Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

bluke

Nấm bình thường
Z rom minh da patch header rui , khong duoc update tren eshop ho a , v lai may em may he jap ma xai rom he us hay eu z co update game truc tiep tren eshop dc ko a .
Giữa update với patch header, cia, hay rom không liên quan gì với nhau hết. update cũng như DLC sẽ được cài vào thẻ SD trong 1 thư mục riềng cho nên không liên quan gì đến nhau cả. Khi start game thì nó sẽ check thấy có update, dlc thì nó sẽ pass qua vậy thôi.
Hiện tại Nintendo đang khóa phân vùng theo máy cho nên máy hệ nào thì chỉ truy cập eshop hệ đó thôi nên không update trực tiếp được. Trong trường hợp này chỉ có EmuNAND và cài .cia thôi.

Kurogane

nWriter
Nếu thế khi mình out cái tài khoản đấy ra thì phải hết abn chứ, đằng này vẫn vậy
nó ban kiểu theo dõi NNID đã dùng code hack hay bị report, NNID đó đăng nhập eshop bằng máy nào thì nó sẽ dựa theo đó ban IMEI của máy đó. Nên một khi đã bị ban mà tháo NNID đó ra thì cũng chẳng được gì.

ko biết còn ai vào thớt này ko nhỉ, các bác cho em hỏi là, em rất khoái dòng game persona của atlus, em đã cày nát P4 golden, P3 FES, P3 portable, PQ rồi, giờ đang tìm game để chiến tiếp, vậy trên 3ds có game RPG nào có chất lượng tương tự ko, em khoái cốt truyện hay, gameplay đã, e search thử thì thấy có mấy cái RPG đc đánh giá cao trên 3ds là Bravely default, etrian odyssey, Kindom hearts 3D, fantasy life, fire emblem awakening... nên chơi cái nào trc nhỉ :D

Mấy cái game bạn kể thì gần như khác nhau một trời một vực về gameplay, Bravely Default thì giống như Final Fantasy, Persona Q thì hình như là có phần dungeon crawling giống Etrian Odyssey, nếu bạn đã từng chơi các bản Fire Emblem với Kingdom Hearts trước thì 2 bản trên 3DS đều ok, Fantasy Life thì lại kiểu real time battle như mấy game Zelda chứ không có turn-based.
Hầu hết mấy game trên đều có demo trên eshop, bạn có thể down về và thử xem có hợp không, mình thì khuyên là chọn Fire Emblem :))

Thiên Yết

Nấm bình thường
ko biết còn ai vào thớt này ko nhỉ, các bác cho em hỏi là, em rất khoái dòng game persona của atlus, em đã cày nát P4 golden, P3 FES, P3 portable, PQ rồi, giờ đang tìm game để chiến tiếp, vậy trên 3ds có game RPG nào có chất lượng tương tự ko, em khoái cốt truyện hay, gameplay đã, e search thử thì thấy có mấy cái RPG đc đánh giá cao trên 3ds là Bravely default, etrian odyssey, Kindom hearts 3D, fantasy life, fire emblem awakening... nên chơi cái nào trc nhỉ :D
Chơi Bravely default đi bạn, game được đầu tư kỹ và giá game thì giờ cũng rẻ rơi vào khoảng 450k~550k khá hợp túi tiền để thử đó, mấy game còn lại ít thấy bán trừ kingdom hearts :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN