Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

trungtu1441996

Nấm nhỏ
mấy bạn ơi con Riolu cái ghép với con đực gì mới đẻ trứng được vậy:sorry[1]:
Riolu ko thể breed dc vì nó còn nhỏ mà, phải lên Lucario.

---------- Post added at 08:34 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

mình mới chơi poke ko lâu nên muốn hỏi: các move thế nào thì đc coi là của atk (có phải normal ko), còn move nào là của sp.atk
mình cần biết để luyện Evs
Trong cái bảng move của pokemon bạn click vào move nào nó sẽ cho bạn biết là physical hay special.

[E]arth

N-Poll
mình mới chơi poke ko lâu nên muốn hỏi: các move thế nào thì đc coi là của atk (có phải normal ko), còn move nào là của sp.atk
mình cần biết để luyện Evs
Tùy phiên bản mà cái này khác nhau thôi:sorry[1]:
Chứ các bản GBA thì mở move tìm đỏ mắt cũng ko thấy Physical hay Special.Như Ruby,Fire Red,Emerald.
Với các bản GBA thì theo List sau
Physical:
* Bug
* Fighting
* Flying
* Ghost
* Ground
* Normal
* Poison
* Rock
* Steel
Special:
* Dark
* Dragon
* Electric
* Fire
* Grass
* Ice
* Psychic
* Water
Vì thế nên biết để mà chơi cho tốt.1 số bạn chơi trên DS xog xuốg bản GBA như Fire Red lại tưởng như trên DS nên dùng con Tyranitar toàn Move Crunch(Dark),Fire Punch(Fire) đc coi là Special ở trong trò đó nên đánh quá yếu.

Với các bản trên DS như Diamond,Pearl,Platinum,Heart Gold,Soul Silver thì vào chỗ Pokemon trên Menu chọn Pokemon muốn xem rồi chuyển bằng D-Pad sang chỗ Move thì bạn có thể dễ dàng nhìn thấy như sau
Physical:

Special:

Mình đang chơi bản SoulSilver, khi mình vào pokedex có một số vùng mà pokemon xuất hiện nhấp nháy màu đỏ là sao vậy? Ví dụ con Aipom mình lại khu vực đó mà chả thấy nó đâu cả,còn bình thường thì mấy khu vực của pokemon nhấp nháy màu vàng thì rất dễ tìm
Đơn giản như đan rổ:yahoo[1]:
Bản Heart Gold và Soul Silver có 1 tính năng đặc biệt từ bản Gold&Silver&Crystal cũ là Headbutt vì thế các Pokemon trèo trên cây như Aipom phải dùng Move Headbutt mới đc.
Bạn đến Ilex Forest ở chỗ giữa Azalea Town và Route 34.Ở đó có 1 ông béo đâm đầu vào cây như bệnh:bleh[1]: ra nói chuyện với ông đó để học Headbutt nha:bleh[1]:.Ngoài ra còn có thể đến Goldenrod City Shop để mua ở tầng 5 mất tiền đó:bee:.
Dạy Headbutt cho 1 Pokemon là ra nói chuyện với 1 cái cây là húc rơi Pokemon xuống.Nhớ là 1 khu vực chỉ 2~3 cây có Pokemon còn cây khác cho đẹp.Vì thế húc cây gì ko rời ra Pokemon sang cây bên cạnh húc nha.
Thỉng thoảng Entei và Raikou trên bản đổ sẽ là đang trên cây nếu đúng chỗ mà đi vào cỏ ko thấy thì nó ở trên cây,lao vào húc mà tìm:rolleyes[1]:

o_O,kì dzậy ta,tình hình là phát hiện thằng bạn có azure flute nên kêu nó gửi qua,mà mấy bữa nay thử nhiều cách ,kể cả việc phải đi tới KFC mà cũng không dc,không bik phải làm sao
PS:azure flute của thằng bạn là lấy từ pokesav ra,không bik có ảnh hưởng gì:sorry[1]: không?

[E]arth

N-Poll
o_O,kì dzậy ta,tình hình là phát hiện thằng bạn có azure flute nên kêu nó gửi qua,mà mấy bữa nay thử nhiều cách ,kể cả việc phải đi tới KFC mà cũng không dc,không bik phải làm sao
PS:azure flute của thằng bạn là lấy từ pokesav ra,không bik có ảnh hưởng gì:sorry[1]: không?
Anh hưởng lớn lám đây nha,mang ra Spear Pillar thổi Arceus lao ra đánh nhau đấy:bleh[1]:.Còn cái lấy qua Event thì Arceus lao ra và.....cũng đánh nhau:bleh[1]:

Không mình không có noi1tam62 quan trọng của cây sáo mà mình nói tới chuyện mà lấy bằng pokesav chứ không bằng event thì có ảnh hưởng gì tới việc gửi quà cho nhau không,chứ azure flute thì mình đã biết là nó quan trọng rồi =))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
nhưng trong phần mystery gift của bạn mình lại không có phần wonder CARD,o_O8-}
Vậy thì cậu cứ sài pokesav đi có sao đâu nào ;;) !!!!!!!!! Chả ảnh hưởng gì đâu !!!! Người ta chơi băng gốc người ta mới sợ kìa mấy cái event đó đâu có lấy dc ở VN, mà hack thì cũng chả đc trong khi mình hack dc thì lại ko chịu là sao 8-} !!!

Vì tớ cơi hack hay cheat nó khó chịu làm sao ấy,cho nên từ đó kị hack với cheat lunz,mặc dù tớ buộc lòng phải chơi FC,vậy tớ nghĩ chắc chỉ còn một cách: tìm người đã nhận item đó bằng event rồi lúc đó mới dc hả

BubbleHead

Nấm bình thường
Vì tớ cơi hack hay cheat nó khó chịu làm sao ấy,cho nên từ đó kị hack với cheat lunz,mặc dù tớ buộc lòng phải chơi FC,vậy tớ nghĩ chắc chỉ còn một cách: tìm người đã nhận item đó bằng event rồi lúc đó mới dc hả
bạn hack pkm thì tớ ms thấy có vấn đề chứ lấy các item để mở event thì chẳng thấy làm sao cả :-??
mà cũng tùy bạn =))

[E]arth

N-Poll
Hack và Cheat là gian lận,chơi ko đẹp nên cứ ko là tốt nhất:em36:
Dù sao Arceus cũng bị Ban toàn tập lên lấy về cũng ko làm j:sorry[1]:
Mình cũng ko có mà:bleh[1]:
Nói về Hack hôm qua đấu 1 thằng chơi Hack có con Magnezone Ability Levitite bực cả mình:em14:
Hack Pokemon còn bực hơn:myemo0135:,mình ngồi Breed chạy đau cả tay mãi mới ra đc con Snorlax có Curse Nature Careful còn bọn nó Hack 1 phút xog:myemo0135:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ở đây mọi người chỉ nói cậu hack item chứ ko khuyên gì đụng vào pokemon đâu nhé cậu :no::no: !!!!! Hack item thì chả việc quái gì cả đâu mà lo -.-!!!

[E]arth

N-Poll
Ở đây mọi người chỉ nói cậu hack item chứ ko khuyên gì đụng vào pokemon đâu nhé cậu :no::no: !!!!! Hack item thì chả việc quái gì cả đâu mà lo -.-!!!
Hack Item khác gì nhau thế bạn:em44:
Ngồi cày Battle Frontier đau tay,đau đầu mới có 80BP mua TM Stone Edge trong khi Hack phát ra 99 cái:Dapdau:

BubbleHead

Nấm bình thường
Hack Item khác gì nhau thế bạn:em44:
Ngồi cày Battle Frontier đau tay,đau đầu mới có 80BP mua TM Stone Edge trong khi Hack phát ra 99 cái:Dapdau:
item thì là chuyện bt chứ bạn nghĩ cả game có 1 grass knot pkm nào dùng pkm nào nhịn :-?? và ... cày j mà chưa nổi 80 BP =)) mình ngồi 1 h bấm psp xong thỉnh thoảng bấm 1 move cũng dc sơ sơ 100 BP =))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ai gọi là hack item bao giờ, gọi là cheat thôi >:)>:)>:)
Cheat item chẳng ảnh hưởng tới game mấy, có cái thể loại cheat pokemon, cheat ev, cheat iv, ability với move như kiểu scizor có EQ thì mới là loạn \m/\m/

[E]arth

N-Poll
item thì là chuyện bt chứ bạn nghĩ cả game có 1 grass knot pkm nào dùng pkm nào nhịn :-?? và ... cày j mà chưa nổi 80 BP =)) mình ngồi 1 h bấm psp xong thỉnh thoảng bấm 1 move cũng dc sơ sơ 100 BP =))
1h 100BP:bleh[1]: quá chậm:wanh:
1h là đủ Color Medal Tower+Hall+Castle ồi:beach[1]:
Còn mình Fartory thì khỏi bàn:"> xong từ lúc có National Dex.
Vấn đề là mình thì chiến thuật lọ lọ chai chai còn kia đập tí ra cả đống:sorry[1]:
Hack thì Item Rare Candy với PP Max vô đối em sợ rồi:sorry[1]:

@BubleHead:Grass Knot thì 1 là đủ:beach[1]:.Có vấn đề gì thì lên Shoddy thử vài trận:">,chố Hack-Cheat toàn tập:">

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN