Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kurogane

nWriter
mình vô system setting xem thấy ver 6.2.0-12u,giờ làm sao để mình vào đc eshop hả bạn?
không có gì cả, tại mạng chập chờn đó, nhiều khi wifi mình hiện full nhưng vào eshop ko đc, mình cũng ko biết sao, thấy lát nó nhảy đúng là wifi 0 gạch nên mới bị văng ra, thậm chí wifi chập chờn 1 chút xíu khi nó load cũng bị văng ra nữa. Cách tốt nhất là vào setting, chỉnh lại đường dẫn của google, mã là 8.8.8.8-8.8.4.4 và mỗi lần vào eshop down hay update thì ngồi kế cục wifi.

không có gì cả, tại mạng chập chờn đó, nhiều khi wifi mình hiện full nhưng vào eshop ko đc, mình cũng ko biết sao, thấy lát nó nhảy đúng là wifi 0 gạch nên mới bị văng ra, thậm chí wifi chập chờn 1 chút xíu khi nó load cũng bị văng ra nữa. Cách tốt nhất là vào setting, chỉnh lại đường dẫn của google, mã là 8.8.8.8-8.8.4.4 và mỗi lần vào eshop down hay update thì ngồi kế cục wifi.
bạn có thể chỉ rõ mình cách setting đường dẫn google đc không?

Kurogane

nWriter
cái này mình cũng chưa làm, vì lần trước mình lên Nshop mua R4i, mình có nói tình trạng này, anh đó nói setting lại đường dẫn google, mình nhờ ảnh làm giùm máy mình tại chỗ nhưng do lúc đó Nshop nhập hàng nên ảnh ko làm đc, mình thấy cũng dễ nên định đem về làm thì mình lo chơi game DS tới giờ nên chưa thử. Bạn có thể đợi Nshop mở cửa thì pm yh hỏi kỹ thuật xem, hoặc google search :)

Mình là mem mới cho mình hỏi chút ít.

Mình update 3ds của mình, tiện thể mình định update luôn r4i. Khi lên nintendo.com thì thấy fw hiện tại của 3ds nó ghi là VERSION 8.0.0 18U còn lên trang web của r4i thì nó lại hiện lên fw cao nhất của nó là VERSION 8.0.0 18

Vậy giữa hai cái đó: 18 và 18U có phải là khác nhau ko hay nó ghi thiếu ?

Kurogane

nWriter

Mình update 3ds của mình, tiện thể mình định update luôn r4i. Khi lên nintendo.com thì thấy fw hiện tại của 3ds nó ghi là VERSION 8.0.0 18U còn lên trang web của r4i thì nó lại hiện lên fw cao nhất của nó là VERSION 8.0.0 18

U là US, J là Japan, E là EU, vì là xài r4i chơi game DS nên chỉ cần biết fw bao nhiêu, ko cần biết máy hệ gì.

bluke

Nấm bình thường
U chỉ phân vùng US tương tự J là Japan, E là EU. Còn cài R4i không để vì nó suport hết

Tình hình là mình mới mua máy 3DS mà đọc hàng loạt các thread nhiều thông tin quá nên hơi bị choáng với đọc cũng chả hiểu gì... Nên giờ mình bưng lên đây hỏi nuôn.

1.Máy mình version là 6.0.12 gì ấy, mình muốn váo eShop nhưng nó bắt update máy lên. Cho hỏi là có nên up lên hem? Tại thấy có vài người kiu đừng up( mà chả hiểu tại sao?) Up lên rồi có thể mua cái thẻ gì về để chơi game DS đc ko? Nếu mua thì nên mua thẻ hack nào?

2.Vả lại cái thẻ hack gì đó đã cài đc game dạng như pokemon X hay smash bros gì chưa? Và nếu chơi đc thì có chơi online đc ko? ( dạng như trade pkm, competitve battling etc đồ)

Mong đc giúp đỡ, vì đã lâu lắm dồi chả mày mò mấy cái handheld này ( từ thời psp-2000 :))) cảm ơn rắt nhiều nếu ai sẵn lòng giúp đỡ mình. :3

Kurogane

nWriter
Tình hình là mình mới mua máy 3DS mà đọc hàng loạt các thread nhiều thông tin quá nên hơi bị choáng với đọc cũng chả hiểu gì... Nên giờ mình bưng lên đây hỏi nuôn.

1.Máy mình version là 6.0.12 gì ấy, mình muốn váo eShop nhưng nó bắt update máy lên. Cho hỏi là có nên up lên hem? Tại thấy có vài người kiu đừng up( mà chả hiểu tại sao?) Up lên rồi có thể mua cái thẻ gì về để chơi game DS đc ko? Nếu mua thì nên mua thẻ hack nào?

2.Vả lại cái thẻ hack gì đó đã cài đc game dạng như pokemon X hay smash bros gì chưa? Và nếu chơi đc thì có chơi online đc ko? ( dạng như trade pkm, competitve battling etc đồ)

Mong đc giúp đỡ, vì đã lâu lắm dồi chả mày mò mấy cái handheld này ( từ thời psp-2000 :))) cảm ơn rắt nhiều nếu ai sẵn lòng giúp đỡ mình. :3
1. R4i DSN (Nshop 450k) để chơi game DS hoặc SCTwo (Nshop 960k thì phải) chơi game DS, GB, GBC, GBA. Đã FW 6.0 thì up hay không cũng đc, nhưng mua R4i thì đưa ng` ta máy để ng` ta up lên cho đúng FW, mốt mình up FW máy lên thì đem cái R4i ra tiệm cho ng` ta up lên giúp mình hoặc rành thì ngồi ở nhà tự up.

2. Chờ người khác trả lời vì mình ko xài Gateway hoặc xem cái này nó nói gì

shadowprophet

Nấm bình thường
Mọi ng cho mình hỏi là có cách nào chuyển file sasve k. Tình hình là mình đang chơi FE hay PKM X trên rom US ở GW, bh mình ms đc mua mấy thẻ xịn US của nó, cắm vào chơi thì toàn fai new game. Ae có cách nào dùng save cũ k, chi mình vs :((

- Cho em hỏi máy 3DS có thể duyệt web vào fb như pc được không?
- Máy nintendo 3DS fw 4.5 hack bán trên shop có thể kết nối wifi và vào mạng được không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN