[Event] Sinh Nhật Gấu Ú!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Gấu Ú

Doraemon Master

Tính ra thì Gấu cũng đã gia nhập DFC gần 1 năm rồi các bạn nhỉ. Từ lúc làm mem rồi lên Mod, biết bao thăng trầm với DFC. Lúc đầu chỉ tâm niệm làm sao cho DFC có thể được nhiều người ủng hộ là vui rồi, nhưng càng làm, càng thấy mình phải cố gắng hơn. Dù là công việc có bận đến mấy thì vẫn luôn cố gắng theo kịp tiến độ 1 bài/tuần. Cố gắng đưa DFC trở thành FC Doraemon lớn và chuyên nghiệp nhất VN nhưng quả thật là rất gian nan. Nhưng cũng nhờ công sức và sự ủng hộ nhiệt tình của anh em nên Gấu cảm thấy là ước mơ đó không còn viến vông nữa. Nếu chúng ta luôn luôn cố gắng thì ước mơ đưa DFC lên đỉnh cao chắc chắn sẽ thành công!

Nhân dịp sinh nhật mình vào 20-12-2011 sắp tới đây, Gấu cũng xin gửi lời cảm ơn đến các bạn :

- Sếp Tiểu Bảo- vì đã tin tưởng gửi gắm trông coi DFC cho mình. Nếu không có Nintendovn thì DFC cũng không thể đứng vững đến tận bây giờ.
- Nintendoman (Doko Demo Doa) vì những kinh nghiệm mà cậu đã truyền lại. Nhờ vào những kinh nghiệm đó, tớ đang dần hoàn thiện DFC theo cách của một Fan Doraemon và Sensei Fujiko F Fujio thật sự!
- Tanpatto- Nhờ kiến thức âm nhạc khổng lồ của cậu. Không có cậu thì không biết box nhạc của DFC sẽ hiu quạnh cỡ nào!
- AbraShiva & Kawaii & go2_ars - Luôn luôn động viên và ủng hộ Gấu!
- Các member thân yêu của DFC- Sự ủng hộ của các bạn là nguồn động viên rất lớn cho Gấu!

Event này không chỉ để Gấu cảm ơn các bạn mà Gấu cũng muốn làm một topic nhịp cầu giữa Gấu & tất cả các bạn trong Nintendovn. Các bạn có thể hỏi Gấu bất kỳ câu hỏi nào. Gấu mong rằng sẽ nhận được các câu hỏi hay nhất và các góp ý chân thành nhất các bạn để Gấu tự hoàn thiện mình nói riêng và DFC nói chung. Hạn chót nhận câu hỏi là 20-12-2011 nhé! Cảm ơn các bạn!

Yêu DFC :)

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Chúc mừng sinh nhật Gấu Ú nha và cũng cảm ơn bạn rất là nhiều luôn vì đã góp phần xây dựng một box Doraemon Abra cò thể tự hào nói là hùng mạnh. Chắc chắn nó sẽ tiếp tục phát triển rực rỡ. :D

Doko Demo Doa

Nấm nhỏ
Hú hú, sinh nhật yên bình, không kèn không trống.Vâng, cũng nhờ có Gấu mà cái xó này bớt hiu quạnh đi nhiều :emot-sissies:

Gấu-chan no tanjoubi, omedetou @};-
Quà sn thì cho tớ... khất đến noel nhé :"> dạo này bận thi cử :">

À mà cho hỏi Gấu ở đâu nhỉ :-? ở HN thì nháy phone, thỉnh thoảng anh em đi cafe cafáo cho xôm :bleh[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ớ hớ có tên mình trong đây luôn, bất ngờ quá. Hy vọng gấu sẽ tiếp tục gắn bó với NVN và box này nhé.

Câu hỏi: tại sao Gấu Ú lại có tên là Gấu Ú ;))

thanhbtre

Nấm nhỏ
NintendoVN Club là số một nhưng 1 trong những nguyên nhân giữ mình lại trong forum( ngoài là fan nintendo) đó chính là Doraemon FC do 2 mod trong đó có Gấu Ú điều hành.
Giờ mà cho mọi người kiếm đc vài Đoremon fan club ở Việt Nam thì con số là khoảng 1,2 chỉ đếm trên đầu ngón tay, vì thế Doremon fan club là 1 diễn đàn con tuyệt vời của diễn đàn mẹ Nintendo .
Dễ hiểu thôi tuổi thơ mà ai chẵng mê game mà mê game ấy = mê Doremon.
Qua đó mình có 2 điều muốn nói: Thứ nhất là cảm ơn bạn Gấu Ú (nói riêng nhân dịp sinh nhật :rolleyes[1]:)và thứ hai là Chúc mừng sinh nhật :em15:.
Câu hỏi là: Bạn đã đến với Doremon như thế nào ? hé hé :em15:

Gấu Ú

Doraemon Master
Gấu Ú!

Cảm ơn tất cả các bạn, những món quà và lời chúc của các bạn là động lực để Gấu cố gắng hơn!

Hú hú, sinh nhật yên bình, không kèn không trống.Vâng, cũng nhờ có Gấu mà cái xó này bớt hiu quạnh đi nhiều :emot-sissies:

Gấu-chan no tanjoubi, omedetou @};-
Quà sn thì cho tớ... khất đến noel nhé :"> dạo này bận thi cử :">

À mà cho hỏi Gấu ở đâu nhỉ :-? ở HN thì nháy phone, thỉnh thoảng anh em đi cafe cafáo cho xôm :bleh[1]:
Arigatou Gozaimasu, Doko-chan! :b-d[1]:
Mong quà của cậu! Tiêc là tớ ở Sài Gòn nên không cafe với cậu được, thôi thì khi nào ra HN du lịch tớ sẽ pm cậu nhé! :)

Ớ hớ có tên mình trong đây luôn, bất ngờ quá. Hy vọng gấu sẽ tiếp tục gắn bó với NVN và box này nhé.

Câu hỏi: tại sao Gấu Ú lại có tên là Gấu Ú ;))
Cảm ơn bạn!
Có 2 lý do khiến mình lấy tên là Gấu Ú:
1- Mình có nickname là Gấu, và mình cũng rất thích Gấu :rolleyes[1]:
2- Mình trên 80Kg, vậy có nên gọi là Ú không nhỉ ? :myemo0105:

NintendoVN Club là số một nhưng 1 trong những nguyên nhân giữ mình lại trong forum( ngoài là fan nintendo) đó chính là Doraemon FC do 2 mod trong đó có Gấu Ú điều hành.
Giờ mà cho mọi người kiếm đc vài Đoremon fan club ở Việt Nam thì con số là khoảng 1,2 chỉ đếm trên đầu ngón tay, vì thế Doremon fan club là 1 diễn đàn con tuyệt vời của diễn đàn mẹ Nintendo .
Dễ hiểu thôi tuổi thơ mà ai chẵng mê game mà mê game ấy = mê Doremon.
Qua đó mình có 2 điều muốn nói: Thứ nhất là cảm ơn bạn Gấu Ú (nói riêng nhân dịp sinh nhật :rolleyes[1]:)và thứ hai là Chúc mừng sinh nhật :em15:.
Câu hỏi là: Bạn đã đến với Doremon như thế nào ? hé hé :em15:
Cảm ơn bạn!

Vào một ngày trời đẹp, năm ấy mới có 6 hay 7 tuổi thì phải, đang vi vu với mẹ thì phát hiện có quán cho thuê truyện, đòi mẹ vào xem thì phát hiện cuốn Đôrêmon nhìn hay hay (ngày ấy chỉ có 3,000 đồng một cuốn thôi). Cầm lên đọc thấy ngộ ngộ, vui vui, có nhân vật tròn tròn nhìn đáng yêu quá, thế là vòi mẹ mua gần chục cuốn về đọc luôn. Và từ đó, mình đã bắt đầu thích thú say mê với nhân vật tròn tròn ấy. Đi đến đâu cũng phải mang Đôrêmon theo, ngủ cũng phải để truyện Đôrêmon ở dưới gối (mong sao được gặp bạn tròn tròn ấy trong mơ), rồi nhiều kỷ niệm lắm, kể ở đây không biết bao giờ mới xong. :myemo0111:

Khoe chủt là tủ đồ Doraemon (chưa tính truyện & DVD nhé) của mình giờ cũng lên tới hàng trăm món rồi đấy, công sức siêu tầm mười mấy năm mà! 2 món mình thích nhất là chiếc cối xay gió Doraemon và cuộn băng cassete phổ nhạc Việt những bản nhạc trong anime Doraemon, cái này thành đồ cổ rồi nên mình chỉ giữ thôi chứ không đem ra nghe nữa. :myemo0129:

Gấu vẫn rất mong nhận được nhiều câu hỏi hơn từ các bạn! :beach[1]:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Đầu tiên là chúc mừng sinh nhật bạn đã nhé :yahoo[1]::yahoo[1]:
Một điều mình tha thiết muốn nhờ bạn là chụp ảnh cuộn băng catset và rip thành file mp3 để share cho mọi người đc ko :"> mình cũng bỏ rất nhiều công sức để tìm băng này nhưng chưa tìm đc, thậm chí còn chưa đc nhìn mặt mũi nó ra sao :)) bạn có đủ cả 2 cuộn ko?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Này thì hỏi:
1. Nếu Doraemon có kết thúc thì bạn muốn nó sẽ như thế nào? Câu hỏi phụ: có bao nhiêu người dự đoán giống như bạn? ;))
2. Tên Nman đáng ghét chỗ nào?
3. Ngoài Đôrêmon ra bạn có yêu thích bộ anime/manga nào khác không?
4. Bạn thích cái tên Đôrêmon hay là Doraemon hơn?
5. Bạn có xem Doraemon lúc trước có chiếu trên HTV3 không?
6. Nhà bạn có mấy người?
7. Có bảo bối thần kỳ nào ngăn chặn sự nóng lên của trái đất được không?
8. 2012 có tận thế xảy ra hay không? Nếu có thì bạn sẽ làm gì?
9. Bạn biết tiếng Nhật hoặc tiếng Trung Quốc không?
10. Một buổi bạn ăn mấy chén cơm?

thanhbtre

Nấm nhỏ
Này thì hỏi:
1. Nếu Doraemon có kết thúc thì bạn muốn nó sẽ như thế nào? Câu hỏi phụ: có bao nhiêu người dự đoán giống như bạn? ;))
6. Nhà bạn có mấy người?
:em21: ...Xin lỗi vì SPAM nhưng buồn cười quá làm như điều tra vụ án vậy cho hỏi câu 8 có thật không...

Gấu Ú

Doraemon Master
Đầu tiên là chúc mừng sinh nhật bạn đã nhé :yahoo[1]::yahoo[1]:
Một điều mình tha thiết muốn nhờ bạn là chụp ảnh cuộn băng catset và rip thành file mp3 để share cho mọi người đc ko :"> mình cũng bỏ rất nhiều công sức để tìm băng này nhưng chưa tìm đc, thậm chí còn chưa đc nhìn mặt mũi nó ra sao :)) bạn có đủ cả 2 cuộn ko?
Cảm ơn bạn!
Về vấn đề cuộn băng thì như thế này:
-Nó đã quá cũ rồi, bây giờ có cho vào đài cũng ko nghe được nữa. Thế nên việc rip thành mp3 là không thể!
-Hình cuốn băng thì khất lại vào dịp Tết nha bạn! Hiện giờ nó không có ở chỗ mình!
Theo mình biết thì KD chỉ phát hành 1 cuộn duy nhất thôi, còn bộ băng cassette "chúng ta hát cùng Doraemon" thì nghe nói là có quảng cáo thôi chứ chưa hề thấy nó được bày bán ở bất cứ đâu cả.

Này thì hỏi:
6. Nhà bạn có mấy người?
Cảm ơn bạn!
1) Doraemon đã từng kết thúc rồi nên mình cũng không lạ gì nữa. Mình vẫn đồng ý với cái kết của Sensei 3F là cho Doraemon quay lại tương lai và để Nobita tự trưởng thành. Đây là cái kết hay và hợp lý nhất! :bee:
2) Mình chẳng thấy Nman đáng ghét chỗ nào cả. Nếu nhận xét thì mình chỉ cảm thấy Nman hơi nóng tính và nghiêm khắc quá, nhưng nhờ thế DFC mới vững và sạch như bây giờ chứ!:shake:
3) Oh! Mình là Otaku mà, tất nhiên là thích rất rất nhiều bộ anime/manga khác chứ!:em06:
4) Tất nhiên là Doraemon rồi! :beach[1]:
5) Chắc chắc là phải xem chứ, mình xem tất cả mọi phiên bản của Doraemon mà! :myemo0111:
6) 6 người, mình là con út! :em06:
7) Có thể có đấy, nhưng hiện tại thì chưa thấy ai chế ra :rolleyes[1]:
8) Chuyện 1 năm nữa cơ mà,xảy ra thì đành phải chịu còn ko xảy ra thì vẫn cứ làm việc thôi. Hay ở chỗ ngày tận thế trùng với ngày sinh nhật, có thể mình sẽ làm một bữa tiệc sinh nhật nhỏ trước tận thế! :))
9) Nhật-Trung-Hàn, mỗi thứ biết một ít, đủ xài là được :-j
10) Chưa bao giờ vượt quá 2 chén cơm, trừ khi thức ăn quá ngon thì mình sẽ ăn 3 chén.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Theo tìm hiểu của mình thì KD đã xuất bản 2 cuộn. 1 cuộn màu đỏ, phát hành năm 1993, trong đó là các bài opening và theme của series phim Doraemon ngắn như Doraemon No Uta, Aoi Sora wa Pocket sa,... trong đó có 2 bài mình nghiện nặng là Doraemon Ekaki Uta và Dorami Ekaki Uta đc dịch thành tiếng Việt rất dễ thương, tiếc là chưa đc nghe.
Cuộn kia màu xanh, phát hành năm 1994, trong đó là nhạc phim dài. Mình thích nhất là Shounen-ki, đc dịch là Thời niên thiếu.
Mình thấy bạn là 1 fan Doraemon đích thực đấy, sở hữu hơn chục cuốn Doraemon 92 và cuộn băng catset thì k mấy ai làm đc đâu :rolleyes[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Chúc mừng sinh nhật (sớm) của Gấu Ú nhé, cố gắng ăn nhiều nữa đi sau này đóng Doraemon khỏi hóa trang :))

Câu hỏi thì, để suy nghĩ >:)
1. Trong bộ sưu tập của Gấu Ú hiện giờ có bao nhiêu sản phẩm liên quan tới Doraemon, liệt kê hết ra theo ABC nhé, nếu là đồ ảo thì tính theo GB, còn món nào hàng chưa về cũng liệt kê ra cho xôm :))
2. Trong các món đồ đó thì món nào Gấu thích nhất, món nào Gấu thường đi ngủ cùng nhất, món nào ngoài Gấu ra còn có người khác thích nữa, món nào nặng nhất, món nào nhẹ nhất, món nào Gấu cảm thấy hối hận sau khi mua nhất
3. Trong các món đó có món nào bị ra đi rồi hay không có
4. Giữa Gấu và Nman thì ai là slave, ai là servant, khi chat thì ai là S ai là M >:)
5. Tỉ lệ % của Doraemon trong bộ sưu tập AM của Gấu là bao nhiêu, vì sao ;))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
1. sinh nhật tới là sinh nhật thứ mấy của gấu ú vậy :myemo0111:
2. gấu ú đang làm gì / học gì?
3. gấu ú ở ngoài có ú bằng admin không :sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN