[GBA] Thảo luận Pokémon Ruby & Sapphire

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Slaking nhiệm vụ là đánh thật mạnh khi đánh được ( bởi vì toàn loafing around ) nên cho nó hold Choice Band và dùng Return hoặc Double Edge, Earthquake và Shadow Ball ( bản R/S/E thì type Ghost là Physic mà >:D< ).

Dùng Slaking đòi hỏi rất nhiều và khả năng suy đoán, thường là Switch ra, đánh 1 phát, rồi lại switch đi :D

~ Nên có thêm Fury Swipe để hỗ trợ, vì một số poke dùng Subtitutes sẽ lợi dụng lúc Slaking's loafing around để tạo Sub 1 cách an toàn. Fury Swipe sẽ phá Sub và oánh luôn cả poke đó :D

theo mình dc biết và dc thấy thì có 1 số con pokemon có màu lạ(khác với bình thường)vd:con roselia(có 2 hoa hồng, 1 màu hồng và 1 màu xanh)nhưng mình đã bắt dc 1 con có bông hoa màu đen;con trapinch(có màu cam)mà mình bắt dc 1 con có màu xanh là khi tiến hóa cũng đổi màu theo ko giống màu bình thường của flygon. đó là con hiếm hay bị lỗi(mình vẫn chơi bình thường hok bị gì hết):em04:

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Đó là pokemon Shiny mà, hiếm lắm, mình chơi cả mấy năm trời mới bắt được có 2 con shiny nè. Nếu bạn thấy khi bắt nó có ngôi sao bay quanh người thì là shiny còn không thì chắc là lỗi thật :D

espeon

V.I.P Member
Mang theo 5 con Pokemon thôi, để trống 1 slot, luyện Nincada lên level 20 nó sẽ tiến hóa thành Ninjask và bạn sẽ có Shedinja ở slot trống trong team :D

Bản D/P thì để Nincada hold 1 Pokeball, R/S/E ko cần :D

Chimecho chứ ko phải chimeco bạn ơi! :D
Nó ở trên cùng của Mt. Pire ấy, cái ngọn núi có nghĩa địa Pokemon ấy, đi lòng vòng trong đám cỏ sẽ thấy!

làm sao bắt dc con cá mà tiến hóa thành milotic vậy bạn. mình search trên pokedex rui' đến nơi bơi lòng vòng hay câu mãi mà chẳng thấy nó đâu? giúp với!!

NKid

V.I.P Member
Tại vì con đó chỉ nằm ở một trong hàng trăm ô của khu đó thôi (có hai trăm mấy ô hà ;)) ), thêm xác suất xuất hiện của nó so với các Pokémon khác nữa, kết quả sẽ là...rất nhỏ :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN