Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Lengadary nào ?.
Mỗi con có một loại vé riêng mà :|.Nói chung cứ xài gameshark lấy hết các ticket rồi đi một thể.R/S/E thì bắt làm cảnh chứ G còn được cái Unown Dex.

espeon

V.I.P Member
@FireRed : Nhầm tí :)) Tại vừa chơi Pearl vừa trả lời :-"

R/S/E mà bắt Unown ở đâu thế? :|
FR/LG thì làm gì có Lilycove? :|
Vậy chắc bạn chơi 2 bản 1 lúc :-?

Nếu R/S/E thì thời gian trong ngày chính là cái đồng hồ trong nhà bạn ở thành phố đầu tiên ấy :D

Fabolous Gifts đó có Exp Share với Master Ball là đáng quan tâm nhất :-?

espeon

V.I.P Member
Thế có thêm cái EXP Share nữa chẳng sướng à :-"

EXP Share trong R/S/E thì lão Stone cho sau khi đưa thư cho Steven ở Dewford :D

espeon

V.I.P Member
Rusboto.
Ông Stone là người cho mình PokeNav lần đầu tiên gặp và sau khi đưa thư cho Steven thì được ổng cho EXP.Share.

Steven Stone là CON TRAI của Mr.Stone đấy :D Thế mới nhờ đưa thư cho :D

Mr. Stone có con trai là Steven Stone, hèn gì Steven thích sưu tập các loại đá tiến hóa (cái này ai chơi game cũng biết, còn xem manga thì thấy rõ hơn nữa) =))

espeon

V.I.P Member
Nhắc đến Manga lại nhớ quả Steven giải cứu hoành tráng Ruby khỏi đàn Mawile bằng 1 Metagross 1 Metang 4 Beldum 8->

Thì cũng nhờ trận đó mà Poochyena của Ruby mới tiến hóa thành Mightyena và Skitty nhờ "xài ké" Moon Stone của Steven mới trở thành Delcatty =))

cho tớ hỏi tí, con nincada của tớ, lv 20, còn một chỗ trống trong nhóm mà sao ko tiến hóa dc thành shedinja :em25:. Còn mấy con tiến hóa = đồ như con rhydon thì dùng kiểu gì
help me
:em25:

Hôm qua chơi cái pokemon diamond thì em nhét cái băng pokemon fire red vào cổng GBA rồi vô cái slot 2 thì vô chơi dc
có ai bít đưa pokemon từ bản fire red sang diamond ko??
giúp em với

espeon

V.I.P Member
chip_pokemon là mem cũ mà lười search thế :(
Băng Fire Red của bạn phải là băng gốc và cùng ngôn ngữ với phiên bản D/P mới Migrant đc :-"

Có ai chỉ mình cách trade trên giả lập VBA không? Mình dùng giả lập VBA 1.7, 1.7.3 và 1.8 có link nhưng không tài nào trade được giữa 3 bản Gold/ Silver/ Crystal, mình pó tay rồi, có ai trade được chỉ giáo cái

Cho mình hỏi có bản pokemon nào mà chơi như trong anime ko? Bắt đầu từ ash và pikachu ấy, wa đc các liên đoàn kanto, jouto......

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Tưởng tượng 8-}.Các handheld không đủ sức chơi như Anime đâu :).Tính đến giờ có mỗi Gold,Silver và Crys đi qua một liên minh nữa.Bắt đầu từ Ash và Pikáchu thì Yellow!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN