Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

8163264128

Thành viên lâu năm
Tới đây mình định mua 1 FC cho 3DS, mạo muội thăm dò ý kiến các cao nhân trước khi đưa ra quyết định :).
Mình cũng có đọc qua một vòng thì thấy bi giờ thì có GateWay và một vài clone (e.g: R4i gold 3DS) là chạy được rom game 3DS - cũng nói luôn là 3DS của mình hiện đang ở FW 4.1 - giữ từ xưa để xài con ace2i :D.

Cũng chưa rõ thực hư ra sao nên nhờ mọi người tư vấn giúp ... về độ tương thích với game mới, giá cả, tình trạng update fw từ nhà cung cấp, blah blah ...
Cảm ơn mọi người nhiều >:D<:)>-
Hiện tại thì cứ GW thôi.

Cho mình hỏi mình mới mua Ri4 gold 3DS những không biết cách setup FW mới. Mình có lên trang Ri4dsi.cn down về 2 file r4igold_3DS62_Patch và Wood_R4iGold_V1.64 những không biết cài như thế nào, sợ vọc hư máy. giải nén ra thì thấy 2 file R4iGold_3DS62_Patch_NDSi_3DS và R4iGold_3DS62_Patch_NDSL_3DS, mình không biết là bỏ file nào vào thẻ nhớ, mình xài 3DS XL, có cần Wood R4I Gold 1.64 vào chung luôn không. Mình mới chơi nên không rành lắm, mong giúp đỡ

Mọi người ơi cho mình hỏi nhé. Giờ cái fc DsTwo hỗ trợ 3DS đến fw cao nhất là bao nhiêu thế ? :D Định rước 1 e 3DS về để chơi MH3U với gba. Và giá DsTwo + thẻ nhớ 2nd bây giờ tầm bn nhỉ ? Vô cùng cảm ơn mọi người :D
Edit : BH mua phải cái máy có fw thấp hơn 4., muốn up lên 4. để chơi gateway thì cắm game nào vào cũng được hay phải là mấy game cũ ? Nếu mấy game đó trc đấy đã chơi ở máy có fw cao ( như 7. chẳng hạn ) thì mình cắm vào nó up lên luôn 7. ? Mới từ bên Psv sang nên hơi bị gà :(

bluke

Nấm bình thường
Mọi người ơi cho mình hỏi nhé. Giờ cái fc DsTwo hỗ trợ 3DS đến fw cao nhất là bao nhiêu thế ? :D Định rước 1 e 3DS về để chơi MH3U với gba. Và giá DsTwo + thẻ nhớ 2nd bây giờ tầm bn nhỉ ? Vô cùng cảm ơn mọi người :D
Edit : BH mua phải cái máy có fw thấp hơn 4., muốn up lên 4. để chơi gateway thì cắm game nào vào cũng được hay phải là mấy game cũ ? Nếu mấy game đó trc đấy đã chơi ở máy có fw cao ( như 7. chẳng hạn ) thì mình cắm vào nó up lên luôn 7. ? Mới từ bên Psv sang nên hơi bị gà :(
Ds2 supoort fw mới nhất luôn đó bạn.
Máy nếu fw thấp hơn 4.5 thì cứ lấy game card thấp hơn hoặc bằng 4.5 mà update lên. Chuyện game card đó có chơi trên máy có fw cao hơn thì không dính dáng gì hết.

Ds2 supoort fw mới nhất luôn đó bạn.
Máy nếu fw thấp hơn 4.5 thì cứ lấy game card thấp hơn hoặc bằng 4.5 mà update lên. Chuyện game card đó có chơi trên máy có fw cao hơn thì không dính dáng gì hết.
Làm thế nào để biết gc có fw bao nhiêu hả bạn ?
Cảm ơn bạn nhiều :D

Cho mình hỏi, có thể chơi game hack bằng GW mà ko cần boot vào emunand ko? Tức là mở máy lên bỏ GW vào là chơi luôn như chơi game DS ấy, không cần phải boot vào emunand :)

Cho mình hỏi mình mới mua Ri4 gold 3DS những không biết cách setup FW mới. Mình có lên trang Ri4dsi.cn down về 2 file r4igold_3DS62_Patch và Wood_R4iGold_V1.64 những không biết cài như thế nào, sợ vọc hư máy. giải nén ra thì thấy 2 file R4iGold_3DS62_Patch_NDSi_3DS và R4iGold_3DS62_Patch_NDSL_3DS, mình không biết là bỏ file nào vào thẻ nhớ, mình xài 3DS XL, có cần Wood R4I Gold 1.64 vào chung luôn không. Mình mới chơi nên không rành lắm, mong giúp đỡ
ai giúp mình với

Ai cho hỏi cái hiện giờ mình muốn mua nạp tiền vào eshop để mua đồ thì có những cách nào, nghe báo nó khóa thẻ visa việt nam rồi.

Thiên Yết

Nấm bình thường
Tắt wifi chơi bình thường mà bạn, tắt wifi chơi thì chắc cũng 4~5 tiếng ấy, hạ độ sáng thì còn lâu nữa :)
Cái đó là giao diện dùng cho việc ol, không thích thì bấm dấu mũi tên ở 2 góc trên đo, để chuyển sang pokemon amie hay super trainning, còn không thì để đó ko ảnh huong gi đến game cả.

8163264128

Thành viên lâu năm
Ai cho hỏi cái hiện giờ mình muốn mua nạp tiền vào eshop để mua đồ thì có những cách nào, nghe báo nó khóa thẻ visa việt nam rồi.
Có thể mua thẻ eShop rồi nạp vào.
Em dùng Nintendo 3DS XL nếu up thẻ mình dùng file đuôi NDSi hay NDSL anh. Em hỏi trước để mốt có patch mới em tự up
Dùng NDSi.

Cái đó là giao diện dùng cho việc ol, không thích thì bấm dấu mũi tên ở 2 góc trên đo, để chuyển sang pokemon amie hay super trainning, còn không thì để đó ko ảnh huong gi đến game cả.
Thks bạn nhìu. Tiện thể cho mình hỏi tạo tài khoản eshop ntn và xài pokebank ntn vậy bạn.

Thiên Yết

Nấm bình thường
Thks bạn nhìu. Tiện thể cho mình hỏi tạo tài khoản eshop ntn và xài pokebank ntn vậy bạn.
Bạn vào biểu tượng eshop thì nó sẽ kêu bạn tạo id với pass thôi, còn pokebank thì down về nó có hướng dẫn sơ về cách đung ấy, xài cũng giống như trong box pokemon trong game ấy, còn chuyển pkm từ phần khác thì down them pkm transporter.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN