Final Fantasy Tatic Advance 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

ZhumZhum

Nấm bình thường
Bác nào chỉ cho em cách lấy hết các weapon cho việc học các skill của Job Heritor, giờ mới chỉ có 3 cái thui...

ptanhkhoa

V.I.P Member
Đơn giản nhất là vào bảng list quest ô vuông nhìn theo chuỗi nhiệm vụ của nó. Nhiệm vụ đầu là "Wanted: The Mutadragons" ô A4, cột 2, dòng 4. Nhiệm vụ cuối là "Woman of the Wood" (D5, cột 4, dòng 4.) Khi bạn đã master hết một skill thì lập tức nó sẽ xuất hiện quest mới để học tiếp skill tiếp theo. Cứ nhìn vào bảng là biết à :)

Có ai biết cái nhiệm vụ gì mà nó yêu cầu tìm kiếm gì đó mà mỗi lần giết quái chết là nó lại hồi sinh lại chỉ mình qua nhiệm vụ này với còn 1 cái ông gì cứ đứng yên 1 chỗ

espeon

V.I.P Member
À đấy là nhiệm vụ thu thập thức ăn đó mà.
Tùy vào yêu cầu của "thực đơn" mà bạn phải giết quái vật sao cho vừa đúng với yêu cầu.
Có nhiệm vụ nó yêu cầu giết 2 con Malboro xanh xanh, lúc thì bắt giết 2 con Bunny,....nhớ là VỪA ĐÚNG nhé, ko thừa ko thiếu, đủ như yêu cầu thì bạn quay lại nói với ông Bishop đó là xong :D

Ai giải thích giùm cái stat growth chart với. VD 86/9 nghĩa là gì. Còn SPD thì mình biết đó là % lên 1 SPD mỗi lv nhưng tại sao lại có 2 chỉ số

À đấy là nhiệm vụ thu thập thức ăn đó mà.
Tùy vào yêu cầu của "thực đơn" mà bạn phải giết quái vật sao cho vừa đúng với yêu cầu.
Có nhiệm vụ nó yêu cầu giết 2 con Malboro xanh xanh, lúc thì bắt giết 2 con Bunny,....nhớ là VỪA ĐÚNG nhé, ko thừa ko thiếu, đủ như yêu cầu thì bạn quay lại nói với ông Bishop đó là xong :D
Sao mà nhiệm vụ rắc rối quá chắc làm tới tết luôn quá nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn mốt bí hỏi nữa :em36:

Ultimate

Nấm nhỏ
Nếu thấy mấy con không có trong thực đơn ngứa mắt thì giết luôn cũng được:D,còn cái stat growth thì bác xem mấy cái bảng trong FAQ của bác ptanhkhoa í,cái bảng có đánh giá mức tăng qua mấy cấp SS,S,A,B... nhìn trực quan hơn nhìu:D

espeon

V.I.P Member
Bắt Chocobo hình như chỉ có cách dùng Chocobo Knight :-?
Oánh cho con Chocobo đấy HP Critical rồi cho Chocobo Knight đứng ở bên hông, dùng Mount thế là nhảy lên lưng \:D/
Hunter của FFTA2 đã bị loại bỏ khả năng Hunt :))

À anh ptanhkhoa cho em hỏi phát, cái Counter Force của Hunter là làm cho Monster bị Addle, thế Addle là cái giề? :-?

Vừa mới phá đảo hôm qua xong, giờ ngồi chăn team :>
Với lại chưa có El-Cid với job Heritor cho Adel :)) Xin hỏi tên Mission để lấy El-Cid và job Heritor trong bản (E) chuẩn là gì ạ? Tại Walkthrough của anh là bản Patch nên dò ko ra :-?

Addle là kô thể sử dụng skill :) chỉ có thể attack bình thường thôi
Ai có thể copy cho tớ đoạn nói chuyện vs Montblanc lần đầu ở Flourgis kô :-s
lúc đấy buồn ngủ ấn nhầm A nên chưa kịp đọc :-s

à bao h mới lấy được thanh Masamune100 (lấy tạm tên FFTA vì kô biết tên trong FFTA2) :|
vs cả có bn cái tháp Brightmoon Tor (chả nhớ viết đúng kô :-ss) tớ mới thấy có 2 cái :|

Anh Khoa cho em hỏi chút.
Giờ em chơi mới mở 2 vùng đất, trong clan Moogle mà thiếu class Juggle (thằng mèo giống chú hề đó). Anh cho em biết quest mở job tên gì. bản em đang chơi
và lúc này (mới mở 2 vùng đất) thì job đó mình wa ngày nó có lặp lại khi mình bỏ xót quest kg anh.

espeon

V.I.P Member
Thắc mắc ở trên được hỏi trong ngày 18-10-2008 và đó cũng là lần cuối người ở trên kia vào forum luôn?

Thôi, nhân dịp anh Khoa trở lại forum hỏi câu này:
Hurdy là moogle nam hay nữ vậy!? Lần đầu nhìn thì mình nghĩ là nam, nhưng mà Hurdy lại toàn đi chơi, shopping với Adelle, làm mình nghi ngờ về giới tính của cậu/cô ấy :-?

espeon

V.I.P Member
Thật ra flat chest là một thành phần không thể thiếu của lôli :-? Nữ cũng đc mà?

Được gọi là him ở chỗ nào đấy, em đọc lời thoại rất kĩ nhé? :-?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Anh là lolicon nên nhìn là phân biệt được con trai/con gái ở khoản đó =((. Còn nó được gọi là "him" trong hướng dẫn ở gamefaqs thôi :D

espeon

V.I.P Member
Hướng dẫn của Gêm-phác thì cũng là do người chơi viết thôi, cũng chỉ là ý kiến của một số người thôi chứ :-?

Với lại anh Nô! link Lôli ko share đi :x tu luyện thể loại mới :-?

ptanhkhoa

V.I.P Member
Anh Khoa cho em hỏi chút.
Giờ em chơi mới mở 2 vùng đất, trong clan Moogle mà thiếu class Juggle (thằng mèo giống chú hề đó). Anh cho em biết quest mở job tên gì. bản em đang chơi
và lúc này (mới mở 2 vùng đất) thì job đó mình wa ngày nó có lặp lại khi mình bỏ xót quest kg anh.

Jobs Juggler có sẵn mà ko cần thực hiện quest, chỉ cần học 2 kỹ năng của TInker là được

@Espeon : Hurdy cũng là một ca sĩ, biết "ăn diện" để trình diễn trước công chúng nên đi mua sắm nhiều cũng ko có gì lạ.
Nói chung cũng chỉ là một "chàng" nghệ sĩ hát rong có mái tóc ở trên đầu thôi. Nhưng moogle mà có tóc cũng thấy kỳ kỳ ( có lẽ tác giả muốn nhìn cho giống nghệ sĩ một tý ).
Còn một bằng chứng xác thực nữa là : Hurdy không thể trang bị Ribbon bình thường như các nhân vật nữ khác ( Ngoại trừ class Tinker có kỹ năng mang Ribbon )

espeon

V.I.P Member
Rồi, xác định là nam thì bỏ ko dùng nữa :)) Oánh mãi chả làm đc cái instrument có skill hồi mana của Bard :(

Thích nhất là Frimeda :x làm Blue Mage, cả chiều ngồi dí mãi con Sprite nó mới chịu Angel Whisper vào để học :)) Cứ mana nhiều nhiều tí là lại cast Meteorite :<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN