Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cho hỏi cái nài pokemon nào là cầm đc nhìu HM nhất và bắt nó ở đâu :-/ ( bản Diamond nhé ) . Chứ bản Diamond có 8 HM hay sao ý mà bây h toàn 1 con cầm 1 HM :((

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Đơn giản nhất là :
+ Bạn kiếm 1 con nước mạnh cho cầm 2 HM là Surf + WaterFall
+ Kiếm 1 con pokemon gió mạnh cho cầm 2 HM là Fly + Defog
+ 4 con pokemon còn lại bạn cho mỗi con cầm 1 HM là xong.

espeon

V.I.P Member
Phải chọn lọc ra mức độ sử dụng của HM chứ :|
Fly với Surf dùng nhiều nhất -> lúc nào cũng mang theo 1 pkmn Flying và 1 Pkmn Water :D
Strength với Rock Smash thường dùng trong hang--> lúc nào vào mới mang theo
Rock Climb tùy chỗ mới dùng, quanh quanh Stark Mountain là nhiều nhất, trong các hang cũng có
Waterfall với Defog chả dùng bao giờ -> ko cần mang theo mấy, lúc cần mới dùng.
Đó, tùy vào đó mà mang pokemon hợp lí :D
Bibarel là Pokemon học được 6 HM đấy ( Climb, Smash, Cut, Surf, Waterfall, Stre ), mang theo rất tiện lợi :D:D

espeon

V.I.P Member
Chẳng lẽ lại nói 1 câu Đúng :))
Bibarel là cấp tiến hóa của Bidoof đó :))
đây là Bidoof.
đây là Bibarel

Ngay trên Bulbapedia người ta còn có 1 câu nhận xét :
"Due to its ability to learn six HM moves, Bibarel is considered by fans to be the best HM slave."
"Nhờ vào khả năng học được 6 HM mà Bibarel thường được fan cho làm pokemon chuyên sử dụng HM" :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Mấy cái nhà GYM trước có puzzle mà mình wa ngon đến nhà GYM điện chơi 30' roài chưa chuyển đc cái cầu để đánh thằng thủ lĩnh :(
** Xong roài , ai ngờ phải kết hợp cả ở dưới :)

@ espeon : tư vấn cho tui 1 con pokemon cầm đc Fly mà mạnh mạnh 1 chút :)

espeon

V.I.P Member
Bởi vì Zapdos với Lugia có bắt được trong D/P đâu :D Chỉ Migrate từ GBA lên được thoai :D

Flying mạnh trong D/P, dễ bắt thì rõ quá rồi : Starly ->

Sau này lên Staraptor rất mạnh với Attack và Speed cao ->

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
á con này thằn ReLight nó cầm đây mà , đang ở battle town ( ko nhớ tên nữa :D ) trc' khi vô óanh với nó . Empoleon giống chim vậy mà ko bay đc chắc dòng ... chim cánh cụt :|

espeon

V.I.P Member
Đúng là dòng Chim Cánh Cụt chứ gì nữa, "Chắc là" cái gì -,-, Empoleon là Chim Cánh Cụt Hoàng Đế mà, ko nhìn thấy giống áo choàng quanh người với cái vương miện trên đầu à :D

Cái thằng mà cứ thứ 7 và chủ nhật nào cũng đứng ở Fight area chọn Pokemon rất là khôn, tui chọn con lửa thì nó chọn con nước, tui chọn nước thì nó lại chọn con cây, tui chọn cây thì nó lại chọn lửa :( nhưng mà tuần nào tui đánh với nó cũng thắng hết mới hay :))

espeon

V.I.P Member
Rival của mình mà, từ Generation I đến IV nó toàn chọn con lợi thế hơn mình mà :| ( Trừ bản Yellow mình Pikachu nó Eevee :)))

mấy pác có trainer cảd đẹp wé! em chơi bản ruby, luyện tới giết hết bos trong battle tower luôn rùi về nước mà trainer cảd chẳng đổi màu tẹo nào! cóa pác nào làm phước choa em link dơn mấy bản hack của pokemon ko ạ ?? Em chơi trên PC á

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN