Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình ở tận nha trang lận , ngoài đây thì chả có cái đại lý nào biết cái super card là cái gì cả , ông cho tui cái yahoo đi để có gì tiện liên lạc

Mình muốn mua supercard mini SD dành cho GB Sp tại HÀ nội thì phải mua ở đâu đây?

:(( Chẳng ở đâu còn nữa

Băng game thì toàn băng cùi hoặc cực cùi, ko có cái nào ra hồn cả

Ai đặt mua trên mạng dùm mình cái supercard mini SD đc ko , mình hậu tạ 100k vnd+ trả tiền giá trị món hàng

Bác tìm trên dealextreme.com ý, nhiều hàng lắm, khoảng cuối tuần này em làm thẻ visa debit để mua hàng trên đấy có gì em với bác ké vì em cũng ké với mấy đứa nữa mà, ít tiền nên mua flashcard cho kinh tế, dù gì chơi xong trò này mới chơi trò kia nên em không thích supercard lẵm:x

Buồn khủng khiếp

Đang chơi game ngon lành thì máy SP của mình nút R tự nhiên có vấn đề
Lúc ấn được lúc ko...
:(( Dùng SUper card hay chơi game nói chung mà ko có nut R thì xác định luôn

Bạn nào ở HN biết chỗ sửa ko ?Hotgame và 1 vài cửa hàng lớn ko nhận sửa nữa

Chắc buồn mà chết quá :((

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Buồn khủng khiếp

Đang chơi game ngon lành thì máy SP của mình nút R tự nhiên có vấn đề
Lúc ấn được lúc ko...
:(( Dùng SUper card hay chơi game nói chung mà ko có nut R thì xác định luôn

Bạn nào ở HN biết chỗ sửa ko ?Hotgame và 1 vài cửa hàng lớn ko nhận sửa nữa

Chắc buồn mà chết quá :((
Tự sửa..............vậy!

cho tatsu hỏi GBA Console có xài được Super Card ko vậy

Mình muốn mua supercard mini SD dành cho GB Sp tại HÀ nội thì phải mua ở đâu đây?

Chẳng ở đâu còn nữa

Băng game thì toàn băng cùi hoặc cực cùi, ko có cái nào ra hồn cả

Ai đặt mua trên mạng dùm mình cái supercard mini SD đc ko , mình hậu tạ 100k vnd+ trả tiền giá trị món hàng
Ở Hiệp Lực còn đấy, ở VN cái này đang cháy hàng nên chưa chắc đã có............

luonggiavu

Nấm nhỏ
Xài được bạn,mình chuẩn bị mua nên cũng nghiên cứu về nó chút xíu.Cho mình hỏi lại là hiện giờ ct giả lập snes nào xài ổn định nhất cho GBA vậy.Hình như phần cứng của GBA không đủ khả năng chạy game SNES thì phải.Có ai biết chỉ dùm nhé...
Cho hỏi thêm có ai xài chương trình giả lập SNES Advance chưa vậy,mình down về chỉ thấy 1 file snesadvance.dat,không biết phải làm sao nữa.Chỉ giúp nhé....

Xin cho mình hỏi : Nếu mình đang chơi giả lập trên máy tính thì có convert file save của trò chơi đó sang Supermini SDcard tren máy GBA đựơc không ? Bạn nào giúp mình với. Thank nhiều.

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Xin cho mình hỏi : Nếu mình đang chơi giả lập trên máy tính thì có convert file save của trò chơi đó sang Supermini SDcard tren máy GBA đựơc không ? Bạn nào giúp mình với. Thank nhiều.
Dc bạn ơi. Bạn chỉ cần cop file .Sav của game đó lên thẻ nhớ rồi gắn dzo SC. Nếu hok thì bạn có thể cop trực tiếp vào Flashtop bằng cách xóa file save cũ của game trong Flashtop và cop phần nhớ mới vào.

thắc mắc GBA advance!!

hiện nay trên thị trường máy GBA advance thì mình thấy hầu hết máy đều là mãy cũ hay hàng tồn kho??? liệu điều đó có đúng vì nghe thông tin dòng máy GBA này đc ko sản xuất nữa ( game and máy), nhưng máy vẫn thấy bán ào ào là thế nào nhi? cái khác nữa là mình còn thấy dòng GBA advance mới có tích hợp sẵn Game bên trong máy lun ( có thể chơi game mà ko cần băng) mún chơi băng cũng OK lun, mình đang phân vân liệu dòng Máy game nào sẽ hot đây, tính lượm 1 cái về chơi, các bác cho cái ý kiến nhá!! :321::1a:

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Mình có thể khẳng định với bạn 1 câu chắc chắn hơn đinh đóng cột rằng Gameboy Advance nguyên bản hiện giờ không còn hàng mới nữa vì Nintendo đã cho ngừng sản xuất từ năm 2003 khi phiên bản Sp ra đời. Bạn bảo máy bán ra ào ào thì mình hok tin dc vì làm gì còn ai bán nữa đâu ngoài hàng cũ và hàng chợ giời. Cái bạn bảo tích hợp sẵn game có thể là flash card chứ Nintendo hok hề sản xuất phiên bản GBA nào hok cần băng. Mà giờ này bạn mua GBA để sưu tập thì hay chứ mua về chơi thì không nên 1 tí nào vì GBA hok có đèn màn hình nên rất tôi chơi buổi đêm thì chịu nếu hok có đèn ngoài, thể nào bạn cũng chết tiền vì mua pin cho GBA hoặc kịch lắm bạn mua cho nó 1 bộ pin sạc. Nếu có điều kiên nên mua GBA SP hoặc GBM về mà chơi.

Kame-Hino

Super Moderators
Thật ra thì có cái gọi là GBA advance chơi ko cần băng cũng ok, mà có băng cũng được lun đó bạn, thông tin này đọc được trên DX

Món này gọi là Designer 2.9" LCD Portable Handheld Game Console with 92 Built-in Games, giá chừng 1tr

Link đây

thật ra ý mình hỏi chính là cái GBA advane này nè, mấy cái kia cũ quá òy, cái advance này hay còn gọi là cái 4 đèn phải ko? ko bít cái có sẵn game bên trong thì giá ở mình là bao nhiu nhi?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN