[GBA] Thảo luận Pokémon Emerald

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đang tìm cái nhà khí tượng đó nhưng mãi chả thấy.
Cái nhà đó ở thành phố nào vậy?
Còn 2 cái Fossil thì làm thế nào để thành pokemon được?

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Fossil thì nói chuyện với thằng trong viện bảo tàng ấy, đưa chó nó xong thì đi ra rồi quay vào luôn là có ngay 1 em lv 20 :em18::em18::em18:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Nhà khí tượng ở ngoài thành phố Fortree.2 cái fossil thì ra sa mạc nếu hên sẽ thấy lâu đài cát(lời khuyên là luôn mang mach bike)

xin lỗi cho mình hỏi là mình đã đi đến Sky Pillar rồi, nhưng cửa tháp đã đóng. Ai chỉ mình cách mở cửa với, thanks rất nhiều :x

ratmoonser

Thành viên lâu năm
xin lỗi cho mình hỏi là mình đã đi đến Sky Pillar rồi, nhưng cửa tháp đã đóng. Ai chỉ mình cách mở cửa với, thanks rất nhiều :x
Cậu đùa àh Sky Pillar làm gì có cửa mà đóng ;;) !!!!! Sau khi đến thành phố cuối cùng ở giữa biển và làm hết mọi chuyện ở đó sẽ có 2 còn legend xuất hiện và đánh nhau thì lúc đó hãy đến Sky Pillar nha cậu :) !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
hjx mình làm hết oài đó chứ, đi hỏi thăm từng người mà chả thấy 2 con nào ra wánh nhau cả =.=
Cậu thả 2 con Đất và Nước ra chưa nếu chưa thì thả thi 2 con đấy mới đánh nhau nhé :)) !!! Con nước thì lặn vào 1 khu nào đấy vào đánh bọn rocket aqua( tớ ko nhớ rõ ở chỗ nào nhưng cũng quanh quanh vùng đấy thôi )!!! Còn con Đất thì cậu về núi lửa còn nhớ chứ lúc đi cáp treo lên xong rùi đi xuống núi để đến gym lửa đấy: thì trong lúc đi xuống núi đi từ từ và nhìn thấy có 1 thằng rocket magma đứng chặn cửa hang hay là có 1 cái hang thì đi vào đó và tiếp tục thả con Đất ra là sẽ có sự kiện 2 con đánh nhau nhé :) !!!

---------- Post added at 04:08 PM ---------- Previous post was at 04:07 PM ----------

Làm sao trade được Gen I, II qua Emeral được :D ? Tớ dùng VBALink mà trade với mấy bản khác ko được =.='
Pokemon Em chỉ trade dc với chình nó, Ruby, Shaphire, Fire Red, Leaf Green thôi nha cậu!! Còn các bản như Red Blue Crystal đều ko trade dc với Em nhé !! Trong mấy bản trade dc thì đã đủ pokemon cả 3 phần rồi nên yên tâm nhé ;;) !!!!

The dark knight

Leader of the Sable's Order
mình thả hết cả 2 kon ra rồi mà :(
Ờ, theo mình nhớ là bạn đi đánh team magma ở chỗ có gym lửa ấy, vào đánh thằng chỉ huy của bọn nó, nó sẽ choảng nhau với cậu và nếu cậu thắng thì nó sẽ triệu tập con Groudon, rồi con Groudon(Trông giống con khủng long) chạy luôn. Đánh team aqua ở dưới nước rồi tương tự như thế thì nó gọi con Kyogre ra. Thế là xong.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Sao mình chỉ trade được giữa bản Em với Em thôi. Còn trade với bản khác thì nó ghi là người chơi chưa sẵn sàng ... gì đó =.='
Vậy hả vậy tớ ko bik cái VBAlink của cậu nhưng mà trên thực tế là Em trade dc với những bản mà tớ nói !!!!

---------- Post added at 10:33 PM ---------- Previous post was at 10:32 PM ----------

mình đánh hết bọn nó oài bạn ah :( vậy mà vẫn o đi tiếp dc, chán gúm :(
khi cậu đến thành phố cuối thì có cái gì đặc biệt ở đó ko ? Thành phố nằm trong miệng núi đấy !!!

mình chỉ mới đi tới thành phố giữa biển thôi bạn ah, tại o thấy có 2 con pokemon đánh nhau như các bạn nói, với lại o leo lên dc sky pilla do tháp đã đóng nên mình o đi tiếp dc :)

mình chỉ mới đi tới thành phố giữa biển thôi bạn ah, tại o thấy có 2 con pokemon đánh nhau như các bạn nói, với lại o leo lên dc sky pilla do tháp đã đóng nên mình o đi tiếp dc :)
Mình đánh xong E4 lâu rồi :x, sorry bạn 1 tí vì mình ko bao giờ coi tên thành phố với mấy cái nhà cả nên mình không nhớ tên ^^!

Bạn đánh xong GYM ở thành phố giữa biển chưa ? Bạn vào thành phố đó, lên chỗ cái toà nhà gì ấy phía bên phải. Vào đó lên tầng trên thì sẽ gặp team Aqua hay Magma gì đó ( mình quên mất rồi ), đấu xong với 3 đứa lính thì vào gặp Seven rồi cùng đấu đôi. Xong rồi thì quay về đánh GYM.

Đánh GYM xong, lúc này bạn có skill Dive, dùng nó lặn xuống nước kiếm cái hang mà chui vào thì sẽ thấy 1 cái tàu ngầm mà team Aqua ăn cắp. Lúc này bạn nổi lên và vào hang đánh típ, sẽ gặp được Kyogre và thấy nó chạy mất.

Xong rồi bạn được đưa ra ngoài, gặp leader team Aqua, Magma và Seven. Bạn kiếm trên biển vùng có đá màu trắng, dùng Dive lặn xuống và tìm một cái hang tương tự cái ở trên. Vào đó và thấy 2 con Kyogre và Groundon đánh nhau :x

Còn lại bạn khám phá tiếp nha :em36:

thank bạn rất nhiều, mình sẽ thử ^^
bạn có thể nói rõ hang đó nằm hướng nào so với chỗ mình thoát ra từ hang đầu tiên o? chứ mình tìm hoài o thấy vùng bạn chỉ :em20:

tim293tn

Nấm nhỏ
Cái hang đó chắc phải mò mới được ,chỉ thì không pít phải nói sao...bạn lặn dưới biển tìm mới thấy được

thank bạn rất nhiều, mình sẽ thử ^^
bạn có thể nói rõ hang đó nằm hướng nào so với chỗ mình thoát ra từ hang đầu tiên o? chứ mình tìm hoài o thấy vùng bạn chỉ :em20:
Mình chơi chỉ đi Qua trái, đi lên, qua trái, đi lên ... blah :-& blah :-& ... rồi qua trái :em12:, thấy đá màu trắng thì Dive xuống, sau đó đi thẳng xuống dưới và gặp cái hang :harp:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN