[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chỉ mình với ! Ở pokemon Gold lấy HM 08 ở đâu ? Mình không tìm thấy , làm ơn ! Ai professional chỉ mình với ! Hoặc cho mình YM liên lạc cũng được !
Mình thích chơi pokemon lắm ! Cám ơn nhiều ạ ! :-*

cho tui hỏi là tui đang đi đến chỗ con Kabigon nó ngủ ở giữa đường mà không sao qua được. Ai pro chỉ giúp tui với !
Xin cám ơn lắm lắm !
Hm 06 là TIDE , 07 là FLOAT , 08 hình như là Rork Mask, Tôi không biết tìm ở đâu , HM đó dùng để phá viên đá xù xì hình tròn đấy !

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Rock Smash :|,tướ̃i cho con Sudowoodo(cây mà tuới nước vào) rồi thì ra Ruin Alph,nói với ông ở trước cửa.
Tide là cái nào :-?,hình như là Surf chứ không phải Float ?

espeon

V.I.P Member
Ngôn ngữ cao siêu quá? :(
Dù dịch thế nào cũng ko suy ra được Tide là HM nào :(

Nhớ ko nhầm thì bản G/S/C Rock Smash ko phải là HM, mà là 1 TM :D lấy ở thằng mặc áo màu xanh, đứng từ chỗ Sudowoodoo đi thẳng sang bên phải là gặp? :-?

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
đấy là tên các move trong bản G/S lỗi ấy mà :))
hồi tôi chơi có cả LIT là Ember, Streng là STRG, Scratch là Nail... :))

Trong G/S/C thì một số TM vẫn có thể sử dụng dc ngoài trận đấu như HM, vd: Rock Smash, Headbutt.
Một số Pokemon ở bản này chỉ xuất hiện khi bạn dùng các TM này như Shuckle (dùng Rock Smash), Aipom, Heracross (dùng Heatbutt). :D

Ai biết cách Trade thì chỉ cho mình với. Mấy bạn trên kia chỉ chung chung quá chả hiểu gì cả.
Mình muốn biết cách trade để tiến hóa mấy con mình thích.
Reply nhanh nhé. Thanks

cái đó tui thấy có gì khó đâu. nhưng mà ghép xong hok dc gì hết nên bạn đừng tốn công ghép làm gì!!
Được chứ sao ko? :|
Ghép đúng hết sẽ mở ra 1 số thứ để làm nữa, nên nhớ Nin ko bao giờ đưa ra những thứ thừa thãi đâu nhé.
Còn bạn ko thấy gì đặc biệt xảy ra có thể là do bạn đã ghép sai rồi.

tui mới biết lun đó. đó giờ cứ tưởng bắt unknown chẳng dc gì. mà 26 loại khác nhau biết chừng nào mới bắt đủ. unknown dex là gì, dùng để làm gì vậy bạn.(nếu ko ghép vẫn xuống hang unknown dc vậy nên tui mới nói ghép vô ích)

NKid

V.I.P Member
Hang Unown dĩ nhiên lúc nào cũng vào được, nhưng nếu bạn không ghép các puzzle thì sẽ không bắt đủ đâu, sau khi ghép thành công một miếng thì sẽ có một số loại Unown được thêm vào đó :D
Đó là lợi ích thứ nhất từ các mảnh ghép.

Lợi ích thứ hai là: khi bạn check mỗi loại Unown trong Unowndex (giống Pokédex, có điều chỉ cập nhật toàn Unown) sẽ có một dòng "kí tự unown" miêu tả về Ho-oh đấy nhé, dĩ nhiên là viết bằng kí hiệu Unown rồi :D

Ngoài ra, trong mỗi căn phòng chứa các mảnh ghép còn một căn phòng bí mật nữa nằm phía sau nó mà muốn vào đó phải có "chìa khóa" đặc biệt, và manh mối của chiếc "chìa khóa" đó được in trên tường của căn phòng. Cái này mình không nhớ rõ, chỉ nói sơ sơ thôi:

Chắc bác bạn cũng thấy trong mỗi căn phòng đều có một ông tiến sĩ nhìn chằm chằm vào bức tường, nhấn A vào đó bạn sẽ thấy một dòng chữ hiện ra, vậy có bao giờ bạn thử "dịch" nó chưa? Thường sau khi đọc dòng chữ đó xong, tiếp theo là túi đồ của bạn hoặc danh sách Pokémon sẽ mở ra, có bao giờ bạn đoán là nó cần thứ gì trong đó?

Đây là lời giải: Có 4 căn phòng, mỗi căn phòng có ghi một trong các chữ sau: ESCAPE ROPE, WATER, FLASH và HO-OH.

_ESCAPE ROPE: sau khi đọc xong, túi đồ bạn sẽ mở ra, chọn Escape rope, nhấn use và sau đó bức tường lung lay, hiện ra một lỗ hổng, vào đó sẽ có vài món đồ ăn, dĩ nhiên là "hàng độc", sau đó nhảy xuống 1 cái hố để trở về căn phòng bắt Unown.

_WATER: dùng water stone
_FLASH: dùng chiu flash
_HO-OH: cái này gay, bạn phải bắt được Ho-oh, đặt nó lên đầu tiên, sau đó nhấn A vào dòng chữ thì mới mở được.

Vậy là không phải mấy mảnh ghép là thêm vào cho vui đâu nha :D

Ngoài ra, còn một lợi ích từ việc bắt các Unown là bạn có thể in ra các dòng mật mã để đố bạn bè thông qua Gameboy Printer. Nhớ thằng nhóc ở cổng trên nói gì hem? Nó dùng mấy kí tự này để đố bạn nó đó :D

Xin đính chính là 1 trong các kí tự Unown là LIGHT (ko phải FLASH), còn cách dùng thì hoàn toàn chính xác! :D
P/S: Nhớ đọc mấy dòng chữ trên nền nhà trong cái hang chứa đồ bạn rớt xuống nhá, nhiều thông tin hơi bị thú vị!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN