Final Fantasy Tatic Advance 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Để ý một chút, mấy cái skill của mage lúc đầu yêu cầu có 8 MP.Mà mỗi lượt hồi 10MP.Khi bạn học Firaga hay Quicken v..vv.Thì nó yêu cầu bạn là 12, 14 hay 18, tùy skill.Có 2 cách để dùng phép nhanh mà không phải đợi : Bơm Ether hoặc học skill Halve MP.Giảm 1 nửa, theo tui thì cách này không cần thiết lắm, chỉ nên áp dụng với illusionist

Mà cho hỏi Khoa mình đang cày team để làm mission cuối
Như sau

+Luso : Fighter + Paladin có dual wield
+Cid: Templar + Master Monk Strikeback
+Adelle: Parivir + Ninja Counter
+Numou:Time Mage + Black Mage critical Quickin
+Vierra: Red Mage + Elementalist
+Moggle: Flintlock + juggler

team này có ổn sau này không.

Mình chơi hard mode, mà sao mình ngủ 200 ngày mà cũng không có nhiệm vụ chill in the night ( Frimelda )

Lập kỷ lục chôm dc cái Ninja Tabi từ con White lvl99 cấp Hard lvl U30 không-break-law =)) sau đó thì chạy vì ko cách nào giết dc nó =)) ..............
Game có law hạn chế dam nhảm vãi chưỡng 8-}

Hoàn thành 299 quest, giờ chỉ còn mỗi việc cày nốt lên lv 77 để hoàn thành cái quest dispatch với brightmoon tor lv 3 để lấy azure tear cho thằng vaan là finish game :yahoo[1]:

Trước down về xong thì nghe thiên hạ đồn đại game dở thế là vứt đấy, giờ rảnh quá lôi lại chơi mới thấy đúng là không bao giờ nên tin lời bố con thằng nào hết :no:...hãy tự chơi và tự trải nghiệm

mình vừa đánh tầng cuối của brightmoon ở Graszton xong, bị nó đánh cho nhừ tử :|. Cả team cao nhất lv 40 mà quái thì lv 99 lv 50 o_O trong khi đó mấy con ở tầng đầu thì toàn lv 30 :|
thua rùi có đánh lại tháp này đc nữa ko mọi ng?

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ai cho mình biết game này nên chơi job gì ko, cả 5-6 member luôn nhé, thấy job đa dạng quá ko biết nên chọn job nào, kể từ đầu game đến hết game luôn nhé :D

p/s: các bác cho em 5-6 member nên chơi tộc nào, và mỗi tộc thì xài job nào là hiệu quả nhât nhé, em mới chơi cái này mà nhiều job quá mò muốn điên luôn và ko có kinh nghiệm

Team mình max 99 hết òi, vừa đánh xong mission 301, hay vl...team sử dụng toàn nhân vật chính
Luso: Paladin/Pavirir
Adelle: Heritor/Seer
Cid: Master Monk/White Monk
Hurdy: Juggler/Bard (Best supporter)
Penelo: Red Mage/Summoner (Double Kill - Triple Kill - Monster Kill - Rampage :myemo0111:)
Vaan: Ninja/Pirate (luyện max Life of Crime - chiêu Life of Crime luyện max là dmg x 10) Evasion 80% (99% nếu chịu bỏ turn đầu để buff Razor's Edge) 50% 999 Dmg max speed, gần như unstopable
3 char còn lại thì chỉ luyện max cho vui chứ không dùng nhiều
Frimelda: Paladin/Fighter (Tanker Dual Wield) dùng để bảo kê cho Penelo
Al Cid: Agent Buff dmg cho gái phê đừng hỏi, chủ yếu đê nghịch
Montblanc: Black Mage/Animist trang bị như Black King tức là absorb Fire/Ice/Lightning cũng để nghịch là chủ yếu
Các char khác hầu hết là 70-80 với nhiều kiểu build khác nhau
Illusionist/Seer dmg chẳng có gì nhưng nhìn thú vị :bleh[1]:
Sniper/Spellblade không nhớ là đã gặp trong mission nào, cũng là 1 con bắt chước kẻ địch trong game dmg to + range + status
Assassion/Green Mage: con này cổ nhưng vẫn dùng được vấn đề là phải biết dùng đúng lúc, ai chịu khó tìm hiểu resilience thì hiểu, nhiều người bảo là concentration bị nerf khiến con này giảm giá trị còn mình thì thấy như vậy mới gọi là balance, con này không còn nhiều chỗ đứng đối với những người thích 1 đội hình ổn định nhưng với những người thích mix thì vẫn ok
Red Mage/Elementalist: giống Red King nhưng học đủ skill thì đánh phê hơn nhiều
Ranger/Items: chỉ nên để nghịch nếu không muốn mất vui, con này thống trị ở giai đoạn đầu game, và giá trị giảm dần về cuối game, chủ yếu là mình để Ranger/Viking đặt bẫy với lại trộm giáp còn lại thì không dùng đến Seeq
Ravager/Rapter-Hunter: Geomancer là con duy nhất chả biết nên làm gì với nó, quá khó để sử dụng...

Brightmoon Tor Easy thì không biết thế nào nhưng mình đánh Hard BT1 lv trung bình 5x BT2 lv 6x BT3 lv 7x, Final Quest 9x, đánh thua thì vẫn đánh lại được nên cứ việc đợi đến cơ hội khác thôi, nhưng nếu không đánh bại BT1 thì BT2 và BT3 sẽ không xuất hiện, chú ý là nên đọc hướng dẫn để đi đúng đường thì mới lấy được 3 tear, Moon Maiden thì đánh bại Tor3 là được và lấy bao nhiêu lần cũng được nhưng 3 món Crimson Tear, Azure Tear và Snowy Tear thì chỉ có 1 mà thôi

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
summoner thì phép summon lấy từ trong vũ khí hả :-?
-Luso: Paladin/Pavirir : cái này nghĩa là Luso thì 2 char đó xài là ổn hay sao, mình vẫn chưa hiểu nhiều lắm

Tất cả các skill đều phải học từ vũ khí hết trừ Blue Mage học skill bằng cách để quái cast skill vào mình (khi đang set skill Learn ở Passive)
Luso: Paladin/Pavirir tức là job chính là Paladin sub job là Pavirir (Lên lv chủ yếu là bằng Pavirir để max attack - Luso có attack stat growth cao nên max khá dễ) main job là Paladin để có thể cầm vũ khí mạnh nhất của game này là thanh Sequencer và cái giáp xịn nhất game là Peytral, sub job Pavirir để sở hữu 1 trong những bộ skill mạnh nhất game là Flair, 4 skill có dmg x 2 so với normal attack + element (dmg x 1.5 với đối phương có weak) + status, Passive là Geomancy để dễ dàng đạt dmg x 3

Red Mage/Summoner: Blood Price + Double Cast + Summoner = Epic cho team mặc Chameleon/Blaze/Thunder/Flurry Robe rồi cast cả phép lên chính nó để vừa giết đối thủ vừa hồi máu cho quân mình, combo này dễ nhất hầu như ai chơi cũng khám phá ra, nhưng mà phải chịu khó speed reset 1 chút hoặc có juggler để buff smile toss cho thì mới ngon, tốt nhất là recuit 1 con Assassin để lấy luôn cái base speed cao khổng lồ của nó, mình chơi bằng con Penelo mới phải speed reset thôi

Uploaded with ImageShack.us

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nghĩa là luso luyện cấp thì nên dùng pavinir để lên cấp max atk và lấy được skill ngon, khi max atk và lấy skill rồi chuyển qua paladin để set đồ mạnh nhất của game đúng ko, vậy mấy nhân vật kia cũng làm như thế à..... Cái chiêu double sword thì lấy ở đâu thế nhỉ, thấy nhiều người nói có cái double sword thì ngon lắm

Dual-Wield là Passive Skill học từ thanh Rangetsu-Denbu job Ninja, muốn lấy sớm thì chịu khó chơi Auction ở Graszton, trở thành Champion xong thì hàng năm sẽ không đấu giá đất nữa mà đấu giá Items, trong số đó có thành Rangetsu-Denbu này, Dual Wield tức là cầm được 2 vũ khí 1-hand như vậy là attack x 2

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình bị kẹt ở cái khúc qua bên land mới, nó cứ hiện cái dấu chấm hỏi ở mấy cái town ko à, ko biết dùng làm cái gì, mỗi lần có Q vào town lại ko vào được
P/s: Q chính và Q phụ phân biệt nhau như thế nào vậy các bạn :-?

Chơi Final fantasy tactics A2 bị lỗi không mất HP mặc dù không bật cheat

Như title, em rất khó chịu vì mình không bật cheat mà vào chơi game dù có bị đánh bao nhiêu nhân vật của mình cũng không mất máu :-< Có bác nào biết cách khắc phục giúp em với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN