỉ (nước, lửa, lá), và các con phân biệt giới tính như Frillish, Unfezant thì chỉ nhận được 1 trong các dạng khác nhau của nó mà thôi. Các bạn có thể coi thêm ở link này :http://www.everybodyplays.co.uk/feature/3DS/Why-has-Pokedex-3DS-stopped-downloading-new-Pokemon/750
Vậy muốn đủ chỉ còn cách trao đổi cho nhau thôi. Mọi người add FC của mình nha (hệ USA).
3DS FC của mình là : 1289-8302-8397
À mà mình nghe nói khi được càng nhiều pokemon thì tỉ lệ cập nhật pokemon mới ngày càng giảm xuống, nên sẽ có ngày nào đó mà các bạn chỉ nhận được 2 hoặc 1 hoặc không nhận được thêm pokemon nào ( thông tin này cũng ở link trên kia )

ansonhai

Thành viên lâu năm
Hôm nay Pokedex 3D đã có update mới và cũng là update cuối cùng trước khi bị gỡ khỏi eShop để nhường chỗ cho bản Pro.

Update lần này sẽ mở khóa toàn bộ các tính năng và cho phép nhận được tất cả 164 Pokemon của Unova region qua Spotpass (vẫn giới hạn 3 con/ngày).

phuc47

Nấm nhỏ
may quá, cái pokedex của em giờ chờ quài hay làm cáy trên chăng có thêm con mới nào. Giờ chắc lấy đủ được rồi

banh_he90

Nấm bình thường
ACE forum ơi, Bánh Hẹ có hết AR code của mấy Pokemon cho Pokedex nhưng mà làm sao để cập nhật hết mọi Pokemon vào Pokedex đây?

rock

Nấm bình thường
cái đó là cập nhật AR cho pokedex, chỉ có vài con có sẵn (mình nhớ là thế, vì có lần scan tổng hợp trên màn hình vi tính)
còn pokemon thì phải cập nhật bằng wifi, mỗi ngày được 3 bé
bác bánh cứ việc vào settings chỉnh ngày giờ (phải tiến tới tương lai nha, không được về quá khứ) rồi vào pokedex, chờ ba giây, bấm home, vào lại là một bé, cứ làm 3 lần rồi vào setting ... cứ thế
khi có đủ các pokemon, scan vào ar để có thể hoàn tất bộ sticker

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN