Final Fantasy Tatic Advance 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ai chỉ cho mình cách rèn 1 số loại vũ khí cho Animist với, mình muốn có Chocobo knight nhưng tìm mãi chỉ được mỗi cái Glass Bell.:em21::em21::em21:

ptanhkhoa

V.I.P Member
Nhóm dụng cụ nhạc
B Frigid Viol (Einherjarium, Star Fragments, Kempas)
D War Trumpet (Trusty Frying Pan, Aged Turtle Shell, Mape Wood)
D Glass Bell (Cruzle Brass, Skull, Moonwood)
E Demon Bell (Gikhet Lead, Skull, Danbukwood)
_ Bạn nào cần chế tạo các món khác thì vào bài hướng dẫn của tớ, post 12:
Cách chế tạo vũ khí Bazaar List

Cho mình hỏi cái quest nó kêu mình cho người đi làm barmaid trong cái festival với quest cho người đi trang trí trong cái fes luôn á...Cử job nào đi thế?

Quest Barmaid cừ 1 Veira bất kì đi là đc, Quest Festival cử 1 con Moogle job Juggler đi, còn Quest trang trí Festival tên là gì, wên rùi, ghi rõ ra mới nhớ cử ai đc :-"

ptanhkhoa

V.I.P Member
@Never alone : tham khảo phần quest recruit ở bản hướng dẫn của mình để biết cách chọn jobs thích hợp
Hướng dẫn final fantasy tactics a2
@pokeball : jobs chocobo knight là một jobs đặc biệt, nó không có kĩ năng nào cho đến khi nó cưỡi con chocobo lên, hay nhất là con chocobo đỏ có meteor, để cưỡi được chocobo phải làm nó yếu đi ( tất nhiên là không giết nó ), sau đó sẽ có action "mount" cho phép bạn cưỡi lên chocobo.
_ Random battle trong talgo forest sẽ có lúc gặp yellow chocobo, ở goug thì gặp red chocobo, gần gần khu vực aldaman thì gặp black ( không chắc lắm ), ...
_ seer thì bạn học mấy skill magic bậc trung trong mấy class Black Mage, White Mage thì seer cũng sẽ có luôn như Cura, Fira, Esuna, Thundara, ... vũ khí của seer là mấy cuốn sách. Để chế tạo vũ khí nó thì xem phần bazarr list trong bản hướng dẫn của tớ đấy
Các loại vũ khí có skill của seer :
Tome of Endings
Edaroya Scriptures
Battle Folio
Urutan Annals
Veil of Wiyu
Mage Manual
Enavia Chronicles
The Arnath Glyphs
Red Robe Black Robe
Mindu Gem

ptanhkhoa

V.I.P Member
_Cưỡi luôn màn sau, và đặc biệt nữa chỉ số stat tăng theo chocobo đó luôn, đồng thời có thêm skill của chocobo đó, tên jobs cũng thay đổi : Chocobo knight cưỡi con black thành Black Rider.
_ Lưu ý là cưỡi chocobo hok có vụ học skill, nghĩa là cưỡi sang con khác thì các kĩ năng con kia mất.
_ Khi chocobo đó chết => chuyển thành jobs bình thường. Nên có thể nói chocobo knight có máu dai nhất ^^ ( máu mình + máu chocobo )

mình mới chơi game này nên cũng không hiểu rõ lắm nên cho mình hỏi mấy câu
thứ nhất là làm sao lên cái ap1 thành 2, 3 được( đọc trong faq của bạn ptanhkhoa nhưng vẫn không hiểu)
thứ 2 là khi nhận các side quest thì làm sao bik nó nằm ở khu vực nào.
cám ơn nhiều

Ờ, cái đấy bạn làm các nhiệm vụ Clan Trials trong Pub. Lưu ý là mỗi một Clan Trials có 5 cấp, hoàn tất mỗi cấp cho 1 danh hiệu khác nhau và kĩ năng khác nhau. VD: Clan Trial Negotation - Teamwork II, nếu hoàn tất cấp thứ 2 (từ trên xuống) thì sẽ có được AP up 2. Nhân tiện, có bác nào liệt kê hết các kĩ năng của clan và phương pháp nhận được nó không vậy ?

ptanhkhoa

V.I.P Member
@suzuoka : "có bác nào liệt kê hết các kĩ năng của clan và phương pháp nhận được nó không vậy ?"
có trong phần Clan Trial của tớ đó :)
@aloha 2008 : Khi nhận các side quest bạn vào lại list quest ( hình ô vuông 400 ô đó, chọn quest nào thì nó sẽ liệt kê ra loot lấy được, tiền thưởng và khu vực nào thực hiện )
Còn phần ap up 2,3 thì dưới đây là đoạn trích trong bài hướng dẫn mình
Bạn nên làm thêm nhiệm vụ Clan trial, đặc biệt là trial " Negotiation Combo ".

Hãy hoàn tất cấp độ 2 và 3, lúc đó bạn sẽ đánh 2-3 con Tombberry, đừng thấy nó bé nhỏ xinh xinh mà coi thường nó ^^, nó có khi dame tới 700- 800 giọt đó. Tuy nhiên do nó đi chậm, nên dùng các chiêu đánh từ xa, vừa hit vừa run là xử được tụi nó thôi. Sau trận đánh này bạn sẽ được clan ability là AP2 và AP3, sau mỗi trận đánh sẽ được thưởng thêm 40 đến 60 AP

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
cho mình hỏi cái ability Burial của archer xài kiểu gì vậy :-/

còn cái nv của thằng Iron Stomach nhờ đánh lấy mấy cái "fluffy white fur" là sao mình ko làm đc

sax kick vội quá ra 2 bài nhờ mod xóa giúp ^^!

còn cái nv của thằng Iron Stomach nhờ đánh lấy mấy cái "fluffy white fur" là sao mình ko làm đc
Burial chỉ xài được trên Zombie thôi còn cái quest bạn nói thì chỉ đc giết 2 con thỏ màu trắng sau đó đến nói chuyện với thằng bishop là đc

ptanhkhoa

V.I.P Member
@devil01 : nếu quest rack 8 mà bạn nói ở trên là "Iron Stomatch " thì bạn chỉ giết 2 con thỏ trắng thôi ( 2 con thôi đó, nhiều hay ít hơn cũng ko được ),
_ còn cái laws "harming the weak" là không được đánh đối phương có level thấp hơn bạn.
Bạn có thể tham khảo tham hệ thống Laws mới bổ sung trong bảng hướng dẫn của mình :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN