Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Dạ tình hình là em sắp đc con New 3DS XL nên em đang phân vân ko biết mua trò nào giữa 3 game Super Smash Bros, Monster Hunter 4 Ultimate với lại One Piece Unlimited World Red. Mong mọi người tư vấn giúp em ạ, em xin cám ơn nhiều :D
3 trò này khác nhau hoàn toàn mà tư vấn thế nào đc. Ssb là game đối kháng, mh4 là game nhập vai hardcore, op uwr là game phiêu lưu. Nếu là mình thì mình vote MH4 no1, OP no2, SSB no3 .

3 trò này khác nhau hoàn toàn mà tư vấn thế nào đc. Ssb là game đối kháng, mh4 là game nhập vai hardcore, op uwr là game phiêu lưu. Nếu là mình thì mình vote MH4 no1, OP no2, SSB no3 .
Dạ em biết là nó khác nhưng chủ yếu là vì muốn hỏi xem trò nào nhìn chung chơi vui nhất :D Tại hiện giờ đủ tiền mua 1 game trước thôi, còn hai cái kia thì để dành tiền từ từ mua nữa nên em muốn biết cái nào vui mà cần thời gian cày một tí ạ :D

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Dạ em biết là nó khác nhưng chủ yếu là vì muốn hỏi xem trò nào nhìn chung chơi vui nhất :D Tại hiện giờ đủ tiền mua 1 game trước thôi, còn hai cái kia thì để dành tiền từ từ mua nữa nên em muốn biết cái nào vui mà cần thời gian cày một tí ạ :D
Cày lâu nhất và cần thời gian làm quen lâu nhất là mh4 , còn ssb là game đối kháng chắc ko cần nói. OP chơi giải trí là chính :D

mình muốn chơi lại một số game nds nhưng mà hầu hết bây giờ toàn hack máy để chơi còn game card muốn có thì phải đặt mua nên mình muốn hỏi một số thứ:

1. Nếu mình hack máy 3ds để có thể chơi đc game nds thì liệu khi update máy còn chơi đc không ?

2. Nếu đặt mua game nds thì giá cả thế nào vậy ? có chát như game 3ds ko ?

Thanks

RainThunder

Nấm nhỏ
mình muốn chơi lại một số game nds nhưng mà hầu hết bây giờ toàn hack máy để chơi còn game card muốn có thì phải đặt mua nên mình muốn hỏi một số thứ:

1. Nếu mình hack máy 3ds để có thể chơi đc game nds thì liệu khi update máy còn chơi đc không ?

2. Nếu đặt mua game nds thì giá cả thế nào vậy ? có chát như game 3ds ko ?

Thanks
1. Có thể có, có thể không. Không ai có thể chắc chắn được vấn đề này, ngoại trừ... Nintendo :D Tuy nhiên kể từ fw 6.3 thì Nintendo không còn quan tâm đến việc chặn các flashcard cho game DS nữa, nên bạn có thể yên tâm. Tốt nhất bạn nên chọn flashcard có chất lượng, ra update nhanh như R4i Gold (r4ids.cn / r4idsn.com) hoặc Supercard DSTWO (supercard.sc)
2. Còn tùy vào loại game. Game DS là game thế hệ trước nên giá nói chung sẽ rẻ, trừ một số game thuộc các dòng phổ biến, có giá trị sưu tập như Pokemon hay Zelda.

T/B: Đối với một số game, chơi trên flashcard sẽ không đầy đủ tính năng như game gốc. Tuy nhiên các tính năng đó khá vụn vặt nên bạn cũng không cần quá quan tâm.
Hiện nay flashcard là cách duy nhất để chơi game DS lậu trên 3DS. Tuy nhiên sau này có thể có cách chơi trực tiếp game DS trên 3DS mà không cần dùng tới flashcard.

Sửa lần cuối:
tình hình là mình mới mua một con new 3ds xl mà đang băn khoăn vụ sky , mọi người cho mình hỏi tí là sài sky chơi onl nghe nói bị band nhưng mình hỏi là mình chỉ chơi off thôi nhưng chơi onl = game gốc chẳng hạn như monster hunter 4 . khi onl nó có bị sao ko vậy ? cảm ơn các bạn bỏ chút thời gian đọc

Kurogane

nWriter
Không sao cả. Và dù chơi Sky có bị ban thì cứ gửi mail cho Nintendo cầu xin nó gỡ ban với lý do này lý do nọ thôi, có người vừa được gỡ ban ấy.

fw thấp nhất của N3DS là 8.1 mà bác , mình cũng đang dùng 1 em LL , mà chỉ chơi đc mỗi game , các chức năng khác nó bắt update fw thì phải nên chả dám đụng vào :D , mình dùng sky3ds
Uả Sky3ds hỗ trợ tới 9.8 rồi mà sợ gì nữa, như vậy có khác gì bị nintendo ban đâu

loiuyt1207

Nấm nhỏ
tình hình là mình mới mua một con new 3ds xl mà đang băn khoăn vụ sky , mọi người cho mình hỏi tí là sài sky chơi onl nghe nói bị band nhưng mình hỏi là mình chỉ chơi off thôi nhưng chơi onl = game gốc chẳng hạn như monster hunter 4 . khi onl nó có bị sao ko vậy ? cảm ơn các bạn bỏ chút thời gian đọc
Nin nó ban dựa trên cái header của băng game. Khi xài sky mà bạn dow rom 3ds ( no header) hoặc 3dz( download free trên mạng ) thì vài phút sau khi onl là bạn sẽ bị ban. Tuy nhiên nếu xài băng game gốc hoặc game digital trên máy thì sẽ ko sao hết vì bạn đang xài private header rồi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN