Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
Are you kidding with me?
152 Pokemon cái bản nào có 152 Pokemon hả trời:Disgust[1]:
Hoàn thành Pokedex về cơ bản ko được cái gì cả:)) Một số bản đặc biệt như Emerald thì sẽ được 1 trong 3 Starter của Johto.

Hoàn nên nhớ hỏi thì kèm thêm chữ đang chơi bản gì vào:bleh[1]: Nhìn mặt chơi GBA biết đang chơi FR hoặc Ruby:))
FR có 151 Pokemon Kanto Dex và 386 Pokemon National Dex. Hoàn thành xong sẽ được 1 ngôi sao trên Trainer Card hết Film
Bản Ruby/Sapphire hoặc Emerald có 202 Pokemon Hoenn Dex và 386 Pokemon National Dex. Hoàn thành Hoenn Dex ở bản Emerald thì được 1 trong 3 Starter của Johto là Cyndaquil, Chikorita hoặc Totodile. Hết Film
ủa tui nhớ chơi thằng gold silver hoàn thành bắt đủ 250 con nó mới cho bắt con pokemon thời gian 251 mà(tên gì thế nhỉ) nhớ con này chơi cheat mới có mà xài(vì ai rảnh bắt hết) thế mà thằng bạn nó có cái máy gameboy mà thấy nó xài còn này(siêng thiệt)
à mà nhớ thì chỉ có bản crystal nó mới bắt được thì phải
cái bản đời thứ 3 ermeral gì đó hình như cũng tương tự luôn:rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:

Mìh đag mua 1 con DS lite , và có ý định chơi PKM ! Nhưng phân vân quá vì ko biết chọn game PKM nào , Plantinum hay HG/SS ! Ai có ý kiến gì thì cho mình xin 1 ít nha tks all:bleh[1]:
thằng HG/SS nó y chang trên gameboy ko khác gì cả cày nát rồi nên muốn mới thì chơi plantinum có gì hay ho hay ko
nhưng mà nhìn chung vẫn thích những con pokemon thuộc dòng HG/SS hơn dù đã cày nát
nói tóm là 251 con thế hệ 1 và 2 là khá đẹp và chuẩn
những con pokemon đời sau thì(đời 3 thì thấy tàm tạm do tồn tại tương đối nhiều con chuẩn)
còn tất cả các đời còn lại chả biết nó có ăn theo digimon hay sao mà mất chất pokemon hết trơn
quá cầu kì phức tạp
phần lớn là quá xấu
nhìn như robo(ko biết có lai digimon hay ko)
nòi tóm là ko thích
ngay 3 con pokemon ban đầu mình lựa chọn đã cho thấy sự khác hẳn về lối vẽ pokemon rồi
vd
,chamander,bubasar,quirtle cũng như chikorita,cá sấu,nhím lửa nhìn đúng chất pokemon
còn mấy bản sau nói thiệt là xấu tệ cầu kì và phức tạp
nhiều khi nhìn con pokemon đếch biết nó hệ gì luôn trừ khi chơi con đó
có 1 số con giống cục đá thế mà cuối cùng nó hệ siêu linh chán bà cố(lúc chơi phan nước nó liên tục mà đếch xi nhê mới biết)

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
thằng HG/SS nó y chang trên gameboy ko khác gì cả cày nát rồi nên muốn mới thì chơi plantinum có gì hay ho hay ko
nhưng mà nhìn chung vẫn thích những con pokemon thuộc dòng HG/SS hơn dù đã cày nát
những con pokemon đời sau thì(đời 3 thì thấy tàm tạm do tồn tại tương đối nhiều con chuẩn)
còn tất cả các đời còn lại chả biết nó có ăn theo digimon hay sao mà mất chất pokemon hết trơn
quá cầu kì phức tạp
phần lớn là quá xấu
nòi tóm là ko thích
ngay 3 con pokemon ban đầu mình lựa chọn đã cho thấy sự khác hẳn về lối vẽ pokemon rồi
vd
,chamander,bubasar,quirtle cũng như chikorita,cá sấu,nhím lửa nhìn đúng chất pokemon
có 1 số con giống cục đá thế mà cuối cùng nó hệ siêu linh chán bà cố(lúc chơi phan nước nó liên tục mà đếch xi nhê mới biết)
Bạn bảo HG/SS giống hệt GSC ngày xưa nên ko chơi à, thế thì bạn cũng nên chơi HG/SS đi :-":-"
Bạn nói mấy con sau xấu tệ, cầu kì phức tạp á :-":-", theo bạn ntn thì gọi là đúng chất pokemon? :-?:-?:-?

quá cầu kì phức tạp
phần lớn là quá xấu
nòi tóm là ko thích
vd
ăn nói hàm hồ...thiếu cơ sở...tuy gen sau thì khác gen trước nhưng 3 con starter mà cậu ý bảo là nhìn vào không biết hệ gì thì hơi ảo nhỉ....
chẳng lẽ
-Piplup (Chim Cánh Cụt) lại biết phun lửa hay dùng lá cây
-Turwig (Rùa + cái cây nhỏ trên đầu) lại biết phun lửa hay phun nước....
giống digimon á...công nhận là phong cách của gen sau càng ngày càng thiên về châu âu nhưng đâu có mất chất PKM....
con này không giống PKM à

cậu bảo là nhìn như cục đá nhưng cậu đã đi chùa và thấy cái chuông chưa...nó không linh thiêng à :mad:

mình đã chơi cả SS và Pla rồi....bản nào cũng hay hết nha....
nếu muốn quen thuộc như xem trên TV hồi bé (mình nhớ là hồi bé k bỏ tập nào nha)
thì cậu chơi xừ nó HG/SS cũng đc....sau rồi chơi Pla sau....
mà hay chơi hẳn B/W cho mấu...
mình cũng đang chơi White nè....

Ủa,White/Black ra rồi à!
sao mình hỏi mấy pác kia lại nói là 2/3/2011 mới ra.
Còn bạn muốn phân vân nên mua bản nào thì theo mình bản nào cũng hay hết.bản Platinum bắt được gần hết Legendary,còn bản Heart Gold và Soul Silver thì lại đi được cả hai vùng.Theo mình,bạn nên chơi bản HG/SS rồi mới chơi Platinum.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ủa,White/Black ra rồi à!
sao mình hỏi mấy pác kia lại nói là 2/3/2011 mới ra.
Còn bạn muốn phân vân nên mua bản nào thì theo mình bản nào cũng hay hết.bản Platinum bắn được gần hết Legendary,còn bản Heart Gold và Soul Silver thì lại đi được cả hai vùng.Theo mình,bạn nên chơi bản HG/SS rồi mới chơi Platinum.
Bản White với Black là chơi patch E bản J đấy mà :-":-"

sao ko chơi cả 2 mà lại phân vân hả cậu
!!!!!

Giá băng game của Plantium hoặc HG/SS ~ 830k 1 trò. Trong khi đó cậu bỏ ra khoảng 450k mua 1 cái acekard 2i + 1 cái thẻ nhớ 2G 150k là có thể chơi dc cả Plantium HG/SS !!!!

---------- Post added at 06:18 PM ---------- Previous post was at 06:17 PM ----------

sao ko chơi cả 2 mà lại phân vân hả cậu
!!!!!

Giá băng game của Plantium hoặc HG/SS ~ 830k 1 trò. Trong khi đó cậu bỏ ra khoảng 450k mua 1 cái acekard 2i + 1 cái thẻ nhớ 2G 150k là có thể chơi dc cả Plantium HG/SS !!!!

mình đang chơi bản J...patch Eng v7....
trước đây ngon lành...sau khi bắt xong đám đệ của thằng N là seven sage j j đấy...là đến vài chỗ như đoạn đi từ thành phố...-> đoạn cái cổng mở = 8 huy hiệu....để lên E4...
hoặc là route 9...
đến đoạn đấy là bị màn hình đen kịt...nhạc vẫn có...
kỳ lạ thật

mình mất R4 rồi nên không nhớ lắm
bạn dơn cheat ở đây:cheats.gbatemp.net
có bao nhiêu cóp bấy nhiêu dơn cái all đấy có khá nhiều file cheat,chọn tất cả
copy vào thư mục cheat
cái thư mục cheat hình như ở trong cái thư mục của filmware R4 ấy ,chứ đừng tạo cái thư mục mới

junior1506

Nấm nhỏ
cần tìm game pokemon ruby

Mình muốn tìm lại cái bản Ruby hack ngày xưa mình có, vào nó cho chọn 3 pokemon là Deoxys, Mewtow và gì gì đó nữa, shop bán masterball giá 0 đồng và đồng cỏ toàn pokemon huyền thoại
các bạn có thì share cho mình nhá

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN