Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em có dùng R4i Gold chơi game, nhưng không biết có nên để spotpass automatic software updates không anh, em sợ nó tự update FW lên bản mới nhất, hay là mình phải vào settings cài đặt hệ thống mới update.

8163264128

Thành viên lâu năm
Em có dùng R4i Gold chơi game, nhưng không biết có nên để spotpass automatic software updates không anh, em sợ nó tự update FW lên bản mới nhất, hay là mình phải vào settings cài đặt hệ thống mới update.
Ko tự up nhưng nó cứ hỏi liên tục khi bật máy, dễ ấn nhầm nên tốt nhất là tắt wifi đi.

Bạn Thiên Yết cho mình hỏi thêm cái nữa nhé :3
Mình mua máy cũ nên tài khoản eshop là của ngta. Bây jo mình mún tạo 1 cái mới của riêng mình nhưng mình tìm mãi k thấy chỗ sign out tài khoản cũ ở đâu. Cái Mii cũng vậy, mình mún sign out cái FC cũ và tạo 1 cái mới thì ntn.
Mình là newbie nên k bít, mong bạn chỉ giúp ^^.
Thks nhìu.

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình mua máy cũ nên tài khoản eshop là của ngta. Bây jo mình mún tạo 1 cái mới của riêng mình nhưng mình tìm mãi k thấy chỗ sign out tài khoản cũ ở đâu. Cái Mii cũng vậy, mình mún sign out cái FC cũ và tạo 1 cái mới thì ntn.
Thks nhìu.
Phải format máy thôi.

Thiên Yết

Nấm bình thường
Thks nhìu.
Thế bây giờ có vô éhop được không, nếu được thì vô phần Menu ở góc trái->Setting/Other->Club nintendo account, sau đó unlink rồi đăng nhập acoount của bạn vào là ok.

mọi người ơi, cho mình hỏi, mình sắp mua 3DS, tiền nong thì không có nhiều nên chắc tạm thời chỉ chơi cho qua game của DS thôi. Vậy để chơi được thì phải làm thế nào ? Sử dụng card gì, mua ở đâu ? Có bị hạn chế firmware gì không ạ ?

Cảm ơn mọi người :)

8163264128

Thành viên lâu năm
mọi người ơi, cho mình hỏi, mình sắp mua 3DS, tiền nong thì không có nhiều nên chắc tạm thời chỉ chơi cho qua game của DS thôi. Vậy để chơi được thì phải làm thế nào ? Sử dụng card gì, mua ở đâu ? Có bị hạn chế firmware gì không ạ ?

Cảm ơn mọi người :)
Mua SCDS2 hoặc R4i Gold DSN. Cả 2 đều dùng đc với fw 7.1.

Cho mình hỏi . Hiện R4 Deluxe có chơi đc Brave Defaut bản E mới ra ko ? Search trên google ko thấy nói BD yêu cầu system phiên bản bao nhiêu cả .

cho mình hỏi là : Khi Format Sytem trong Nintendo 3DS nó sẽ xóa hết dữ liệu trong máy đg' ko ? mình có thẻ SD down 2 game PKMN X & Y liệu khi Format nó có xóa Game ko ?

cho mình hỏi,tình hình là mình sạc pin 3ds mà không thấy nó lên đèn.Mình đã thay cục chuyển 220v-110 nhưng vẫn không thấy nó lên đèn..Giờ làm sao đây,máy mình sắp tèo pin rồi :(

Cho mình hỏi trung bình thì 3ds cần bao nhiêu thời gian để sạc đầy khi để chế độ sleep, và khi sạc xong thì đèn báo sạc có tự động tắt ko
Xin mọi người góp ý

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN