Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Vô menu gateway bằng web.
Backup system nand trước.
Chọn downgrade (nhớ plug charger vô), chọn yes r chờ...
Xong nó đẩy về system nand 4.2...tiếp theo là hack bằng thẻ xanh...

Lên trang chủ của gateway bằng pc . Trên đấy có đầy đủ hướng dẫn và các thứ cần thiết để down về . Đọc qua 1 lần là hiểu hết .

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi mình dùng GW xài bình thường. Bây giờ mình muốn đổi thẻ SD của máy cho dung lượng lớn hơn để cài CIA chơi online thì chỉ cần copy qua thẻ mới thôi hả hay phải cài gateway lại từ đầu?
Không cần p cài, chỉ cần copy hết những j trong thẻ cũ r vô tạo lại emunand là đc

Dù máy chưa chính thức về shop nhưng trong forum ta chắc cũng có nhiều anh em có "New" rồi nhỉ , em viết bài này cũng là để hỏi 1 vài điều để thoả trí tò mỏ thôi :

- Như các bạn đã biết là : lúc load các trang báo , ảnh , truyện tranh thì bé "Old" thường bị mất ảnh , nếu load đc ảnh thì lúc zoom ra bị vỡ kinh khủng , vậy trên "New" có gặp tình trạng tương tự không

- Video xem trên Internet Browser app : có rõ không , cụ thể độ phân giải cao nhất là bao nhiêu 240p ,360p hay 460p ( mình cũng biết là không thể cao hơn rồi :)) ) nghe nói có thể xem phim 3D trên bé "New" - chắc thích lắm nhỉ :3

- Trên "Old" thì thường xuyên có tình trạng có 1 cơ số trang web load không đc , hiện thông báo kêu : " trang quá nặng , không tải đc " - trên "New" đc Nintendo nâng lên HTML5 thì có còn tình trạng vậy không

- Mình nghe nói có thể chuyển tải dữ liệu giữa laptop dùng chung wifi với bé "New" qua lại đc , vậy cụ thể là thế nào , cách thức ra sao .

- Tải nhạc trực tiếp từ Internet Browser về micro card đc không

- Nghe nói có chắc năng hiển thị 3D mới , vậy có còn tình trạng drop frame hay nhoè hình ảnh khi bật 3D không

Các điều trên mình hỏi chú yếu về điểm yếu cua "Old" rất mong nó đc khắc phục trên "New" , bác nào có rồi test thử để mình và mọi người trong forum hiểu hơn phần nào nhé :)) Cảm Ơn rất nhiều

8163264128

Thành viên lâu năm
1) Có thể nhưng ít hơn rất nhiều
2) Cao nhất 480p, scale xuống 240. Có 3D. Bạn dùng Plex để stream cũng đc
3) HTML5 ko liên quan. Do N3DS có nhiều RAM hơn nên đỡ bị.
6) Settings > Micro SD Management. Lưu ý nó sử dụng SMB.
7) Không.
8) Cái đó là do game. Cái chức năng đó để chỉnh góc nhìn thôi.

mượn test thôi chứ mổi lần dùng đều phải dùng game đó để vào gateway.
mà giờ có cubic ninja rồi, ai lúc trước mua rồi giờ khỏe, lúc trước Halo bán có 200k.

OTE="yunneg, post: 450969, member: 65863"]mượn test thôi chứ mổi lần dùng đều phải dùng game đó để vào gateway.
mà giờ có cubic ninja rồi, ai lúc trước mua rồi giờ khỏe, lúc trước **** bán có 200k.[/QUOTE]

Máy jap bác ạ :v

Mình share acc cho thằng bạn chơi chung, bây giờ nó muốn tách ra để đú online Mh4u nhưng lại ko muốn mất save mh3u cũ của nó. Có cách nào chuyển save từ acc này sang acc khác không các bạn nhỉ?

Hiện tại mình đang có 570 coins, chỉ cần thêm 30 coins nữa là lên Pla, có bạn nào còn dư code thì cho mình xin 1 cái, sẽ hậu tạ trong khả năng :D.

Mới nhờ người nhà gởi về cho con new3ds LL, hôm nay nhận hàng gọi ngay cho Nshop hỏi Sky3ds thì đc báo là không có chơi đc freeregion, buồn toàn tập. Có bác nào đang xài máy new3ds Jp với Sky3ds cho mình hỏi là version mà thấp hơn 9.5 thì có chơi được game US không vậy? Và có forums nào để tham khảo về thẻ Sky3ds không cho mình xin với, ở nin với gamevn không thấy topic tổng hợp về con Sky3ds này

lynghn3ds

Nấm nhỏ
Mới nhờ người nhà gởi về cho con new3ds LL, hôm nay nhận hàng gọi ngay cho Nshop hỏi Sky3ds thì đc báo là không có chơi đc freeregion, buồn toàn tập. Có bác nào đang xài máy new3ds Jp với Sky3ds cho mình hỏi là version mà thấp hơn 9.5 thì có chơi được game US không vậy? Và có forums nào để tham khảo về thẻ Sky3ds không cho mình xin với, ở nin với gamevn không thấy topic tổng hợp về con Sky3ds này
chào bạn =) ver trên 8x, dưới hoặc bằng 9.2 sẽ chơi được bằng GATEWAY .Nếu máy bạn đang ở 9.2 thì chúc mừng. Còn hơn 9.2 thì Sky3ds nhé. Bây giờ Sky3ds hỗ trợ được 9.5.0 nhé

Sửa lần cuối:
FW từ 9.2 trở xuống mới dùng đc gateway . Còn hơn thì phải dùng sky3ds . Và sky3ds hiện tại ko free region nhé . Nghĩa là máy hệ nào chỉ chơi game hệ đó thôi . So sánh chức năng thì gateway hơn hoàn toàn sky3ds nhé .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN