GBA Emulator for DS(i)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Như Title đây là một homebrew cho DS, với nó bạn có thể chơi game GBA mà không cần tới Expansion Pack (Băng ram Slot 2) *(Wood R4)*
1. Link down : GBA Emulator
2. Giải nén và copy tất cả các file vừa giải nén đó tới root của thẻ nhớ (Nếu là AKAIO thì vào phần __rpg copy cái associations.ini qua __aio)
3. Down rom (Vứt ở chỗ nào trong SD cũng được)
4. Chiến game

Đây mới chỉ là bản beta nên chưa hoàn thiện cho lắm ! Có gì mong các bạn thông cảm
List mình mới test :
Mario Advance 2 (Newirq - no sound)
Pokemon Fire Red (E) (Newirqsound - Perfect Sound) (bản U không save được)
Pokemon Pokemon Sapphire (E) (Newirqsound or newirq - Good sound) (Ruby, Emerald, Sapphire (U) không chạy được)
Mario Tennis Power Tour (Newirqsound - Perfect Sound)
Fire Emblem: The Sacred Stones (Newirq - no sound)
Golden Sun (Advirqsound - Perfect Sound)
Medabots AX: Metabee Version (Advirq - no sound)
Zelda: Link to Past & 4 Swords (Newirq - no sound)
Mario vs. Donkey Kong (E) (newirq)
Kingdom Heart - Chain of Memories (advirq - No Good - Lag)​

Compatiable List :
http://wiki.gbatemp.net/wiki/Gbaemu4ds_Compatibility_List
FAQ :
http://wiki.gbatemp.net/wiki/Gbaemu4DS_FAQ
Để save game : Nhấn Y rồi Up + A + B (Phải save game trong game trước khi làm cái này)

P/s : Mình xài Ak2i + AKAIO 1.9.0 vẫn xài được như thường)

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình chơi kh CoM thấy bt mà? Fullspeed. Với lại sau khi save trong game chỉ cần ấn Y thôi, ko cần up+a+b.

beurney

Nấm bình thường
8163264128 @
của mình thì ko xài dc.làm giống hd ở trên rùi cũng ko đc ,mình giải nén xong copy các file vào thẻ nhớ,và copy cái file associations.ini này vào _aio lun nhưng khi vào file game mở lên thì màn hình đơ ko chạy chỉ hiển thị mấy con số trắng.bạn hướng dẫn lại cho mình dc ko.thanks
p/s : root của thẻ nhớ là gì chỉ giúp với,mình thì ko rành.

8163264128

Thành viên lâu năm
8163264128 @
của mình thì ko xài dc.làm giống hd ở trên rùi cũng ko đc ,mình giải nén xong copy các file vào thẻ nhớ,và copy cái file associations.ini này vào _aio lun nhưng khi vào file game mở lên thì màn hình đơ ko chạy chỉ hiển thị mấy con số trắng.bạn hướng dẫn lại cho mình dc ko.thanks
p/s : root của thẻ nhớ là gì chỉ giúp với,mình thì ko rành.
Root là thư mục ngoài cùng của thẻ.
Bạn chạy cái GBAEmu rồi chọn game. Chọn xong nó còn có vài tuỳ chọn nữa, bạn cứ ấn A để dùng mặc định. Xong nó sẽ load game.

beurney

Nấm bình thường
Root là thư mục ngoài cùng của thẻ.
Bạn chạy cái GBAEmu rồi chọn game. Chọn xong nó còn có vài tuỳ chọn nữa, bạn cứ ấn A để dùng mặc định. Xong nó sẽ load game.
mình làm như bạn nói lun rùi,hình như nó cảnh báo là acekard ko đc hỗ trợ và vào game thì màn hình trên trắng còn màn dưới là những dãy số 0 đầy màn hình.thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN