Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
cho mình hỏi là DSTT có chơi được HGSS ko, mình đã thử mọi loại rom từ clean đến patched, up cả firmware mới nhất nhưng vẫn bị blackscreen lúc đầu game =((

[E]arth

N-Poll
@MasterNogun: B/W cứ DS là chơi được. DSi thêm chức năng dùng Camera của DSi thôi còn DS Fat chơi bình thường
@ZzReizZ: DSTT chơi đc 100% ROM hiện nay kể cả HG/SS. Bạn tải File bên dưới về giải nén rồi Copy tất cả các File trong thư mục DSTT_DSTTi YSMenu vào thẻ nhớ là chơi đc.

@BubbleHead & thientai99x: Spam là 1 nghệ thuật và người biết Spam là 1 nghệ nhân. Còn những người không biết Spam mà cũng đú gọi là bệnh nhân

Ashera

Nấm bình thường
Tức là những đòn có hiệu ứng phụ như làm par, burn, poison, confusion ( body slam, dizzy punch) sẽ mất hiệu ứng đấy, đổi lại sức mạnh sẽ được tăng thêm 33%

Thấy Pokemon có Hidden Ability, nhiều người nói chỉ có những con Pokemon trong Dream World mới có những Hidden Ability này. Nhưng trong dream world có rất ít pokemon. Vậy những con pokemon không có trong Dream World làm sau kiếm đc những con pokemon đó mà có Hidden Ability đây?

[E]arth

N-Poll
@Boytoof: CatchValue = ((( 3 * Max HP - 2 * HP ) * (Catch Rate * 1 ) / (3 * Max HP) ) * Status Modifier
Đây là công thức mà Nintendo dùng để tính tỉ lệ % bắt được Pokemon bằng Pokeball từ phần III đến phần IV
Max HP là số HP lúc Full của Pokemon hoang dã, HP là số HP hiện tại của Pokemon hoang dã. Status Modifier là Bonus nhận được từ các Status mà Pokemon hoang dã bị ( Nếu là Sleep, Freeze thì Status Modifier = 2 với các Status còn lại từ = 1.5. Không bị sao thì nó = 1). Catch Rate là tỷ lệ bắt được riêng của mỗi Pokemon
VD: Một con Articuno Lv50(có Catch Rate = 3) trong Soul Silver sẽ có Max HP khoảng 150~197. Lấy trung bình là 173. Bạn đánh nó xuống còn 1 HP cùng với đã cho nó bị Sleep.
Thay số vào công thức sẽ thành như sau
CatchValue=((( 3 * 173 - 2 * 1 ) * ( 3 * 1 ) / (3 * 173) ) * 2 = 5,97687861
=> Nếu dùng Pokeball ném nó tủy lệ bắt được là gần 6%.

@vthong1992: Cái này mình ko rõ lắm do chưa lên Dream World bao giờ vì cục Wi-Fi mắc toi bị hỏng:em19:.
http://www.serebii.net/blackwhite/dreamworldareas.shtml
Đấy là danh sách tất cả Pokemon hiện nay có thể tìm thấy trong Dream World. Nếu bạn cần mấy con như Snivy thì chắc phải qua Event:em19: hay xem ai có con đó Hidden Ability thì Trade. Biện pháp cuối cùng là..... Cheat hoặc Hack:em19:

SkydragonZX

Nấm nhỏ
ối trờiơi
có một vài người trong game có thể trade với bạn,nhưng phải có con cụ thể như nó cần onix,nó sẽ đưa con magikarp của nó cho bạn nếu bạn có onix và trade cho bạn
còn trade với 2 máy là trade con gí cũng dc nhưng phải có sự đồng ý của người chủ máy/băng kia:ranting[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN