Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

hailainguyen

Nấm nhỏ
hì hôm nay lục tủ lấy GBA original ra chơi thì xuất hiện một điều ngỡ như trong mơ : các điểm chết đã hoàn toàn biến mất sau một thời gian dài ko chơi . Sẵn đó tháo luôn cái led bar mà ở tiệm đã mod dùm . Tháo xong cái led bar đi luôn ( đứt mạch led...) may nhờ tháo nó ra rồi lau màn hình thì nhìn sạch sẽ , tươm tất . Nghĩ lại việc mod đèn cho GBA original không mấy hiệu quả ... ^^

Kawaii

Super Princess Peach
- Ừ ừ ừ ^_^ Kawaii cũng được tặng một cái GBA Original đã Mod đèn, nhưng mà sau một thời gian thì bóng đèn đó không còn sáng nữa, điều đó chỉ làm cho màn hình khó nhìn hơn, nên hôm vừa rồi ghé N-Shop trổ tài nội trợ +,+ tháo cái đèn ra lun rùi, lấy miếng vải lau xong nhìn sáng bóng ^_^

các bro cho em hỏi, em mới có cái FC elink nhưng lúc cắm vào pc nó bảo update nhưng ko update đc nên pc ko nhận đc, ko thể chép game vào đc :((, làm thế nào bây giờ, có ai có cái driver hoặc j đấy để pc nhận FC ko :-/

Mình cũng mới mua 1 cái GBA origin, máy có 1 số điểm trắng. (Người bán giải thích là do mod đèn)

Vậy nếu gỡ đèn ra là khắc phục được lỗi điểm trắng phải không vậy?

Tiện hỏi luôn, cái ốc vít của nó 3 cạnh thì mua cái loại tô vit đó ở đâu nhỉ?
cái tô vít 3 cạnh này hiếm lắm có 2 cách 1 là tự chế (nhờ mấy ông luyện kim đúc hộ) 2 là đặt hàng trên mạng về

"...mình mới mua một cái gameboy advance cũ và một số băng nhưng mà ko thích mấy băng này lắm, muốn chơi một số trò băng hiếm nên mới quyết định mua flash card hoặc supercard j đó để chép vào chơi cho tiện, nhưng mà do là mới chơi nên chưa có kinh nghiệm nhiều nên mình muốn nhờ mọi người tư vấn cho mình về vấn đề này: giá cả, chất lượng cũng như nơi mua đc những card này, thanks cả nhà trước...:D"

"...Có bác nào còn flashcard, supercard hay cái j đại loại vậy để chép game chơi trên Sp ko, mới kiếm đc một em như đúng mơ ước mà ko có j chơi hết, băng mấy trò hay hay cũng khó kiếm quá đi...đã lượn hết Nhật Tảo mà chả có cái nào, hic...:(("

máy mình khi cắm supercard sd vào thì hiện như này:

supercard đấy cắm sang máy khác chơi bình thường ko sao cả
máy mình chơi băng 1 trò vẫn bình thường, chỉ có cắm supercard vào thì bị thế :(
ai giúp với

Ai giúp e về các loại fc cho gba với !! giá cả với các loại fc !! e đang định mua nhưng chưa biết rõ lắm :sorry[1]::sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN