Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hiện tại mình đang có nhu cầu mua 1 em 3ds xl nên xin phép hỏi các bạn mấy điều sau:
- mình hiện đc biết 2 loại flash card là r4 và scds2 hot nhất hiện nay. Mình cũng có nhu cầu chơi game gba thì theo các bạn có nên mua scds2 ko và càn thiết phải thẻ nhớ 8g k
- mình k hiểu lắm rằng csds2 hỗ trợ update tốt hơn tức là nếu mình muốn up máy lên 6.x đeer chơi game mới thì có chơi đc game trên flash nữa k hay bắt buộc phải để fw cũ
- hiện mình ở hà nội và đang phân vân k biết nên mua máy ở đaau. Thấy hotgame trang web giới thiệu 3ds cũng nghèo nàn nên mình đang suy nghĩ mua ở n shop r ship ra hà nôi. Các bạn có thể tư vấn cho mình chút về vđề này.
Mình đang phana vana k bieets cos cawnf thiet combo máy+csds2+thẻ nhớ 8g :D. Và k biết màu gì đẹp nhất. Cảm ơn các bạn

trungkkk

Nấm nhỏ
- Nếu bạn chơi cả GBA thì cứ DS2 mà thẳng tiến thôi. Thẻ nhớ 8G thì tớ thấy hơi thừa vì đa số game DS dung lượng khoảng tầm 120MB/ 1 game, còn game GBA thì chỉ có vài MB / game. thẻ nhớ nhiều copy nhiều game >>>>chưa chơi hết game này đã chuyển game khác >>> nhanh chán và cuối cùng chẳng chơi hẳn hoi được 1 game nào cả@@!
- SCDS2 đã hỗ trợ chay trên FW mới nhất rồi đó(cái này cứ vô trang chủ của nó là biết)
- Cái này ko ở HN nên chịu ^^!
p/s chắc bạn đủ tiền mua scds2 thì sao ko cố thêm tý nữa mua con Gateway về vừa chơi được game 3ds vừa chơi được game ds.(cái bày ý kiến cá nhân ^^!)

em mới mua máy nên chưa hiểu rõ máy lắm, ai bít thì giải thích hộ em với nhé, sao máy báo hết pin tự động tắt máy thì lúc sạc xong mất đèn trong vòng 2 giờ là đầy , có lúc 3,4 giờ sau mới đầy là sao thế, ai bít chỉ giùm em với.

tronglovan

Nấm nhỏ
tình hình là vừa mua lại 1 em 3ds xl,muốn vào mạng bằng em nhưng kết nối wifi từ em với wifi nhà mình thì ko kết nối được,có cao nhân nào biết tại sao ko ạ

edit: đã sửa lỗi được,tại em nhập nhầm mã wifi :v,nhưng vào bằng chương trình mặc định của em 3ds thì font lỗi tùm lum,có bác nào biết khắc phục ko chỉ em với :v

Sửa lần cuối:

8163264128

Thành viên lâu năm
tình hình là vừa mua lại 1 em 3ds xl,muốn vào mạng bằng em nhưng kết nối wifi từ em với wifi nhà mình thì ko kết nối được,có cao nhân nào biết tại sao ko ạ

edit: đã sửa lỗi được,tại em nhập nhầm mã wifi :v,nhưng vào bằng chương trình mặc định của em 3ds thì font lỗi tùm lum,có bác nào biết khắc phục ko chỉ em với :v
3DS ko hiển thị đc TV.
các bác làm ơn cho em hỏi rằng nếu em chơi pokemon giả lập bằng desmume thì có dùng đc save game đó để chơi trên flash card 3ds xl không vầy
Convert trước đã. Rồi rename -> cóp vào

Như tựa đề, e mới mua băng gốc Mario & Luigis Dream Team. Đăng nhập vào eshop thì nó báo update game nhưng lại bắt nhập ZIP code "to calculate tax", vậy e phải nhập ntn ?
P/s: update ở đây sẽ lưu lại ở đâu, trực tiếp trên gamecard hay trong thẻ nhớ SD ? E cảm ơn rất nhiều :)

8163264128

Thành viên lâu năm
Như tựa đề, e mới mua băng gốc Mario & Luigis Dream Team. Đăng nhập vào eshop thì nó báo update game nhưng lại bắt nhập ZIP code "to calculate tax", vậy e phải nhập ntn ?
P/s: update ở đây sẽ lưu lại ở đâu, trực tiếp trên gamecard hay trong thẻ nhớ SD ? E cảm ơn rất nhiều :)
Trên SD.
ZIP bạn tìm zip California rồi nhập vào.

Chào m.n, mình có 1 vài thắc mắc về 3ds

1. nintendo 3ds chơi pkm x y dk k ( thấy đa số các bạn toàn chơi = 3ds xl )
2. firmware là j, game có bị phụ thuộc vào firmware hay k, có thể up firmware dk k
3. gateway là j?

Vì là newbie nên hỏi hơi nhìu. Mong các bác thông cảm. tks nhìu :D

8163264128

Thành viên lâu năm
Chào m.n, mình có 1 vài thắc mắc về 3ds

1. nintendo 3ds chơi pkm x y dk k ( thấy đa số các bạn toàn chơi = 3ds xl )
2. firmware là j, game có bị phụ thuộc vào firmware hay k -Có , có thể up firmware dk k -Có, nhưng nên cân nhắc
3. gateway là j? FC chơi ROM 3DS, hỗ trợ fw 4.1-4.5

Vì là newbie nên hỏi hơi nhìu. Mong các bác thông cảm. tks nhìu :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN