Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
Ko sang Mĩ mua đc E-card thì làm sao vào đc Mystery Gift để lấy Ticket ra đảo bắt Lugia, Hooh, Celebi, Mew, Latios/as --> vì thế nên chỉ còn cách cheat

Feebas thì bắt random trong 6 ô nước ở dòng thác cạnh Fortree, mà cái dòng đó thì có cả trăm ô, có câu cả ngày chắc cũng chưa tìm ra được ( ấy thế mà hè năm ngoài tui bắt được 2 con:D)--> hết kiên trì thì đành lấy Cheat

Vậy cheat ko phải là xấu, chỉ là rút ngăn thời gian chơi thôi

Biện minh đấy :))

kể cả "ý của bạn" là GARADOS thì cũng sai :)) GYARADOS:-"
uk cheat ko phai xau ma la qua xau thoi dung ko?????????:sleep[1]::em24::em24::em24::em23::em23:

Thế nào đối thủ cũng là 1 đội có tất cả các hệ thì sao đây? Mewtwo gặp Umbreon ko đánh đc phát nào, Blaziken gặp Vaporeon phun nước ngập lụt, "Feraligarh" ( Feraligatr) bị Jolteon giựt điện, Venusaur bị Flareon hết hoa lá, chưa kể còn Espeon và Eevee chưa ra...nói chung Pokemon ko có team nào hoàn hảo hết á, vậy nó mới hay:D

---------- Post added at 06:21 PM ---------- Previous post was at 06:20 PM ----------

Trong Victory Road có Rhyhorn, luyện tới level 42 nó tiến hóa sang Rhydon :D
hihi lam the nao de cho chu li mau trang vay?
:-/:-/:em44:

toefl

Nấm nhỏ
hihi lam the nao de cho chu li mau trang vay?
:-/:-/:em44:
Ủa, bạn hỏi chữ kí màu trắng làm thế nào à ? Bôi đen rồi chọn màu trắng, thế thôi, không thì cú pháp "[COLOR="màu bạn muốn(tiếng anh)"]Sắp có Pokemon Gen V rồi [/COLOR]" như thế này.
Mà cái này có liên quan gì tới pokemon đâu nhỉ, spam à :laugh[1]:

toefl

Nấm nhỏ
Gen V á. Trời ạ. Mình còn chưa sờ vào HG & SS.
Lại còn chờ thế hệ DS tiếp để mua nữa chứ.
Yên tâm là bây giờ cũng không có nhiều thông tin về Gen V. Bản thân mình cũng chưa mò hết HGSS nhưng mà cứ khoái vì có Gen mới thôi.:laugh[1]:
Mừng là Pokemon vẫn phát triển suốt hơn 10 năm tồn tại :myemo0131:

Cho mình hỏi breed Ditto với con đực có sinh ra baby không ? :-/

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái pokewall là để chuyển pokemon từ trong máy sang cái pokewall, cái pokewall cũng coi như là cái máy đếm bước chân, bạn chuyển pokemon sang đó, rồi cầm cái đó chạy vòng vòng thì pokemon bạn chuyển vào đó sẽ tự lên EXP mà thôi

Death_of_Light

Nấm nhỏ
mình dùng cheat pokemon encounter sau khi vào pokedex ấn L chọn pokemon ra bãi cỏ thì bị freeze hoặc vào được cảnh battle thì không hiện hình pokemon để bắt chỉ có thể run
Help me!! làm sao để cheat được đây??

Ashera

Nấm bình thường
Hic, tại sao mình cho Umbreon cầm Flame orb, đến cuối lượt tự nó bị burn mà sao không thấy ability Synchronize phát huy tác dụng nhỉ

Ultimate

Nấm nhỏ
Hic, tại sao mình cho Umbreon cầm Flame orb, đến cuối lượt tự nó bị burn mà sao không thấy ability Synchronize phát huy tác dụng nhỉ
Bởi vì status tự mình gây ra ko đc chuyển qua đối thủ

If another Pokémon inflicts burn, paralysis, or poison on the ability-bearer, then the enemy receives the status as well. Toxic poison is passed on as regular poison. Self-induced status is not passed on. Poison and Toxic poison from Toxic Spikes is not passed to the foe. Synchronize will poison neither Steel-type Pokemon nor those with Immunity, and it will burn neither Fire-type Pokemon nor those with Flash Fire or Water Veil.

When a Pokémon with this ability is first in the party (even if it is fainted) when entering battle against a wild Pokémon, there is a 50% chance of making the wild Pokémon's nature correspond to the nature of the Pokémon with this ability.

dạo này ngẫu hứng chơi lại leaf green, nghịch 1 được 1 lúc thì mình nhận ra 1 vấn đề như thế này:
lúc đầu mình chọn bulbasor, 1 hồi tìm hiểu thì mình thấy: pokemon hệ cỏ thì có thiên hướng về sp.att, vậy là nghĩ con này hợp với modest hoặc calm...ok xong, nhưng khi nghiên cứu tiếp thì thấy tuy phần lớn skill của nó là hệ cỏ nhưng lại phân vào đòn tấn công vật lí, vd như razor leaf: hệ cỏ, physical att hoặc giga drain: hệ cỏ, sp.att...vậy thì những skill đó sẽ chịu tác động của điểm att hay sp.att và
thuộc tính của skill hay tính chất skill ( vật lí hoặc đặc biệt ) hay cả hai sẽ bị chi phối bởi điểm stat (att hoặc sp.att)..

ratmoonser

Thành viên lâu năm
dạo này ngẫu hứng chơi lại leaf green, nghịch 1 được 1 lúc thì mình nhận ra 1 vấn đề như thế này:
lúc đầu mình chọn bulbasor, 1 hồi tìm hiểu thì mình thấy: pokemon hệ cỏ thì có thiên hướng về sp.att, vậy là nghĩ con này hợp với modest hoặc calm...ok xong, nhưng khi nghiên cứu tiếp thì thấy tuy phần lớn skill của nó là hệ cỏ nhưng lại phân vào đòn tấn công vật lí, vd như razor leaf: hệ cỏ, physical att hoặc giga drain: hệ cỏ, sp.att...vậy thì những skill đó sẽ chịu tác động của điểm att hay sp.att và
thuộc tính của skill hay tính chất skill ( vật lí hoặc đặc biệt ) hay cả hai sẽ bị chi phối bởi điểm stat (att hoặc sp.att)..
attack càng cao thì các chiêu Physical càng mạnh, Sp.attack càng cao thì các chiêu special càng mạnh, tượng tự defense càng cao thì chịu dc các chiêu physical tốt , còn Sp.defense càng cao thì chịu dc các chiêu special tốt !! :D !!

attack càng cao thì các chiêu Physical càng mạnh, Sp.attack càng cao thì các chiêu special càng mạnh, tượng tự defense càng cao thì chịu dc các chiêu physical tốt , còn Sp.defense càng cao thì chịu dc các chiêu special tốt !! :D !!
vậy là thuộc tính skill chỉ có tác dụng khắc hệ còn tính chất thì mới được quyết định bởi chỉ số phải ko bạn, lúc xem con bulbasor cứ ngỡ mạnh về sp.att với sp.def vì hệ cỏ và điểm ev ( +spatt spdef ), ai ngờ vào toàn là đòn vật lý không...

---------- Post added at 12:28 PM ---------- Previous post was at 12:25 PM ----------

nhưng có vấn đề là mình đọc trong này nó hướng dẫn con bulba có tính modest ( +spatt -att ) mà lại học razor leaf (tấn công vật lí ) là sao???
http://www.psypokes.com/dex/psydex/001/movesets

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN