Games homebrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

The first translation group for Nintendo DS games ever starts with a great project: one the most exported japanese games, Jump Super Stars! Make your favorites manga heroes fight each other! Goku vs Luffy, Ichigo vs Jojo, Bobobo vs Yoh Asakura! They will also be supported by many other manga characters from 100% Ichigo, Dr. Slump & Arale, Yu-Gi-Oh, Eyeshield 21 and many more! Four players in wifi vs mode, 100+ missions and many secret unlockable characters. Have fun with it, now entirely in english!
Một nhóm các dịch giả đã dịch gần như được 1 phần của game jump super star (J) nổi tiếng của nhật bản ^^, game rất hay, đấu wifi rất vui và các nhân vật đều là những nhân vật nổi tiếng trong làng truyện tranh nhật cũng như VN

Vậy là hết bất đồng ngôn ngữ rồi nha
cần 1 bản fresh của jump super star (chưa convert gì hết)
http://www.translationrl.it/index.php?option=com_docman&task=doc_download&gid=2&Itemid=27
http://www.translationrl.it/index.php?option=com_docman&task=cat_view&gid=17&Itemid=27

Down 2 cái về rồi mí bác xem thử nha,em chưa test vì cái card reader gãy làm 2 mà chưa có tiền mua

http://www.ds-scene.net/downloads/Patches and Hacks/Hacks/mkds_beta_patch.rar

Mario Kart DS: Beta Tracks

Mã:
It has only 4 beta tracks out of 10 due to the fact that I didn't know which courses people wanted me to remove. The readme file includes pretty much everything you need to know (Including what courses I removed for the beta tracks) so read up on that. 

The reason why I created this patch was because it's for those whom don't own an original cart to use an Action Replay DS or Nitro Hax on and those who can't find the Kiosk Demo of the rom. Also, since I haven't seen a patch like this laying around anywhere, I decided to make one myself and share it with others. 

I will probably make more patches like this which includes the other beta tracks and (possibly) remove different offline tracks depending on which ones people want me to take out. However, because these beta tracks works only for the user on wifi, I will not be removing any online tracks.

----------------------------------------
| Mario Kart DS: Beta Tracks Patch     |
|                                      |
| Created By Chaos Boi (aka Yoshi Jr.) |
----------------------------------------

1.Introduction
2.Courses changed
3.Instructions
4.Credits

1. Introduction

Hello all and thanks for downloading my Mario Kart DS: Beta Tracks Patch.
What this does is that it changes some of the courses from the Mario Kart DS rom to
beta tracks that were taken out of the game. However, because they are beta tracks
only, they have no textures so don't expect anything special. The courses are all
white and also, do be careful because if you fall off the track, the game will freeze,
seeing as Lakitu wasn't programed to take you back onto the course in the beta courses.
Anyway, enjoy and have fun playing!

2. Courses Changed:

Note that the names on the left side are the original tracks while the ones on the right are courses that I named according to their filenames.

In-Game Name:			Beta Course Names:	Description:
------------------------------------------------------------------------------------------
Tick Tock Clock	 	- > 	Dokan Course		You can get lost very easily.
GBA Bowser Castle 2	- > 	Test Circle		Drive in a circle once and win.
SNES Koopa Beach 2	- > 	Nokonoko Course		Contains trees. Might be a beach?
SNES Donut Plains 	- > 	Old Mario GC		It's the Mario GC circuit...Sorta.
------------------------------------------------------------------------------------------

3. Instructions

Download IPS XP from [url]http://www.zophar.net/[/url] in the Utilities/Patch Utilities section.
Install it and when it's done, click on "Select file to patch". Change the filetype to
"All files" and locate your Mario Kart DS rom. Next, click on "IPS Patch to use" and
locate the MKDSBeta.ips file. Click open and then "Apply Patch to file" and you're done!
Just put the rom into a flashcart device and load it up. Pick the selected courses from
the "Courses Changed" list above and enjoy!

4. Credits

- Staffs of DGEmu for the MKDS rom
- Tenchi wielding the Illumina sword for the ips XP program.
- Dexter0 for the video tutorial on how to hack the beta tracks into the game.
- retrohead of DS-Scene for providing the link to Dexter0's video tut.
- DarkFader for the NDSTool program.
- Datel for supplying the names to courses that have no textures (Which makes it easier
to tell which courses were beta) in their MKDS codes section.

Mario Kart DS: Beta Tracks
4 map trên 10 beta map, hình như vì game giớ hạn chỉ cho bao nhiêu beta map thui, không được hơn ^_^
mấy map này có sẵn trong game nhưng phải có action replay hay cái gì đó mơi hiện ra được, mình thì chơi game lậu nên không có T_T bùn :D
nhưng không sao, thằng này nó làm cái patch này nên cũng an tâm
lưu ý : map này có sẵn trong game (đoán thế), chứ không phải nó code được cái map nì đâu :))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Thư giãn hàng HOT : VirusDS & SnakeDS [Cấm trẻ con dưới 18 tuổi vào]

VIRUS DS

Một game thư giản nhẹ dành cho các bác nhà mình chơi đỡ buồn :">
Nếu mốn save dc phải patch DLDI

Download : Here

SnakeDS

Có vẻ nặng đô à :| Miễn bình luận :"> :">

Download : Phiên bản 0.095

Warcraft : Tower Defense game hombrew

Đây là gamehomebrew warcraft dành cho DS, nó thuộc dạng defense nên bạn sẽ chỉ việc xây thành và bảo vệ đừng cho lũ lóc nhóc wái vật vô thành mình là dc.

Cái này hồi đó có bạn giới thiệu rồi thì phải, nhưng hồi đó nó chưa phát triển, còn bây giờ nó đã có 1 trang web hoàn chỉnh để giới thiệu và phát triển riêng cho mình. Warcraft : Tower Defense web
Nó có thêm chức năng editor rất hay, nó cho mình tự làm map cho game (map của nó hiện giờ đã có 13 map chưa tính các map do các thành viên up lên). Các bạn có thể tải về bản mới nhất theo link sau: Warcraft : Tower Defense v0.4_beta
Còn đây là link map do các thành viên up lên, các bạn tải về rùi bỏ vô thư mục map là ok:Map for WTD

qwaszx91

Nấm nhỏ
tui vào được rồi nhưng ko có map nào hết ,cứ click start là nó đơ luôn, làm sao để có bản đồ vậy ,trong đấy có file map có 13 bản đồ mà

tui vào được rồi nhưng ko có map nào hết ,cứ click start là nó đơ luôn, làm sao để có bản đồ vậy ,trong đấy có file map có 13 bản đồ mà
ủa mình thấy trong menu có mấy mục sau: solo,mutiplayer,options,credits, bạn chọn solo rùi vô chọn map rùi play thui
mà bạn chép thư mục map trong fần giải nén vô chưa ?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Setsuzoku no Puzzle v0.1

Một game giải đố nhẹ nhàng dành cho các bạn thư giản với hình ảnh tươi sáng và dễ thương :)

Download

Ka-BoOm

Ka-Boom cũng của cùng một tác giả với Setsuzoku no Puzzle , thể loại gần giống như gỡ mìn trong windows , rất đơn giản nhưng lại hấp dẫn .

Download

Unicorn9x

Nấm nhỏ
cái map editor có sẵn trong thư mục warcraft mới giải nén đó!! mở lên làm thui!!
còn mún choi dc chép file towerdefense.sc.nds cùng với thư mục map vào trong thẻ nhớ đừng chép vào trong thư mục trên thẻ nha!! chép nó vào chỗ khác nó báo ko tìm thấy folder map đó!!

Unicorn9x

Nấm nhỏ
Lemmings DS v7.01 Full

một homebrew game khá hay!! đã có một phiên bản chơi trên PC!! nhiệm vụ chính của game là đưa đàn lemmings(chuột chũi) của mình vượt wa các chứng ngại vật như sông núi cầu đường... sử dụng touch screen để giúp cho các chú lemming có các khả năng đặc biệt để vượt wa các chứng ngại vật!!
download here

help me !
em đã vô được cái warcraft ,chọn cái solo rồi nhưng không có map nào hết
sau khi nén em đã cho toàn bộ phần vừa nén vào thẻ ,nên không bít mấy cái map có cần convert gì ko?

làm được rồi ,
em patch cái file towerdefense.sc.n ,rồi để cái folder map o ngoài cùng hết của thẻ nhớ
ai chưa đc thì thử nha

Trời ưi ! Tự hỏi tự trả lời - Cái KABOOM toàn đơ nản quá

mình đung SC lúc vào màn nó trắng xóa lun cóp lại mấy lần toàn bị thế còn các game khác chơi bình thg` mò

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Tuyển tập Homebrew Game !

Bạn đã chán với các game đi bài hay bí ở game tìm đường :-/ . Bạn muốn thư giãn đúng nghĩa ở các game vui nhộn ! Thẻ nhớ của bạn ko cóp đc nhiều game ?:xm0004: Đây tớ lập ra topic này để tổng hợp các Homebrew Game hay cho DS . Vì vậy tớ đảm bảo dung lượng của mỗi game ko quá 5 MB :D . Ở đây các bạn sẽ gặp các game rất nổi tiếng trên PC cũng như ngoài đời ( các board game .v.v... ) :myemo0121: . Mối ngày mình sẽ post 1 đến 2 game nổi tiếng :))

....

DotaDS v 0.91 alpha

Name : DotaDS
Phiên bản : 0.91 alpha
Ngày xuất hiện : 22 / 11 / 2007
Tác giả : SeikoTheWiz
Dung lượng : 1.4 MB

Phải nói rằng phiên bản War3 này hay hơn TD ( bản chống cửa ) rất nhiều . Dota là 1 dạng chơi của WarCraft rất nổi tiếng và là 1 môn thi đấu của War 3 VN lẫn TG
Link : Cóp link thẳng vào trình download
- Patch mới chơi đc hết game ko thì 4' là ... reset :)) . Trang web liên kết là 1 diễn đàn toàn virus nên ko đưa link lên :D

Vài SS :

qwaszx91

Nấm nhỏ
dota gì giống trống thế, có điều khiển đc 1 con tướng ko,có path ji` ko, trang wed liên kết là ji, đã có toppic về gamehomebrew rùi mà
sc có cần convert ko vì ko thấy file sc.nds( ds one đang trục trặc)

troy28790

Banned
ố là là có dôm nữa kìa,à bác tìm dùm em có homebrew trò homealone trên PC ko nhé.Trò này đại loại là kinh dị có 1 cái bà tóc vàng đi vào 1 cái lâu đài và kẹt trong đó có rất nhìu mà

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN