Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

junior1506

Nấm nhỏ
nếu mà lấy cái link ở poke-mega mà được, thì tôi đã chả cần nhờ.

@Giovani: bạn up lên MU hay MF gì gì đấy rồi send link sang cho mình

mình down vẫn được, chỉ có điều mở rom lên nó k chạy thôi. Understand. Dù sao cũng cảm ơn các bạn nhiệt tình

B.Giovanni

Nấm bình thường
Pidgeot có thể học đc sky attack ?
[YOUTUBE]71FH7MWwFLY&feature=related[/YOUTUBE]

Video mình tự làm đấy, bật tiếng khi nghe nhá ;))

Ai giúp em với

Em chơi PKM sou silver trên ds chép trên mạng về ! Mỗi lần chơi được 1 tí là nó bị đứng giữa chừng , rất bực mình ! Ai giúp em cách fix lỗi này với:((

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Bạn nên nêu rõ, bạn xài Flash Card gì, firmware gì?

Còm game Pokemon HG/SS đã lâu rồi, với fw mới play game ko cần patch. Như bạn kể có lẽ là do firmware cũ rồi

Mấy bạn cho mình hỏi,tại sao rom pokemon black/white nhét vào R4 ko đọc được,nó ghi là "cannot found sav file" .
Mình xài R4i SDHC.Chơi game khác bình thường nhưng pkm black white lại bị lỗi này,ai biết giúp mình

các bạn cho mình hỏi mình lỡ dạy chiêu cut cho 1 con pokemon rùi làm sao cho nó forget đây hã các bạn mình đang chơi pokemon soul sliver thanks trc ha

Ashera

Nấm bình thường
bạn chịu khó chờ đến khi tới BlackThorn city - thành phố thứ 8 sẽ có move deleter có thể giúp bạn xóa HM.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
trong hướng dẫn pkm platinum thấy có : POKERADAR: Wobbuftet , GBA SLOT: Solrock (Ru), Lunatone (Sa) , có pahri là cắm băng pkm ruby hoặc saphier vào thì gặp mấy con đấy ko , pokeradar và pokewalker là gì vậy , hay là cái này :-/ : http://www.videogamesblogger.com/2009/06/15/pokemon-heart-goldsoul-silver-come-with-pokewalker-in-japan.htm
GBA slot : đúng thế.

pokeradar( D/P/Pl) : là cái máy dùng để bắt shiny pokemon, hoặc dùng để bắt 1 số con chỉ có thể dùng pokeradar mới gặp dc, cách dùng là ra bãi cỏ và dùng thấy bãi cỏ rung thì đi vào thế thôi !!!!

pokewalker( HG/SS ): là cái máy đi kèm theo băng gốc, tính số bước chân và cho pokemon của mình lên lv mà ko cần phải luyện trong game, và vv.v.v.. còn nhiều thứ nói đại khái vậy về nó thôi !!!

BubbleHead

Nấm bình thường
GBA slot : đúng thế.

pokeradar( D/P/Pl) : là cái máy dùng để bắt shiny pokemon, hoặc dùng để bắt 1 số con chỉ có thể dùng pokeradar mới gặp dc, cách dùng là ra bãi cỏ và dùng thấy bãi cỏ rung thì đi vào thế thôi !!!!

pokewalker( HG/SS ): là cái máy đi kèm theo băng gốc, tính số bước chân và cho pokemon của mình lên lv mà ko cần phải luyện trong game, và vv.v.v.. còn nhiều thứ nói đại khái vậy về nó thôi !!!
bạn ơi tớ hỏi chút.Có phải các bocemon shiny thì mạnh hơn bocemon thg k ? mình mới bắt dc 1 e shiny gyarados test thử vs gyarados thg hydro pump mạnh hơn hẳn :D có con gyarados đỏ này chắc team mình vô đối quá :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
bạn ơi tớ hỏi chút.Có phải các bocemon shiny thì mạnh hơn bocemon thg k ? mình mới bắt dc 1 e shiny gyarados test thử vs gyarados thg hydro pump mạnh hơn hẳn :D có con gyarados đỏ này chắc team mình vô đối quá :D
Ko phải đâu bạn àh, bocemon shiny thì ko mạnh hơn bocemon thường tí nào đấu nhé, nó chỉ dc cái đặc biệt đó là đầu bự đýt to hơn bình thường chút, nên nhìn sexy hơn, Còn bocemon thường thì là bình thường ko có sếch xi gì cả nhé!!!! :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN