Final Fantasy Crystal Chronicles - Chiếc nhẫn định mệnh

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cyberhunter

V.I.P Member
Cho em hỏi con nhỏ Meeth gì ấy. Mình dùng cục vàng và đỏ sẽ nấu ra cục đen, sử dụng cục đó ra sao vậy các bác? Lụm vô ko dc

Chơi đến đoạn 2 đứa đã lớn , còn Chelinka tỉnh bắt đầu lên đường đi trả thù , cứu xong thằng AI thì về thành phố mà papa dẫn đến lần trước xong thì làm gì tiếp ???

viking3

Nấm bình thường
Chơi đến đoạn 2 đứa đã lớn , còn Chelinka tỉnh bắt đầu lên đường đi trả thù , cứu xong thằng AI thì về thành phố mà papa dẫn đến lần trước xong thì làm gì tiếp ???
Từ cửa vào thành phố bạn đi thẳng cho đến khi gặp 2 thằng lính gác cửa, nói chuyện với chú lính 2 lần để kích hoạt sự kiện ---> ra ngoài thành phố -> đến địa điểm khu rừng. (trong khu rừng này bạn sẽ tìm thêm được nhân vật sử dụng cung :myemo0130:)

fly_us

Nấm bình thường
Cho em hỏi con nhỏ Meeth gì ấy. Mình dùng cục vàng và đỏ sẽ nấu ra cục đen, sử dụng cục đó ra sao vậy các bác? Lụm vô ko dc
Cục Dark Matter đó nghĩa là nấu bị hư rồi, chỉ có nước quăng đi thôi.. :em36:

Cái này hông có vụ mix mấy cục ra cái mới đâu, chỉ có Fire, Blizzard, Thunder, Cure thôi.. :em36:

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cái cục Dark Matter đấy có đứa nào trên Gamefaqs bảo là ném đi thì sẽ được 1 phép ngẫu nhiên.Chẳng biết có đúng ko nữa:))

Còn về Mix phép thì có chứ:)).Tớ hay dùng nhất là Thunder + Clear để ra Haste:))

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Cục Dark Matter đó nghĩa là nấu bị hư rồi, chỉ có nước quăng đi thôi.. :em36:

Cái này hông có vụ mix mấy cục ra cái mới đâu, chỉ có Fire, Blizzard, Thunder, Cure thôi.. :em36:
Bậy nào, bậy nào.:em08: Cục đó rất quý và khó luyện đó. Nhấn phím Y hoặc tap vào màn hình chỗ phím Y sẽ hiện lên 1 bảng danh sách các vật phẩm có thể luyện được và cách luyện. Con Meeth lên cấp càng cao thì càng luyện được nhiều đồ.

Sau này nó luyện ra item nữa chứ hok đơn thuần là ngọc. Ra item gì thì còn tùy vào sự phối hợp thành phần của người chơi (ngoài những thành phần bắt buộc). Cục màu đen là một trong những thành phần bắt buộc để luyện item.^^:em41:

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Mấy đồ cuối tớ kiếm hết tất cả nhưng tớ chưa từng thấy phải cần đến cái cục Dark Matter đấy:)).

Mà sao bộ cuối của bọn này còn hơi kém hơn cả đồ thường thế nhỉ.Tưởng đồ cuối riêng biệt phải mạnh vượt trội chứ=.=

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mấy đồ cuối tớ kiếm hết tất cả nhưng tớ chưa từng thấy phải cần đến cái cục Dark Matter đấy
Cục dark matter chỉ dùng để luyện các item phụ trợ cho việc order đồ đạc thui. Tui hok bao giờ mua đồ mà chỉ luyện đồ. Vì mua thì chẳng bao giờ có tính năng phụ trợ.:biggrin[1]:

Từ cửa vào thành phố bạn đi thẳng cho đến khi gặp 2 thằng lính gác cửa, nói chuyện với chú lính 2 lần để kích hoạt sự kiện ---> ra ngoài thành phố -> đến địa điểm khu rừng. (trong khu rừng này bạn sẽ tìm thêm được nhân vật sử dụng cung :myemo0130:)
Thanks men ! Tý chơi tắc lại hỏi tiếp =)) :x

Wầy ! Vào rừng lang thang mãi mà vẫn chưa thấy qua đc chỗ nào cả =)) ! Toàn thấy mạng nhện và gai độc kg đi đc >.< !

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Này này ! Trả lời giúp đoạn này đi đã ^^
Trong ừng dùng phép lửa để đốt mạng nhện. Sau này đi đến chỗ kia (trong rừng) sẽ gặp thằng người rừng (tạm gọi vậy, quên tên rùi:myemo0105:), giúp nó thoát khỏi cây hoa ăn thịt. Sau đó điều khiển nó, nó có khả năng nhảy 2 bước. Từ đó sẽ thoát được qua chỗ mới, rùi đi theo những mũi tên trong rừng....cứ thế sẽ hết^^:Drinks[1]:

fly_us

Nấm bình thường
Tại thấy cục Dark Matter không xài được, quăng cũng ko bể như mấy cục kia nên chẳng hiểu để làm gì. Đang mới chơi lại lần 2 à, mà đồ cuối thấy cùi quá, có add thêm nguyên cục Shappire vô thấy nó cũng cùi hơn đồ Angel là sao ta???

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cục dark matter chỉ dùng để luyện các item phụ trợ cho việc order đồ đạc thui. Tui hok bao giờ mua đồ mà chỉ luyện đồ. Vì mua thì chẳng bao giờ có tính năng phụ trợ.:biggrin[1]:
À=))Nhưng mà tớ nói thật là đến cả những cái đồ gần cuối nó còn chả bán trong Shop nữa là đồ cuối:))Còn cái luyện đồ thì săn Chimera lấy Chimera Blood rồi kết hợp luyện cấp luôn:))

fly_us

Nấm bình thường
À=))Nhưng mà tớ nói thật là đến cả những cái đồ gần cuối nó còn chả bán trong Shop nữa là đồ cuối:))Còn cái luyện đồ thì săn Chimera lấy Chimera Blood rồi kết hợp luyện cấp luôn:))
Chimera dễ nhất là ngay trước lúc đánh trùm cuối, lúc mà mỗi đứa bị mất trí nhớ chạy riêng vô trong temple á, thay vì đi thẳng vô cái portal thì quẹo qua 2 bên, đánh 2 con spike, 2 con cầm gươm là ra 1 con Chimera, cứ đánh ở đó vừa kiếm đồ vừa lên lv. ầm ầm..

zelda131292

Nấm nhỏ
Đã down v1.17 và chơi ngon lành^^!
Các bác cho tui hỏi sau khi đánh Boss thứ nhất rùi qua tp mới xong làm gì? Đi đến đây bi chăn ở 3 cửa chả bít làm gì nữaT_T

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN