Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mới nhờ người nhà gởi về cho con new3ds LL, hôm nay nhận hàng gọi ngay cho Nshop hỏi Sky3ds thì đc báo là không có chơi đc freeregion, buồn toàn tập. Có bác nào đang xài máy new3ds Jp với Sky3ds cho mình hỏi là version mà thấp hơn 9.5 thì có chơi được game US không vậy? Và có forums nào để tham khảo về thẻ Sky3ds không cho mình xin với, ở nin với gamevn không thấy topic tổng hợp về con Sky3ds này
èo nshop mà cập nhật kém nhể. 9.5.0-22 thì search regionthree nhé. trên thì xác định chơi jap thoải mái đê

mình mới mua 1 cái power saves tại nshop nhưng ko hiểu sao mình chỉnh code xong và apply thì nó lại báo " an error occurred processing your game file" ,mình đã thử 2 băng khác nhau nhưng đều bị như vậy,ai biết có thể chỉ mình cách fix với,mình cảm ơn nhiều

Mình làm 1 code cũng zday bạn ak,đau lòng ở chỗ băng pokemon OR và super smash bros của mình đều bị,nshop đem 2 băng khác thì lại được,hix,xài emunand 9.5.0-23 ko quét qr code được,giờ ko xài power saves được chắc cày xỉu quá

Mình dùng ps chỉnh save của băng game đó bạn,tới phần thứ 3 server process thì bị lỗi,chứ bình thường mình vẫn dùng classic mode để chơi băng gốc hết,mới mua nên đau lòng quá :D

Akashi

Nấm nhỏ
Giờ đã hiểu tại sao bạn nói save băng hư khi cắm sang máy khác, lí do bạn xài emunand của GW nên save của băng đưa qua máy khác không xài được :bz

Mình vừa mua lại 1 cái R4i dành cho 3DS mà khi mình mua thì mình test thẻ đó vs máy người bán thì nó có thời gian khoản năm 2006 gì ấy thì nó chạy được .
Còn khi mình mua về thì máy mình để Date/Time là đúng ngày giờ hiện tại . ( 27/3/2015 ) Thì thẻ lại không Load được.
Khi mình chỉnh về 2006 thì nó lại chạy được .

Ai Giải quyết giúp mình làm thế nào để đưa thẻ về ngày giờ hiện tại để chạy được thẻ .

cho mình thắc mắc game digital chút, tính mua mà cứ phấp phỏng không hiểu!
-1 acc mua được nhìu game?
-cài vào 1 máy 3ds, remove acc, xong rồi qua máy khác cài tiếp game lên có được ko? máy 3ds trước ko vào eshop thì nintendo baned được ko?
-sau này đổi máy thì mình remove acc ra. qua máy mới cài acc vào thì có down lại tất cả game đã mua ko?

còn mập mờ nên cũng chưa mua, mong các bạn giúp đỡ.

bác có trang nào down nhanh nhanh ko ạ ??? bản chơi online nha ^^ thanks bác trước . Ah` mà e ra nshop họ copy cho e bản .3d0 với 3d1 thì chơi online dc ko bác ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN