Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

BubbleHead

Nấm bình thường
1h 100BP:bleh[1]: quá chậm:wanh:
1h là đủ Color Medal Tower+Hall+Castle ồi:beach[1]:
Còn mình Fartory thì khỏi bàn:"> xong từ lúc có National Dex.
Vấn đề là mình thì chiến thuật lọ lọ chai chai còn kia đập tí ra cả đống:sorry[1]:
Hack thì Item Rare Candy với PP Max vô đối em sợ rồi:sorry[1]:

@BubleHead:Grass Knot thì 1 là đủ:beach[1]:.Có vấn đề gì thì lên Shoddy thử vài trận:">,chố Hack-Cheat toàn tập:">
mình chỉ wifi battle thôi =) nếu bạn nghĩ là đủ mạnh thì hãy đưa FC wifi đây và mình sẽ cho bạn thấy =)) shoddy nhận thấy vẫn chưa chuẩn lắm(vd:1 battle 6 crit là điều gần như k bh xảy ra ở trên wifi :-??) chỉ dùng để test tạm team

Edit:và bạn chém gió cũng chém vừa vừa 1 chút,làm j có chuyện 1h mà xong cả Hall + Castle + Tower =))

[E]arth

N-Poll
Vấn đề là cái Wi-Fi Hack Cheat cứ gọi là vô văn đối:">
Mình thấy nhiều Rattata Tackle OHKO Metagross rồi nên cũng nản:sorry[1]:.Ngoài ra còn xảy ra việc MOve Acc 100 đối thủ ko hề làm giảm Acc mình và ko sài Item Bright Powder mà đánh có lúc Miss mới sợ:sorry[1]:
Nhà Wi-Fi WPA2 ko dùng đc Wi-Fi Battle:sorry[1]:
Còn SB mà bạn có thể gặp Crit 6 phát liên tiếp thì mình vái luôn.Kể cả Kingdra Ability Sniper đã Focus Enery và chiến cả Razor Wind luôn thì cũng vô cùng khó có thể Crit X6 đâu.
Lên thử SB để xem bạn Sweep với Rock Smash thế nào:wanh:
Còn vụ Tower-Hall và Castle thì hơi nói quá 1 chút:">,cái Castle thì cần lâu hơn 1 chút mất tổng 3 cái gần 1h 30':">

*Thôi:Stop:spam[1]::spam[1]::spam[1]:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Tất nhiên ko phải 6 phát liên tiếp mà là trong 1 trận bị hax tới 6 lần :|
Đấu SB Thì add nick tớ rồi hẹn h đấu đi, để test xem coi thế nào ;))

BubbleHead

Nấm bình thường
Vấn đề là cái Wi-Fi Hack Cheat cứ gọi là vô văn đối:">
Mình thấy nhiều Rattata Tackle OHKO Metagross rồi nên cũng nản:sorry[1]:.Ngoài ra còn xảy ra việc MOve Acc 100 đối thủ ko hề làm giảm Acc mình và ko sài Item Bright Powder mà đánh có lúc Miss mới sợ:sorry[1]:
Nhà Wi-Fi WPA2 ko dùng đc Wi-Fi Battle:sorry[1]:
Còn SB mà bạn có thể gặp Crit 6 phát liên tiếp thì mình vái luôn.Kể cả Kingdra Ability Sniper đã Focus Enery và chiến cả Razor Wind luôn thì cũng vô cùng khó có thể Crit X6 đâu.
Lên thử SB để xem bạn Sweep với Rock Smash thế nào:wanh:
Còn vụ Tower-Hall và Castle thì hơi nói quá 1 chút:">,cái Castle thì cần lâu hơn 1 chút mất tổng 3 cái gần 1h 30':">

*Thôi:Stop:spam[1]::spam[1]::spam[1]:
chém quá bạn ơi làm j có chuyện 100 acc mà miss khi k bị move eff giảm acc + bright powder miss =)) bạn đừng mượn cớ wifi hay hack cheat ở đây chứ,forum mình k ai hack cả =)) vụ frontier thì xong dc color print của 1 chỗ trong 1h30 đã là khá r chứ xong cả 3 ... -> wind slash 8->

btw bạn đã wifi battle vs ai bh chưa mà nói như khiếu thế =)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
chém quá bạn ơi làm j có chuyện 100 acc mà miss khi k bị move eff giảm acc + bright powder miss =)) bạn đừng mượn cớ wifi hay hack cheat ở đây chứ,forum mình k ai hack cả =)) vụ frontier thì xong dc color print của 1 chỗ trong 1h30 đã là khá r chứ xong cả 3 ... -> wind slash 8->

btw bạn đã wifi battle vs ai bh chưa mà nói như khiếu thế =)
Chả có cái hack nào mà hack dc acc của move cả :wanh::wanh: !!!

wow_wow

Thành viên lâu năm
Bạn đó nói sao chứ hệ thống wifi của Nintendo khá là kỹ càng, hack cheat biết ngay, lag dữ dội.
Kể cả Kingdra Ability Sniper đã Focus Enery và chiến cả Razor Wind luôn thì cũng vô cùng khó có thể Crit X6 đâu.
Cái Sniper đâu có ảnh hưởng gì tới Crit đâu :))
Nếu muốn hax Crit thì phải xài Absol's Super Luck , hold Scope Len, dùng Night Slash \m/
Ôi kinh khủng khi dc pass speed +2 đấy 8->

Ashera

Nấm bình thường
forum mình k ai hack cả =))
wind slash quá, mọi người thế nào kô biết chứ tớ thề là tớ có hack

Tớ toàn đấu Pokemon trên SB với wowwow, tớ dùng Jigglypuff có move pound, rollout, sing, rest vẫn thừa thắng Lucario có move Aura sphere, force palm, extreme speed, double team ( cả 2 cũng level )

wow_wow

Thành viên lâu năm
Tớ toàn đấu Pokemon trên SB với wowwow, tớ dùng Jigglypuff có move pound, rollout, sing, rest vẫn thừa thắng Lucario có move Aura sphere, force palm, extreme speed, double team ( cả 2 cũng level )
cậu storm slash rồi =)) typhoon ko biết chừng :-w
SB chứ có phải SSBB đâu hả :-w Mà tớ chưa thấy jigglypuff thắng dc lucario bao h đâu nhá :-"(có thấy xài jiggy bao h đâu ;)))

Các bạn ch hỏi là trong platinum bắt beldum ở đâu,mình đã đổi ngày rồi mà con nhỏ em gái của Dawn cứ nói Lavitar hoài à!!!

cho mình hỏi làm sao để tiến hoá lên dragonite vậy các bạn?
mình đánh xong E4 và đang đi trên đảo 4 5 6 7, sao mình kô thể vào được hang của mewtow?
hòn đá đến từ vũ trụ (tên tiếng anh quên mất rồi) của mình mất đâu rồi kô thấy? vậy có sao kô?
làm sao để trade pokemon khi chơi trên pc các bạn?
mình chơi pokemon từ hồi nhỏ ma do kô biết save nên kô thể chơi tiếp phần sau được nên bây giờ đang chơi lại :rolleyes[1]:.Mong các bạn chỉ dùm mình

@boyfire2912
1/ Dragonite tiến hóa từ Dragonair ở lvl 55
2/ Sau khi hạ bọn Rocket ở các đảo và sửa xong cái máy ở đảo 1, bạn phải đánh E4 lần nữa mới vô hang Mewtwo được
3/ 2 cục đá Sapphire và Ruby đó dùng để sửa cái máy ở đảo 1, mất rồi chẳng sao cả
4/ Muốn trade trên PC dùng emu VBALink, cách sử dụng xin google
5/ Nghe câu này muốn té ngửa, chả lẽ bạn chơi từ đầu tới cuối game mà không vào chỉnh lại đội hình con nào trước con nào sau à, không sử dụng xe đạp hay fishing rod à ??? Thôi thì chỉ luôn, bấm Enter (default của emu, tương ứng nút Start), hiện ra một list các mục gồm Pokedex, Pokemon, Bag, ... và Save, bấm vào đó để save.

junior1506

Nấm nhỏ
Mới tậu về được em GBA SP, hì hì lại hì hục ngồi cày pkm

À có cái thắc mắc như này nhá, làm sao để nhân giống PKM được, tớ có 2 em Evee nhưng mà cho vào Day-Care được có 1 thôi. Không đủ 2 thì sao nó xxx để ra trứng được :(

---------- Post added at 11:15 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

Mới tậu về được em GBA SP, hì hì lại hì hục ngồi cày pkm

À có cái thắc mắc như này nhá, làm sao để nhân giống PKM được, tớ có 2 em Evee nhưng mà cho vào Day-Care được có 1 thôi. Không đủ 2 thì sao nó xxx để ra trứng được :(

À tí quên mình chơi bản Fire Red nhá

Cần trade pkm trên GBA

Tình hình là hiện tại mình có 1 GBA SP 1 băng pkm fire red , 1 băng pkm ruby có rất nhiều con mạnh như ataria Lv70, rayquaza Lv 82 .... ,và 1 số con cần trade để tiến hóa nên cần cho sang pkm fire red , vì băng này mình sắp cho e của mình rồi , nên bạn nào có GBA SP hoặc GBA thường thì cho mang cho mình mượn để trade,ko cần mang theo băng đâu.

Tình hình là hiện tại mình có 1 GBA SP 1 băng pkm fire red , 1 băng pkm ruby có rất nhiều con mạnh như ataria Lv70, rayquaza Lv 82 .... ,và 1 số con cần trade để tiến hóa nên cần cho sang pkm fire red , vì băng này mình sắp cho e của mình rồi , nên bạn nào có GBA SP hoặc GBA thường thì cho mang cho mình mượn để trade,ko cần mang theo băng đâu.
Bạn còn cần có dây nối hai máy lại nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN