Final Fantasy Tatic Advance 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member
Làm chuỗi quest của Frimeldia, quest đầu tiên là Under The Weather ( có con zombie đó ) , sau đó vào bảng list quest ( 400 ô vuông ) để xem nhóm quest của nó, còn để học double sword thì xem mấy bài post trước =.='

ai chỉ mình cách luyện skill của blue mage với , mình dùng con beastmaster điều khiển wái đánh vào blue mage(đã có đòn learn) nhưng con blue mage vẫn ko có skill.

espeon

V.I.P Member
Learn của Bluemage học theo ngẫu nhiên, ko phải là oánh 1 phát là học được luôn đâu, phải oánh nhiều lần cơ, sẽ có lúc nó học được :D

có ai gặp cái quest gần grantson chưa? phải vào cái tháp nhiều stage đó.... 1 dạng death match muh mình fail khi đến tầng áp cuối rùi :((

trò này chơi được hơn 50 tiếng rồi , điều phàn nàn duy nhất của tôi là nó quá nhiều item , làm tôi chọn mà mệt , nhất là lúc học skill , kéo lên , kéo xuống mỏi cả mắt

mà bác nào biết phải chọn thằng job nào để qua được Wanted: Tutor không , ngại mò lắm , hàng chục cái job chứ có ít gì

Ultimate

Nấm nhỏ
To xiaoxiaoxiao:Bác vào config chỉnh là nó chỉ cho chọn equip mấy món đồ mà char đó dùng được,vậy cho nhanh:D,còn cái tutor thì chắc là cho scholar đó(1 abi sage),em chỉ đoán thế vì scholar là học giả mà(nghiện rok nặng:)))

Công nhận game hay nhưng sắp xếp quá nhiều sub quest,sau mỗi lần xong main quest lại thêm gần chục sub quest nữa-->không làm thì tiếc mấy cái loot xịn,làm thì lại lên lv ào ào-->lv cao quá thành ra các quest về sau trở nên quá dễ,làm chủ yếu để cướp loot và acc.Hiện tại em đang đánh xong main quest mà đưa viên đá cho thằng scholar rỏm mà 6 char chính đã lv 47~49 rồi:myemo0103:,đánh dễ quá đến chán luôn.Weapon thì chỉ còn thiếu mấy cái cấp A,mà cũng toàn những cái mình không cần.Masamune thì nếu dùng hết loot thì chế được chừng 8,9 cái(ặc ặc).
Đây là đội hình của em nè:2 parivir/thief,1 black/time mage,1 summoner/green mage,2 master/white monk(tất nhiên đây chỉ là đội hình để chôm đồ,green mage để cast sleep chôm cho nhanh,2 con bangaa để kill mấy thằng đã hết giá trị lợi dụng:))).Còn nếu để đánh boss hay mấy cái tower thì thay thief bằng seer,thay green bằng red.
Lưu ý các bác nè:ở bên FFTA thì bangaa chiến không bằng hume chiến bởi không có double sword,nhưng sang A2 thì hơi bị mạnh đó bởi có thêm job master monk cực trâu bò có rất nhiều ability lợi hại,mang tính chiến thuật cao:chiêu pummel đánh 2 cú,mỗi cú dam gần = dam thường,cả inner focus và dark fist cũng khá,hay nhất là cross-counter có effect tăng dam nếu target có R-Ability là counter hoặc blink counter đồng thời khiến nó không counter được luôn-->rất tuyệt nếu bangaa của mình đang ít máu,rồi cả P-Ability Unscarre dùng để tăng các chỉ số(không tăng speed)lúc full HP cực lợi hại,dùng kết hợp với X-counter,mạnh hơn double hand rất nhiều.Tuy nhiên luyện con này hơi cực ở chỗ muốn có atk,HP cao thì khi sắp up phải change sang gladiator(SS)nhưng cũng đáng lắm:2 con bangaa của em atk đều cao gần bằng 2 đứa hume cầm masamune,tức là nếu chơi pummel thì dam to hơn rất nhiều đó(kinh chưa)Nhưng em vẫn thích hume hơn vì khi cần thì chôm đồ được và đánh được thuộc tính và status nữa,thỉnh thoảng nếu cần thì hy sinh heal full máu+remove debuff cho tất cả đồng đội rất hay,đúng là có tinh thần võ sĩ đạo=)).

có ai gặp cái quest gần grantson chưa? phải vào cái tháp nhiều stage đó.... 1 dạng death match muh mình fail khi đến tầng áp cuối rùi :((
em vô roài. hình như là cứ lúc coa ánh trăng thì vô đc hay sao ý.
vào đấy rồi lên dc tầng 4 gặp mấy con lv cao chót vót, cast :love song liên tục.đánh muốn oải, mãi rồi cũng thắng đc. :clapping[1]:

ZhumZhum

Nấm bình thường
Chả hiểu đánh xong cái đó được cái gì, chỉ biết khi hoàn thành cái quest khó nhăn răng này chỉ có được đúng 50 Gil. Hết .... :))

Chả hiểu đánh xong cái đó được cái gì, chỉ biết khi hoàn thành cái quest khó nhăn răng này chỉ có được đúng 50 Gil. Hết .... :))
:-L
chính xác là vậy. nhưng có tới 2 cái tháp cơ, mình mới đánh có 1 cái, khó nhăn răng.roài được 50 gil(ganzton). còn 1 cái nữa không nhớ ở đâu, chả biết có khá hơn không.
đêm qua hoàn thành game roài:em36:. bản nhạc cuối của hurdy hay tuyệt :)
tạo đươc gần hết các đồ rồi her her.
đội hình của em là: 1 parivir/paladin, 1 parivir/heitor, 1master monk/gladiator, 1 mog knight/black mage, 1 illusionist/ arcane mage, raptor/geomancer
to ptanhkhoa: làm sao để luyện job heitor vậy, trong bài viết của bạn mình chưa tìm được.:em04:

Ultimate

Nấm nhỏ
Há các bác ko có summoner trong team thì không khó nhăn răng mới lạ đó,mà bác r3n không có white mage thì làm ăn gì?Định beat game xong để đó à?Mấy cái tower này đâu phải để kiếm gil đâu,nó để train lv với kiếm loot rank A là chính(chắc ai cũng phải có 3-4 con thìe trong clan chứ nhể

Há các bác ko có summoner trong team thì không khó nhăn răng mới lạ đó,mà bác r3n không có white mage thì làm ăn gì?Định beat game xong để đó à?Mấy cái tower này đâu phải để kiếm gil đâu,nó để train lv với kiếm loot rank A là chính(chắc ai cũng phải có 3-4 con thìe trong clan chứ nhể
o`
luc' đánh tower thì có red mage/white mage nữa.với lại em kiếm được cái đồ ultimate cua? mog knight nen há há chơi tuốt, đôi hình có 3 tank va` 3 con hồi máu.:em19:. đánh mãi roài cũng thắn đươc 1 lần.:em08:

ptanhkhoa

V.I.P Member
@R3n_ Job Heritor chỉ dành riêng cho Adel. Sau khi hoàn thành quest chính mà Adel bị bắt cóc rồi bạn phải chiến đấu với Adel đó, về chỗ ông lão Lezaford rồi đến điểm nào đó trên bản đồ có dấu chấm thang đỏ ( lâu quá quên rồi =.=', nhưng cứ đi quanh khu vực đó), có một người sẽ truyền võ cho bạn ( sau trận đấu )

ZhumZhum

Nấm bình thường
Quả là tiếc game hay tiếc game hay thế này mà không có chế đô Wifi thi đấu, nếu có thì thích thật....

Bạn nào chỉ mình bí quyết để giết cái con gì mà đứng yên 1 chỗ lúc nhận Nv ko ? Chưa kịp lại gần thì bị nó chơi cỡ 2-3 skill là chết

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN