Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sky3DS bỏ được giới hạn 10 game rồi. Nếu là ver nút đỏ thì phải làm thêm bước nào đấy với rom thì mới được. Còn nếu nút xanh thì tự động làm hộ cái bước kia.

RainThunder

Nấm nhỏ
Mấy loại này cũng tương đương nhau, tuy nhiên R4iDSN và R4iGold (của trang r4ids.cn) dùng kernel Wood nên có vẻ nhỉnh hơn một chút.

P/s: Có rất nhiều loại R4iGold, cần chú ý tên website trên nhãn flashcard trước khi mua :)

các bác cho mình hỏi giờ máy 3DS XL hack được chưa vậy, máy hack có chơi monster hunter 4 được không ạ ??

Sửa lần cuối:
Online bình thường bạn nhé, bạn mua GW về và đọc và làm theo hướng dẫn có trong forum là có thể chơi game hack được :D
đã có ai chơi đc MH4 bằng máy hack chưa nhỉ, mình thử hỏi bên Shop Game 3 Hàng Mành thì bác psp123 bảo là3DSXL từ FW 9.2 trở xuông hack được nhưng Monster hunter 4 chơi khả năng sẽ phải up lên 9.4, máy sẽ mất hack ko chơi đc MH4

devil6002

nWriter
đã có ai chơi đc MH4 bằng máy hack chưa nhỉ, mình thử hỏi bên Shop Game 3 Hàng Mành thì bác psp123 bảo là3DSXL từ FW 9.2 trở xuông hack được nhưng Monster hunter 4 chơi khả năng sẽ phải up lên 9.4, máy sẽ mất hack ko chơi đc MH4
Gateway có chức năng emunand mà, update emunand lên 9.4 thì chơi đc MH4 thôi.

Qua tết dự là em sẽ có ít tiền khoãng 2tr5 nên muốn mua 1 em handheld chơi game cho nó kinh tễ. em thấy con 2ds hay dòng 3ds sao màn xấu vậy ( 400x240) còn con ps vita màn thì khỏi phải bàn rồi. cấu hình cũng ngon hơn hẳn.

Mà nghe nói ps vita sắp bị khai tử... không biết có thật không ?

Nhờ các bác tư vấn ạ, em rất thích thiết kế của 2 ẻm này :sexy:

Vào đây hỏi thì bạn biết câu trả lời rồi đấy . Đùa thôi chứ chắc bạn ko hiểu rồi . Nintendo chưa bao giờ mạnh về mặt đồ họa . Game đều hướng tới cách chơi và gameplay nhiều hơn . 2t5 đủ để bạn kiếm đc 1 cái 3ds xl 2hand luôn chứ ko phải 2ds nữa . Vì giờ bản new3ds ra nên bản cũ giá hạ nhiều . Còn chỉ muốn hình ảnh đẹp thì lấy vita đi . Mà vita mới chỉ hack để chơi đc game psp cũ thôi đấy . Phải nhớ giờ chọn mua máy là do games .

Vào đây hỏi thì bạn biết câu trả lời rồi đấy . Đùa thôi chứ chắc bạn ko hiểu rồi . Nintendo chưa bao giờ mạnh về mặt đồ họa . Game đều hướng tới cách chơi và gameplay nhiều hơn . 2t5 đủ để bạn kiếm đc 1 cái 3ds xl 2hand luôn chứ ko phải 2ds nữa . Vì giờ bản new3ds ra nên bản cũ giá hạ nhiều . Còn chỉ muốn hình ảnh đẹp thì lấy vita đi . Mà vita mới chỉ hack để chơi đc game psp cũ thôi đấy . Phải nhớ giờ chọn mua máy là do games .
bác cho hỏi là 2ds có dùng GW đc k, tại em nuốn mua 1 con 2ds rùi mua thêm GW nữa ^^

NineOneOne911

Nấm nhỏ
cho em hỏi thêm là giá card DS giờ rẻ chưa ạ, tại vì em thấy con này chơi tốt card game DS ...
Tầm 400k cho new và 200-300k cho 2nd cũng ko phải là mắc lắm.

Nói thêm là nên tích tiền mua XL 2nd + r4i chơi game ds, từ từ mua gw sau chứ 2ds khá thô và ko thể bỏ túi dc... Vita hiện như 1 hệ máy chết rồi, mặc dù cấu hình cao nhưng game thì chả ai làm toàn remake thôi. Mấy game độc quyền hiện chỉ còn của sony chứ cty khác đều chạy sang 3ds hết rồi zzz

Tầm 400k cho new và 200-300k cho 2nd cũng ko phải là mắc lắm.

Nói thêm là nên tích tiền mua XL 2nd + r4i chơi game ds, từ từ mua gw sau chứ 2ds khá thô và ko thể bỏ túi dc... Vita hiện như 1 hệ máy chết rồi, mặc dù cấu hình cao nhưng game thì chả ai làm toàn remake thôi. Mấy game độc quyền hiện chỉ còn của sony chứ cty khác đều chạy sang 3ds hết rồi zzz
R4i support hết các game ds phải k bác. Em thì chơi pokemon la chính

Sent from my iPhone using Tapatalk

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN