Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

espeon

V.I.P Member
Ờ, ra con có bậc Evolve thấp nhất
2 con Charizard ra Chamander, 2 con Venusaur ra Bulbasaur
Mà trong bản D/P ý, con nở từ trứng ra là lv1 :|, nên rất dễ nhìn được nature của pokemon này + cái gì và - cái gì :)

Thật ra ko nhất thiết phải pokemon cùng loài mới breed được, chỉ cần có cùng Egg Group và 1 đực 1 cái là đẻ được
Riêng Ditto thì con nào cũng đẻ được, Legend thì ko biết :-"

NKid

V.I.P Member
Lúc trước mình bắt mew trên bản red với blue thì dùng glitch, còn yellow thì không biết có áp dụng được không. Dùng glitch này không những bạn có thể bắt được mew mà còn có thể bắt được mọi Pokemon, tuy nhiên cũng có một trở ngại: Nếu bạn bắt Mew bằng glitch trước khi gặp Giovani ở Saffron city thì khi gặp ổng ở tòa nhà lớn, trò chơi sẽ bị lỗi, và bạn không cách nào chơi tiếp. Do đó nếu muốn bắt các con pokemon bằng glitch thì bạn phải đánh xong elite four và complete các phần phụ mới có thể yên tâm được.
Cách bắt mew bạn có thể search trên google, gõ: "pokemon yellow mew glitch"

NKid

V.I.P Member
Pokemon red với blue mình chơi trên GBC vẫn glitch được mà. Hồi đó bắt được cả Omanyte lẫn cái doom fossil, cả golem, Moltres, mew, tất cả đều bắt được trước khi qua saffron city, chỉ có điều lúc gặp Giovani thì...đứng máy:|

Mọi người xem đoạn băng này nè http://www.youtube.com/watch?v=Sxj70YCyluw , chẳng hiểu sao lại hiện các bảng clear save file được, có một đoạn băng khác thằng kia chơi trên NDS cũng y vậy. Không hiểu làm sao :-??

Còn đoạn ở Battle frontier của emeral, ở cổng rent pokemon, sau khi save xong, chọn 3 pokemon, ông hướng dẫn sẽ dắt mình vô trong, trong lúc ổng dắt mình vào thì giữ nút L, lúc bước vô tự nhiên mình xuất hiện ở ngoài cửa chính, trong party có 3 con pokemon vừa rent :| Mọi người làm thử xem có "linh nghiệm" không :D

Nhân tiện hỏi luôn: lúc mình chơi pokemon, sau khi vào game, mình nhấn L+R+A+B+Select nó hiện ra cái bảng upgrade, bắt phải nối với một GBA khác có game Pokemon Ruby/Shaphire?

Còn lúc hiện logo của gameboy nếu nhấn Start+Select thì cái logo nintendo mất tiu :D, với lại mình không chuyển màu được :-??

(*)không phải là không thể nhưng muốn làm thì hơi rắc rối : 1/phải có dây nối từ máy tính wa GBA ( 50k ) 2/rồi chép bản đó zô super card => xong (*)SC của GBA không đổi màu đơợc bạn àh ^^(*)còn khi hiện lên bảng update thì đó là bản update cho berry thôi chứ không có jì cả ^^ HẾT!

Kawaii

Super Princess Peach
- Ồ ồ hoan ngênh bạn kyvien đã tái xuất giang hồ >,<

- Xin trân trọng giới thiệu với các bạn, kyvien là 1 trong những trainer gạo cội đầu tiên của forum, sau thời gian chinh chiến khắp nơi giang hồ, bạn ấy đã trở lại :D

- Hơn hết kyvien + espeon + kakashi + Radical Dreamer là những người bạn đầu tiên của mình ở forum, thời ấy box pokemon chỉ là 1 box phụ nằm dưới "mông" box GBA hôi à =)) bây giờ đã tự khẳng định mình và tách riêng ra thành 1 box chính >,<

- Đóa là nhờ các chiến sĩ trainer chân chính >,< Thân Kawaii

NKid

V.I.P Member
Khỏi quảng cáo, mới nghe đã rợn người rồi. Cái vụ đổi màu GBA em xài băng gốc vẫn không làm được. Còn trong pokemon có mấy contest đòi wireless adapter, anh biết vụ này là sao hông :-??

Khỏi quảng cáo, mới nghe đã rợn người rồi. Cái vụ đổi màu GBA em xài băng gốc vẫn không làm được. Còn trong pokemon có mấy contest đòi wireless adapter, anh biết vụ này là sao hông :-??
^^ àh àh cái zụ đổi màu GBA thì chắc chắn là không được rồi cho dù là gốc-hack-hay chép gì thì cũng thế còn zụ pokemon contest chỉ cần dây nối khi muốn đấu zới người bên cạnh chứ không co gì wan trọng đâu bạn ^^

(*)không phải là không thể nhưng muốn làm thì hơi rắc rối : 1/phải có dây nối từ máy tính wa GBA ( 50k ) 2/rồi chép bản đó zô super card => xong (*)SC của GBA không đổi màu đơợc bạn àh ^^(*)còn khi hiện lên bảng update thì đó là bản update cho berry thôi chứ không có jì cả ^^ HẾT!
Cái này tui chưa hỉu rõ lắm,có ai giải thix dễ hỉu hơn ko?
Àh,pokemon Box chơi trên Game Cube là zì,chơi sao?

Kết nối mạng giả lập-VBA Links

Các bạn vào giúp mình với, mình muốn kết nối giả lập để trade con Graveler cho nó tiến hóa thành Golem. Nhưng sao mình làm không được, nó cứ báo là connection erors thôi. Đang chơi Pokemon Emerald, nhưng hồi chơi Pokemon FireRed lúc đầu thì kết nối được về sau hết kết nối nữa được luôn, bạn nào biết chỉ giúp với.

Các bạn vào giúp mình với, mình muốn kết nối giả lập để trade con Graveler cho nó tiến hóa thành Golem. Nhưng sao mình làm không được, nó cứ báo là connection erors thôi. Đang chơi Pokemon Emerald, nhưng hồi chơi Pokemon FireRed lúc đầu thì kết nối được về sau hết kết nối nữa được luôn, bạn nào biết chỉ giúp với.
bình thường thì bản nào cũng trade được cả ^^ còn trơờng hợp của bạn thì mình nghĩ là do virus gây ra đóa L-) khi nào bạn rảnh cứ thử quét virus cho máy đi ^^ mình nghĩ sẽ có kết wả đóa ^^ chúc may mắn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN