[GBA] Thảo luận Pokémon Emerald

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tức quá đi! Tui đi mua băng Pokemon, tui định kiếm băng Pokemon Emerald, mà lại ko có băng Pokemon Emerald; còn download thì.... tui bó tay luôn! Down xuống xong, chơi ko được! (Extract luôn rồi ----> thành .gba)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Tức quá đi! Tui đi mua băng Pokemon, tui định kiếm băng Pokemon Emerald, mà lại ko có băng Pokemon Emerald; còn download thì.... tui bó tay luôn! Down xuống xong, chơi ko được! (Extract luôn rồi ----> thành .gba)
cậu chơi = VBA thì đừng giải nén ra làm gì nhé để nguyên file nén vứt vào VBA là chơi dc thôi !!!!!

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:50 AM ----------

thì đúng là mình thả 2 con ra rồi mà, bi h là tìm hang thứ 2 để thấy 2 kon wánh nhau mà :((
Thả 2 con rồi thì vào thành phố mà năm bên trong núi đấy bằng cách lặn xuống vùng mà có rất nhiều tảo biển thì vào cái hang và nổi lên sẽ đến thành phố đó và 2 con đó đánh nhau cũng ở đó luôn !!!

cậu chơi = VBA thì đừng giải nén ra làm gì nhé để nguyên file nén vứt vào VBA là chơi dc thôi !!!!!
Nếu mà tui dùng cái card slot GBA giống như mấy cái card DSTT, R4, thì phải chuyển qua đuôi nào? (.vba hay .gba) Còn tui dùng cái bảng trên máy tính, thì phải dùng cái đuôi .vba àh!

mấy bro ơi cho em hỏi mình kiếm/mua micle berry ở đâu vậy?? em muốn cho con feebass tiến hoá mà cho nó ăn đến limit rồi lv 51 mà vẫn không tiến hoá =-=. em mới câu thêm 1 con khác đây mà h berry làm ra cái beauty hết rồi mà không biết mua/kiếm ở đâu hết, mà em lại không trồng cây nửa mới chết chứ. mình dùng water stone cho nó evol lên dc ko nhĩ ??? hix nãn wa luyện lên 5x mà vẫn ko thấy tiến hoá @@, à còn cái mirage island có cần nhận từ event ko vậy? emm cảm ơn nhiều ^^, ai có con feebas tiến hoá rồi vào đây chỉ nhé. còn dánh battle prontier làm gì nhỉ ? dc bp rồi exchange mấy đồ trong đó thôi hả?

---------- Post added at 10:34 PM ---------- Previous post was at 10:29 PM ----------

à trong cái thành phố 2 con đánh nhau đấy cậu wa bờ bên trái nói chuyện với thằng steven rồi nó dẫn cậu đến 1 cái hang, vào đó có thằng tên là wallace nói chuyện với nó rồi mới đến sky pillar nhé, không thì nó ko mở cửa đâu :))

The dark knight

Leader of the Sable's Order
mấy bro ơi cho em hỏi mình kiếm/mua micle berry ở đâu vậy?? em muốn cho con feebass tiến hoá mà cho nó ăn đến limit rồi lv 51 mà vẫn không tiến hoá =-=. em mới câu thêm 1 con khác đây mà h berry làm ra cái beauty hết rồi mà không biết mua/kiếm ở đâu hết, mà em lại không trồng cây nửa mới chết chứ. mình dùng water stone cho nó evol lên dc ko nhĩ ??? hix nãn wa luyện lên 5x mà vẫn ko thấy tiến hoá @@, à còn cái mirage island có cần nhận từ event ko vậy? emm cảm ơn nhiều ^^, ai có con feebas tiến hoá rồi vào đây chỉ nhé. còn dánh battle prontier làm gì nhỉ ? dc bp rồi exchange mấy đồ trong đó thôi hả
Lâu rồi không chơi nên không chắc lắm, con feebas muốn lên Milotic thì phải max beauty, mà không nhớ cái berry đó ở đâu nữa, còn không dùng water stone được đâu. Cái Mirage Islands cũng không nhớ, hình như là nhận từ event của Japan thì phải. Còn Battle Prontier thì vào đó đánh nhau cho...vui thôi chứ cũng chẳng nhớ nó làm được cái gì.

thì đó em cho nó ăn nó mức " it wont eat anymore..." bó tay thật. con thứ, em cũng toàn ăn berry có dry, up beauty ko hà, hiên lv 45 rồi mà vẫn ko evol lên =-=. mà em nghe nói max beauty là 170 thế xem chỉ số beauty ở đâu thế, nghe đồn lại con nhỏ nào ở pokemon fan club là xem được hả ?? hix bbro nào có feebas evol rồi vào chỉ giáo em cái, train lv + up beauty cho đến 2 con rồi mà vẫn ko evol, đuối thật

à bro nào có ROM pokemon emerald mà đã fix clock trong game rồi post lên cho tớ với nhé, cái đồng hồ trong game nó không chạy ức thật, em đã dùng phần mềm của bác Login729 fix thữ rồi mà vẫn ko dc, chơi lại lần thứ 3 rồi =-=

à đánh xong ông già GYM điện thì cứ tiếp tục đi lên, có cái sa mạc không vào đc thì rẽ trái, lúc này đường lên núi bị bọn AQua chặn rồi cho nên vào hang rồi tiếp tục đi đến fallarbor town rồi tiếp tục vào cái hang gì đó nói chuyện vời team Aqua vs magma luôn rồi quay lại cái chỗ bọn Qua chặn ấy lên đánh....... rồi tiếp tục nhé bạn ^^ ( vãi cái ROM trên poke-maga, dù tớ đã convert đúng cách và bỏ vào Sc chơi, không biết bị gì mà chơi xong E4 là không continue đc(continue đc có 1 lần duy nhất), chơi lại hết 6 lần, mới tiến hóa feebas lên milotic chưa kịp mừng, lại mất save...........)

à cái ROM đó bên poke-mega không biết có bị lỗi gì không mà đánh xong E4 đến lần thứ 2 là không continue đc, bác kia chơi thử mà continue đc nhiều lần thì post reply lên đây cho em biết với nhé, em đang chơi ROM khác đây

toefl

Nấm nhỏ
^
Bạn thử chỉnh ở Option/Emulator/Save type/ chỉnh sang 128 gì gì đó thay vì 64 như mặc định xem có được không :-?

à tớ convert sang .GBA chơi trên NDS lite ấy ( dùng SC mà ), nên đâu có chỉnh như VBA đc. không biết còn cách nào nữa ko, cái đó không biết là do ROM hay do mini Sd nữa, tớ đang chơi lại 1 ROM down chỗ khác đây, chơi lại lần này là lần thứ 6 ấy, mất nữa thì....................

à cái ROM đó bên poke-mega không biết có bị lỗi gì không mà đánh xong E4 đến lần thứ 2 là không continue đc, bác kia chơi thử mà continue đc nhiều lần thì post reply lên đây cho em biết với nhé, em đang chơi ROM khác đây
Tớ chơi bằng giả lập Vbag trên dtdđ với VBA Link trên PC ấy, vẫn chạy rầm rầm mà chứ có bị gì đâu ~.~'

Nếu bị như vậy thì sau khi beat elite xong , đợi nó hiện cái bảng Hall of fame xong rồi tắt game (save Shift+ F1 cho chắc ăn ) , sau đó bạn vào thư mục chưá Rom Emerald xoá cái file .sav đi ,sau đó vào giả lập lại (chưa mở game đâu nha ) , vào Option/Emulator tick vào cái dòng real time clock và chỉnh save type sang flash 128k , sau đó mở Rom lên là chơi được.

đâu tớ không chơi bằng VBA tớ chơi trên DS lite mà dùng super card cho slot 2 ấy nên cách chỉnh ấy ko sử dụng đc @@. ai vào giúp tớ với nhé

Tui đã khám phá một cách bắt Abra ko cần phải có đến ultra ball hoặc great ball. Nếu mới chơi thì túm lấy một con Ralts luyện lv cho nó học được Confussion. Bước tiếp theo vác nó đến chỗ có con abra luyện level luôn. Con này lên lv cao thì oánh Gym 3 cực ngon. Cứ gặp abra là oánh confussion, rồi sẽ có lúc con này bị confused. Nó khỏi teleport luôn. Chú ý đều là may mắn cả thôi, great ball cũng may mắn, trừ phi bạn có ultra ball.
ôi zời ơi,thu con trapic(ko nhớ tên lắm nhueng ở sa mạc nhiều lắm) có shadow tag ko cho đối thủ thoát là xong

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN