Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

silver3128

V.I.P Member
theo mình biết thì ko có phần mềm nào để chuyển save sang đâu
phần mềm vẫn đang trong quá trình xây dựng nên nó có lỗi là đương nhiên / tầm 5 > 6 tháng mới ra 1 nổi 1 phiên bản cao hơn ><
những máy S60 v1 [ngage / QD / 6600...]thì chạy chậm lắm các u muốn chơi thì nên tắt tiếng [ bật cũng chẳng nghe rõ đâu ]
những máy S60 v2 [ 3230 ...] thì đỡ hơn nhưng cũng ko cải thiện mấy đâu
chỉ những máy S60 v3 [ 3250 / N73 / N95 / N98 / N92...]trở lên thì ngon lành thôi
màn hình của S60 v1 & v2 là 208x176 kém hơn gba nên có chế độ bóp hình nên để dọc máy ra để đỡ phần nào
sau khi cài vbagx lên máy sẽ có phần vampent/rom các bác bỏ game .gba vào là được

Làm ơn giúp mình chép game vào flashcard...

Chào NKid và các bạn trong diễn đàn, mình rất yêu thích các trò trên GBA của Nintendo, bản thân đã tìm mua khắp các nơi và hỏi thăm khắp các diễn đàn rất lâu mà không tìm được dây chép ROM vào FlashCard :((, mua SD cũng không còn hàng. Mình thất vọng và buồn lắm, giờ chỉ còn hy vọng nhỏ nhoi cuối cùng là Nkid và các bạn hãy giúp mình một lần : mình sẽ đem mấy game mình rất thích qua nhà NKid hay bạn nào có chương trình chép nhờ chép dùm. Mình chỉ dám phiền một lần thôi, nếu được mong các bạn nhắn tin cho mình nhé. Mình đi dạy ở TPHCM nên có thể wa nhà các bạn bất cứ lúc nào. Trân trọng cảm ơn NKid và các bạn trong diễn đàn rất nhiều. :em09:
YM của mình : nguyenbinhminhtu@yahoo.com

NKid

V.I.P Member
Chào NKid và các bạn trong diễn đàn, mình rất yêu thích các trò trên GBA của Nintendo, bản thân đã tìm mua khắp các nơi và hỏi thăm khắp các diễn đàn rất lâu mà không tìm được dây chép ROM vào FlashCard :((, mua SD cũng không còn hàng. Mình thất vọng và buồn lắm, giờ chỉ còn hy vọng nhỏ nhoi cuối cùng là Nkid và các bạn hãy giúp mình một lần : mình sẽ đem mấy game mình rất thích qua nhà NKid hay bạn nào có chương trình chép nhờ chép dùm. Mình chỉ dám phiền một lần thôi, nếu được mong các bạn nhắn tin cho mình nhé. Mình đi dạy ở TPHCM nên có thể wa nhà các bạn bất cứ lúc nào. Trân trọng cảm ơn NKid và các bạn trong diễn đàn rất nhiều. :em09:
YM của mình : nguyenbinhminhtu@yahoo.com
Ai có cable mà không xài nữa thì hú nhé:D

Em còn xài dài dài nên chỉ có thể giúp anh chép game thôi =.=.

Cám ơn các bạn

:x Cảm ơn diễn đàn Nintendo và đặc biệt là sự giúp đỡ hết sức nhiệt tình của bạn Nkid (*). Dẫu biết rằng thật sự khó khăn khi nhà sản xuất không còn quan tâm tới các sản phẩm của GBA, nhưng mình tin rằng với sự nhiệt tình của các bạn thì ngọn lửa yêu mến hệ máy này sẽ luôn cháy mãi trong lòng mọi người . Chúc Nkid và các bạn trong diễn đàn luôn vui khỏe và thành công nhé.

Dragon ball Z Buu Fury(GBA)

Em đang chơi game này trên giả lập .Chơi tới khúc vô nhà grand kai thì game báo lỗi:"Thí game will not run on this harware".Bác nào biết cách chữa thì chỉ em với

NKid

V.I.P Member
Cái này chắc phải đổi giả lập hoặc chép vào Flashcard/Super card chơi thôi. Lúc trước mình cũng gặp một vài game chơi trên giả lập không được nhưng chép vào Flashcard lại chơi được. Pokémon Emeral là một ví dụ :|

Các games gba đều chơi ok trên emu , chẳng qua các bác chỉnh không đúng save type của nó thôi !
Bác chỉnh lại save type của nó, emulator> save type chọn EEPROM+SENSOR và flash 128k ! Nếu vẫn chưa được thì del hết file save cũ và chơi lại từ đầu nhé !

Cái này mình cũng gặp rùi. Bạn phải dùng VBA bản cũ mới được. Nếu mình ko nhầm là bản 1.3 hay sao ấy. Bạn chỉ cần đến đoạn lỗi thì chuyển qua bản cũ chơi, chơi qua đoạn đó rồi save và qua bản mới chơi. Sau này có một chỗ mà phải đi tìm công tắc trong căn cứ của thằng Babi(tui ko nhớ tên) bạn sẽ ko thể tìm ra cái công tắc nếu chơi VBA bản mới đâu.

NKid

V.I.P Member
VBA của nmphuong91 đang xài là 1.7.2 đấy. Đó là bản tương đối ổn định nhất. Còn bản 1.8 chỉ mới là bản beta thôi, mình cũng đang gâp một số trục trặc, không biết có phải do bản 1.8 bị lỗi không.

Các version của VBA đều có ở đây: http://vba.ngemu.com/downloads.shtml

vậy bác cho em hỏi nếu mình dùng cheat thì phải làm sao hả bác,em có đọc wa mấy bài về cheat thấy toàn cảd của DS không ah

cho em hỏi nếu dùng SC có xài cáp để chép game hay dùng đồ đọc thẻ chép,up FW mới của SC là phải xài cáp hã các bác,nếu có cho em bít cáp giá nhiu

NKid

V.I.P Member
Supercard SD dùng thẻ mini SD để lưu trữ game + firmware, còn "Supercard" đóng vai trò như adaptor trung chuyển giữa Gameboy và Mini SD. Tức là bạn chỉ cần chép Game+ firmware vào thẻ nhớ rồi cho thẻ nhớ vào SC, không cần cable nào khác ngoại trừ đầu đọc thẻ nhớ. Cách sử dụng bạn xem ở đây: http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=1791

Phần cheat mình không biết vì mình không xài SC.

Lỗi save game trong pokemon fire red (USA)

Bác nào có thể cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục lỗi ko thể save game trong phiên bản pokemon fire red (U),em đã thử down game này ở nhiều trang khác nhau nhưng lỗi đó vẫn chưa dc khắc phục,em phải save bằng giả lập và ko thể chơi tiếp khi hạ dc E4

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Bác nào có thể cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục lỗi ko thể save game trong phiên bản pokemon fire red (U),em đã thử down game này ở nhiều trang khác nhau nhưng lỗi đó vẫn chưa dc khắc phục,em phải save bằng giả lập và ko thể chơi tiếp khi hạ dc E4
Thử Justroms chưa ?
Vậy tội gì không đổi qua LG mà chơi cho khỏe :-".Nhưng hơi lạ vì năm ngoái chơi 100% roài mà kô sao ?Down nhưng nguồn nào rồi bạn ?À,đánh xong E4 thì nó ném mình ra menu,ấn continue mà là được mà ?Chả lẻ không bấm được continue ?Còn phần save hỏng,mình nghĩ là chỉ có băng GBA bị thôi chứ nhỉ ?Hỏng phần save.Thế các roms khác bạn có bị không ?

NKid

V.I.P Member
thieugiatri4492 nói:
Đó là do ROM lỗi, bạn chơi bản Leaf Green thì không bị.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN