Giả lập NES trên DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho hỏi cái pác ơi, down chương trình về thì lấy games đâu ra để chơi vậy, cho mình trang web download game của nes dc hem. thank nhiu

Giúp mình về giả lập NEs với huhu

Trời ơi ,tình hình là Up firmware mới của TTDS ,nó ko còn chạy được phần mềm này nửa ,khi vào thì máy bị đen thui màn hình , ko làm được gì chỉ thấy hiện mỗi chử nesDS phái góc trên ,cứ như chưa Path IDTD gì đó mà mình Path lun rồi mà ,ai giúp mình với ,mình muốn chời bắn xe tank huhu

fly_us

Nấm bình thường
Có lẽ là do firmware mới ko hỗ trợ chăng?

Do ko xài DSTT, nên có 2 giải pháp gọi là chung chung :D:

1. Chờ NesDS update
2. Hạ firmware xuống <~~ Cách này hiệu quả nè :D

fly_us

Nấm bình thường
để 2 firmware sẵn, edit name thôi. Cần chơi NES thì xài cái cũ, cần chơi game mới thì xài cái mới :))

keubibo

Nấm nhỏ
:em13:Tốt thì tốt, nhưng thiết kế cảm ứng kém quá, chọc tùm lum không save nổi game :em34: Giả lập snex thì bomberman 4 5 đều không chơi được, vỡ hình tùm lum :em34: sao mà đen thế này huhu

keubibo

Nấm nhỏ
Tất cả game NES đều rất OK!:)
Ý mình là cái cảm ứng để save stage với load rom đó, chọc lòi màn hình mà cũng chẳng được :em26: thành thử không load rom khác được toàn phải tắt đi khởi động lại, save cũng không xong :em05: Thế mới chán chứ :em26:

keubibo

Nấm nhỏ
Mình touch bình thường mà, save cung bình thường lun,bạn xem lại cái touch screen,hay là lỗi cái giả lập NES
:em27: Đã thử touch screen rồi có vấn đề gì với các cái khác đâu, chọc vẫn chính xác
Còn mình cài nes bình thường, đâu có sao O___O

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN