[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
ko ngờ còn nhiều điều thú vị đến vậy. mà sao mấy bạn biết dc hay vậy. toàn chữ unknown ko làm sao dịch??
Vì hình dạng mỗi con unknown là 1 chữ bảng chữ cái tiếng Anh. Vẫn còn dễ dịch hơn là chữ brain (chữ nổi cho ng` mù) ở bên R/S/E :em36:

lâu wa ko vô rùi chào các vị bằng hữu nha cho mình hỏi kiem may cái đá tiến hóa hệ nước lửa điện thảo môc ở đâu vậy

Cái đó tuỳ vào may mắn bạn à. Có thể nó do 1 random wild Pokemon nào đó hold (cái này ko chắc :D), hay trong các item ẩn, 1 cách khác để có là sau khi đấu xong với trainer, bạn reg nick người đó (trong PokeGear), thỉnh thoảng người đó sẽ phone cho bạn, nếu may mắn thì đến lúc nào người đó sẽ thông báo tìm thấy Stone, lúc đấy thì đến lấy thôi. :D

boyson5012

lâu wa ko vô rùi chào các vị bằng hữu nha cho mình hỏi kiem may cái đá tiến hóa hệ nước lửa điện thảo môc ở đâu vậy
Trong G/S/C chỉ có 2 cách để lấy evol stone:
1. Mua ở Celadon shop từ bản Red, Blue, Green rồi cho pkmn hold trade sang
2. Xin số điện thoại (Chỉ áp dụng cho bản Crystal):
+ Cô bé có Bullbasaur ở route 34 dưới Goldenrod city sẽ cho bạn Leaf Stone
+ Cô bé có Ampharos ở route 38 bên trái Ẹcruteak sẽ cho bạn Thunder Stone
+ Thằng nào đó ở gần nơi bắt Sudowoodo sẽ cho bạn Fire Stone ( ko nhớ thằng nào ^^! )
Sau khi xin số thì chờ 1 thời gian đến khi nào nó báo là có đá thì chạy ra lấy.
+ Còn viên đá nước là của thằng câu cá nào đó tên Tully ko nhớ lắm ^^
3. Từ thành phố Cerulyen chạy lên hướng bắc có một ngôi nhà bên trong có ông già nhờ bạn mang tới cho ổng 1 con mà ổng miêu tả. Nếu đúng thì ông sẽ cho bạn 1 viên đá evol tuỳ theo hệ của con mà ông yêu cầu ( Cái này tự khám phá mới thú vị ;;) )

Mình rất vui vì bây h` vẫn còn có bạn chơi bản G/S/C - bản mà cho tới h` mình vẫn yêu thích :)

uh thank nha. còn cách trande pokemon giữa các phần save làm sao bạn. mình có đọc bài kham khảo rồi nhưng làm theo ko dc chương trinh cũng tải về rồi

boyson5012

Trade gameboy colour ko thể trade đc bt = VBA mà phải dùng soft khác là TGB-Dual
Link: http://www.emulator-zone.com/files/emulators/gameboy/tgbdual/TGBDUE-7_2053-0_96.zip
Cách dùng:
+ Bạn giải nén ra chạy ct nó sẽ ra 1 folder "save". Copy file save của 2 bản mà bạn định đổi vào folder này rồi chạy ct.
+ Vào file ~> GB1 load để mở 1 bản. Chọn GB2 load để mở bản còn lại. Xong xuôi thì vào pokePC trade thôi
Have fun :em36:

P/S: Thank = hành động (
) chứ hok phải = lời nói >:)

boyson5012

nếu bạn bật cùng lúc 2 bản y hệt nhau thì chỉ cần copy file save cũ rồi đổi tên thành "tên trò".sa2

VD: Tôi muốn trade 2 bản crystal giống hệt nhau thì 1 file save tên Pokemon_Crystal.sav giữ nguyên cóp vào folder save. Sau đó copy file đó ra 1 file khác đổi tên thành Pokemon_Crystal.sa2 rồi cóp vào folder ấy là ok :em36:

mấy anh ơi cho em hỏi bắt con raiko ở đâu vậy? Em mới bắt được entel còn raikou thì hok biết nó ở đâu cả?

con đó hình như chạy lòng vòng khắp bản đồ. hên thì gặp thui. mà theo kinh nghiệm của mình thì cố tình đi săn thì nó hok xuất hiên đâu chỉ vô tình hok nghĩ đến nó thì tự nhiên gặp!!??

boyson5012

nếu biết cách giăng bẫy + 1 chút may mắn là gặp đc đấy ;)
VD như tớ thấy Suikun hay xuất hiện ở route bên phải Violet city thì tớ fly đến đấy xog chạy thẳng sag. Nếu hok đc thì fly lại đến lúc gặp thì quăng master ball :em36:

nếu bạn bật cùng lúc 2 bản y hệt nhau thì chỉ cần copy file save cũ rồi đổi tên thành "tên trò".sa2

VD: Tôi muốn trade 2 bản crystal giống hệt nhau thì 1 file save tên Pokemon_Crystal.sav giữ nguyên cóp vào folder save. Sau đó copy file đó ra 1 file khác đổi tên thành Pokemon_Crystal.sa2 rồi cóp vào folder ấy là ok :em36:
mình đả làm như vậy nhưng nó bắt mình phải newgame khi load GB2:em25:

xin chia xe kinh nghiem bắt raiku bạn để con bóng ma lên đầu rùi đi tìm nếu gặp thì bạn chơi chiêu dán mắt rùi ru ngủ là nó nghỉ chạy.:em36:

cho em hoi làm sao gặp được Lugia? Em đã vô hang có Lugia nhưng hok thấy nó !!! Điều kiện để gặp Lugia là gì vậy !!! Còn Raikou hok lẽ phải đợi hên xui sao !!! Phải có chỗ nó thường đứng chứ như Entei hay đứng ở bãi phái Nam cua Eustesk Tower !!! Ai biết làm ơn chỉ em !!! CHứ bắt mà phải đợi hên xui thì biết bao giờ mới gặp Ho-oh chưa kể lỡ như người đó số xui thì khỏi gặp luôn à ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN