Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

8163264128

Thành viên lâu năm
ờ, cái đó ai chẳng biết. Nhưng kể cả đổi tên file rồi nhét vào cũng không đc :(
Sry đọc nhầm.
Bạn đổi tên file, đảm bảo là ảnh .JPG rồi cóp vào.
Kể cả ko đọc đc nó sẽ vẫn hiện ra trong Camera. Nếu ko đọc đc thì bạn chỉnh độ phân giải ảnh xuống. 640x480

Sửa lần cuối:

kamai91

Nấm nhỏ
mình có add 1 bạn nhưng do ko thấy add lại nên đã xóa , giờ bạn ấy add mình nhưng mình add lại thì nó cứ báo là fc đã đượcđăng ký nhưng trong dnah sách thì ko thấy , giờ phải làm sao

8163264128

Thành viên lâu năm
mình có add 1 bạn nhưng do ko thấy add lại nên đã xóa , giờ bạn ấy add mình nhưng mình add lại thì nó cứ báo là fc đã đượcđăng ký nhưng trong dnah sách thì ko thấy , giờ phải làm sao
Kiểm tra lại code xem gõ đúng chưa. Nếu ko đc thì bảo bạn kia xoá làm lại từ đầu.

tình hình là em có một em 3ds japan version mua cách đây 2 năm và rất ít khi sử dụng, fw của máy bây h là 3.0 , vừa tậu đc em gateway sướng quá định chơi thử nhưng gt chỉ hỗ trợ 4.1 đen 4.5, em đinh update máy lên 4.1 đen 4.5 nhưung không tài nào tìm đc băng game để update vì băng 3ds japanese hiếm quá đã thế phải đúng băng tích hợp fw từ 4.1 tới 4.5 :( (máy em là japan nên phải update bằng băng japan) em ở hn xin hỏi có bác nào ơ hn mà có băng ko em xin update nhờ con máy vậy, em xin cám ơn nhiều
PS ko biết ra mấy quán bán game họ có ko nhỉ

keubibo

Nấm nhỏ
Chịu khó kiếm thôi bạn, trc cũng có bạn bán băng game Jp trong 4rum đó nhưng k rõ là game có fw 4.1-4.5 k vì đợt cũng lâu rồi, k nhớ, h chịu khó kiếm cả bên này lẫn bên gvn , nhattao... nữa. Máy bạn EU thì mình cũng giúp ngay :D tiếc là Jp thì hơi khó kiếm.

Cho mình hỏi là làm sao để coi được video trên ứng dụng nintendo videos, nó toàn báo là không có videos cho nơi mình ở, mình chọn region là new york hay california đều không được ? Với 3DS không có hdh đâu nhỉ, chỉ có FW thôi đúng không ?

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
Cho mình hỏi là làm sao để coi được video trên ứng dụng nintendo videos, nó toàn báo là không có videos cho nơi mình ở, mình chọn region là new york hay california đều không được ? Với 3DS không có hdh đâu nhỉ, chỉ có FW thôi đúng không ?
tại địa chỉ IP của bạn là ở VN nên ko down video đc, bạn có thể vào mục hướng dẫn xem video trên Nintendo Video của 3DS trong forum đấy, có hướng dẫn chi tiết ;)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN