Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mấy bạn ơi, cho tớ hỏi move dựa trên starts là move như thế nào vậy, Varied Stat Moves á, tớ xem trên serebii thì nó nói tớ chả hỉu gì cả, bạn nào có thế cho mình biết thêm thông tin về cái này hk

Link: http://www.serebii.net/games/variedstats.shtml
Ý nó bảo là trước đến h thì những chiêu physical thì chỉ liên quan đến chỉ số Attack và Defense, còn Special thì liên quan đến Sp.Attack và Sp.Defense. Nhưng trong bản pokemon B/W mới ra thì những chiêu thuộc PhySical sẽ vẫn bị ảnh hưởng 1 chút bởi Sp.Attack và Sp.Defense và ngược lại !!!!

Khi nào thì cho con Kirlia tiến hóa thành Gallade là hợp lý nhất hả các bác? Em chỉ sợ cho nó tiến hóa sớm là nó không học được các skill
cứ cho tiến hóa ngay khi bắt Kirlia, Kirlia thuộc dạng mạnh về sp.attack, còn Gallade thuộc attack, mà Kirlia luyện lv càng cao thì chỉ toàn move Special thoi, chứ hk có move nào thuộc physcial cả, cứ cho tiến hóa ngay bây h` là dc

RainThunder

Nấm nhỏ
Ý nó bảo là trước đến h thì những chiêu physical thì chỉ liên quan đến chỉ số Attack và Defense, còn Special thì liên quan đến Sp.Attack và Sp.Defense. Nhưng trong bản pokemon B/W mới ra thì những chiêu thuộc PhySical sẽ vẫn bị ảnh hưởng 1 chút bởi Sp.Attack và Sp.Defense và ngược lại !!!!
Bạn nói không thực sự rõ ràng.
Quy luật tính thông thường đúng như bạn nói, đó là những chiêu physical thì chỉ liên quan đến chỉ số Attack và Defense, còn Special thì liên quan đến Sp.Atk và Sp.Def.
Nhưng ở B/W xuất hiện 3 move mới, move là special nhưng gây sát thương vật lý. Có nghĩa là damage của 3 move này sẽ tính theo Sp.Atk của pokemon tấn công và Def của pokemon chịu đòn. Chứ không phải là "vẫn bị ảnh hưởng 1 chút bởi Sp.Attack và Sp.Defense".
Đó là các chiêu: Psystrike, Psyshock, Secret Sword.

Sao t chơi pokemon Black trên máy NDS cứ đến GYM 2 gặp thằng N ở cửa vào là bị đơ luôn.Trong khi chơi = Desume nó vẫn bình thường.Ai có thể giải thích hộ mình k

Mình mới mua lại 1 băng pokemon Rumble Blast của 1 bạn trên nintendovn khi vô chơi game thì ko thể chọn phần New game để chơi lại từ đầu chỉ có phần continue để chơi típ tục thôi bạn nào bít cách làm sao để chơi lại từ đầu giúp mình với nhé

Thiên Yết

Nấm bình thường
Không đấu được vì skill của pkm thay đổi và thay đổi mấy thứ khác nữa.

---------- Post added at 11:23 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

Làm cách nào để chuyển Pokemon Heart Gold( flash card) sang Pokemon Black 2( BĂNG GỐC) vậy các bạn
trade được thông qua tranfer system, game gốc thì mở wifi bình thường, flashcard thì dùng wifi co định dạng Wep.

Không biết 4rum còn hoạt động ko :D nhưng mình hỏi cái này xíu. Về cách breed đê có ivs ngon ấy. Có ai biết cách breed ntn ko,sao mình cứ breed đời bố mẹ ivs cực tốt nhưng sang đơi con thì lai thấp lè tè,mình breed zoi ditto ko biết zay có ảnh hưởng gì ko,mà ivs ditto cung khá cao. Ai có phương pháp breed chỉ mình zới. Mình đang chơi loại onl nên ko thể save đc ==

Thiên Yết

Nấm bình thường
Không biết 4rum còn hoạt động ko :D nhưng mình hỏi cái này xíu. Về cách breed đê có ivs ngon ấy. Có ai biết cách breed ntn ko,sao mình cứ breed đời bố mẹ ivs cực tốt nhưng sang đơi con thì lai thấp lè tè,mình breed zoi ditto ko biết zay có ảnh hưởng gì ko,mà ivs ditto cung khá cao. Ai có phương pháp breed chỉ mình zới. Mình đang chơi loại onl nên ko thể save đc ==
Bác đang hỏi pkm x,y hay các gen cũ vậy?

các bác ơi em chơi emerald các bác chỉ em về cái CẦU TRẮNG mà xe đạp đi mới đi được (ở gần trạm khí tượng đó ) làm sao qua được???? Ở mấy trang đầu có bác nói là về nước 5 lần là mở bảng đồ mới mà sao em về nước đc có 1 lần à????? Nếu đã có câu trả lời ở mấy trang trước rồi thì cho em biết ở trang nào đi tìm 80 trang mệt quá !!!!! THANK CÁC BÁC TRƯỚC

các bác ơi em chơi emerald các bác chỉ em về cái CẦU TRẮNG mà xe đạp đi mới đi được (ở gần trạm khí tượng đó ) làm sao qua được???? Ở mấy trang đầu có bác nói là về nước 5 lần là mở bảng đồ mới mà sao em về nước đc có 1 lần à????? Nếu đã có câu trả lời ở mấy trang trước rồi thì cho em biết ở trang nào đi tìm 80 trang mệt quá !!!!! THANK CÁC BÁC TRƯỚC
Bạn đến Mauville City lấy Acro Bike.Khi lên cấi cầu đấy rồi thì dùng Acro Bike rồi ấn phím theo hướng mà bạn muốn nhảy và B cùng lúc thì nhảy qua được

Đính kèm

cho mình hỏi về breed pokemon nhé, mình đang chơi bản Fire Red (Tìm lại tuổi thơ), hiện tại mình cho con Charizard đực lai với ditto (hold everstone). Mình có 2 vấn đề đang rất thắc mắc nhung không biết tại sao @@!
1/ Sao mấy bé Charmander ấp ra toàn đực không vậy nè T.T
2/ cái everstone chỉ có tác dụng với bản emerald trở lên thôi phải không? tại mình thấy cho con ditto này hold cũng như không
Thanks trước ạ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN