Final Fantasy Tatic Advance 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Í ẹ... lâu lắm mới thấy topic này có bài mới :D
tranh thủ hỏi luôn :">
mình mới làm xong 300 quests :D h kiếm đâu ra 100 bonus quests nữa :-s mà bản US có thay đổi so với Jp thì phải :-s 1 số item trong guide lấy kô giống trong game :|

espeon

V.I.P Member
Dùng Blue mage sao ko lấy Beast Master điều khiển quái vật cho dễ :|. Mà Espeon tính làm một nhóm toàn nhân vật nữ à ;))
Đấy, thì dùng Beast Master thì nó mới Angel Whisper mình đc chứ, nhưng Angel Whisper tốn 32 mana cơ, phải chờ 4 lượt liền, mà hơi tí là nó cast Meteorite nên phải Silence :-"
Làm team 5 nữ + Lucas :)), ghét El-Cid :-"

Mới làm được 232 quest, cái đống Wanted vẫn chưa xong :-"

ptanhkhoa

V.I.P Member
Có, Adel như 1 human bình thường mà bạn. Đặc biệt hơn ở chỗ Adel có 1 job riêng nữa ở mấy dòng về sau. ( Cũng như các nhân vật khác ).
Skill của Beast master là điều khiển quái. Bạn phải dùng skill đó lên đúng loại quái vật đó. Như skill lamia để điều khiển các con người rắn còn skill ghost để điều khiển các con ma.

Cái quest Veis Assian ghi là Speed Battle nghĩa là sao cứ mỗi lần mấy đứa kia giết chết con trùm là Failed bạn nào có bí quyết vượt qua Quest này chỉ giùm mình với

espeon

V.I.P Member
Cố gắng giết chết con trùm trước bọn nó, đừng để bọn nó giết.

Còn mình thì giết chết bọn nó trước khi giết con trùm :)) Có thằng Bowen, leader của bọn nó, thì đánh thế nào hp cũng còn 1 nên không giết đc nó :-j

Còn vụ đổi job mà sợ mất mát gì đó, thì tùy vào job của nhân vật nữa. Ví dụ là bạn nhận 1 thằng Paladin mới tinh vào nhóm. Vì điều kiện của nghề Paladin là 3 skill trong mục Arts of War của Soldier, mà thằng Paladin mới tinh này lại chả có skill gì cả, nên nếu bạn đổi job cho nó thì sẽ ko quay về làm Paladin đc nữa. Muốn quay lại thì phải học 3 skill Arts of war :D

Cố gắng giết chết con trùm trước bọn nó, đừng để bọn nó giết.

Còn mình thì giết chết bọn nó trước khi giết con trùm :)) Có thằng Bowen, leader của bọn nó, thì đánh thế nào hp cũng còn 1 nên không giết đc nó :-j

Còn vụ đổi job mà sợ mất mát gì đó, thì tùy vào job của nhân vật nữa. Ví dụ là bạn nhận 1 thằng Paladin mới tinh vào nhóm. Vì điều kiện của nghề Paladin là 3 skill trong mục Arts of War của Soldier, mà thằng Paladin mới tinh này lại chả có skill gì cả, nên nếu bạn đổi job cho nó thì sẽ ko quay về làm Paladin đc nữa. Muốn quay lại thì phải học 3 skill Arts of war :D
Ý bạn nói phải giải quyết đồng đội trước à :em04: thành tội nhân thiên cổ rồi :spiteful[1]: còn bạn giải thích cái kia thì đã hiểu rồi:em36:

espeon

V.I.P Member
Để chắc chắn là nó ko giết được con quái trước mình ấy mà. Nhất là cái con Illusionist của nó ấy, giải quyết nó trước :-"

Những quest đó là dạng dispatch (gửi người đi làm) - chọn dispatch rồi chọn gửi thành viên nào tới vùng yêu cầu (nếu thành viên đó nhảy lên thì tỉ lệ thành công mới cao nhá ^^), sau đó rung đùi chờ 6 day và nhận reward. Ko ngờ bây giờ vẫn còn nhiều anh em chơi game này :D

Ultimate

Nấm nhỏ
Sao không,tớ vẫn đang chơi lại nè:))
Bản này nhiều cái không bằng FFTA nhưng cách build team nhiều đừng hỏi:)),đang thử chơi gria và seeq

Những quest đó là dạng dispatch (gửi người đi làm) - chọn dispatch rồi chọn gửi thành viên nào tới vùng yêu cầu (nếu thành viên đó nhảy lên thì tỉ lệ thành công mới cao nhá ^^), sau đó rung đùi chờ 6 day và nhận reward. Ko ngờ bây giờ vẫn còn nhiều anh em chơi game này :D
Nói như bạn thì mình hỏi làm gì nữa :em36: cái chính là nó cho 6 ngày mà phải đi từ Tar wod --> Moorabell--> đi tàu sang Flourgis ( mỗi vùng gặp 1 thằng mất hết 1 ngày :em04:)

Cyberhunter

V.I.P Member
Sao lúc đầu 2 con mage của mình xài magic ko tốn MP, mà tự nhiên 1 ngày đẹp trời vào battle nó bắt mình trả mp để xài vậy :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN