Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

chào các bạn, mình vừa mới mua game splatoon đang ko có ai chơi cùng, nếu có ai ở đây cũng có game này thì cho mình xin friend code để chơi cùng nhé

Mình vừa mới tậu một máy new 3ds fw 9.0., mừng rỡ chạy đi mua gateway để hack thì về lại không được.
Đọc lại thì cần game oot hay cubic ninja hay sky... boots lần đầu vào gateway. Bạn nào có giúp mình với, mình xin hậu tạ cà phê.

Mình ở tphcm. sđt : 0978 225 067
Cám ơn nha.

trungkkk

Nấm nhỏ
Tình hình lâu ko vô 4rum ko biết được là 3DS đã hak dc. Cho mình hỏi là thời điểm hiện tại thì Sky hay GW hỗ trợ tốt hơn. Bác nào cho xin cái link tìm hiểu luôn Ưu nhược từng cái thì tốt quá
Đang có ý đinh mua N3dsXl ko biết ngon hơn con 3DSxl trước đã dùng nhiều ko?
Các pro cho xin ý kiến với
Trân thành cảm ơn ^_^!

keubibo

Nấm nhỏ
Sky hay GW thì đều ổn định cả và đã chơi được tất các game 3DS hiện nay rồi nên khỏi lo, có điều sky thì hỗ trợ máy có sys filmware (filmware gốc của máy) mới nhất, tiện dùng cho các máy N3DS có sys filmware cao mới ra hay những máy cũ lỡ up lên filmware cao (9.7 9.8) cắm vô chơi, GW thì hỗ trợ emunand filmware (filmware giả lập) mới nhất để vi vu eshop và chạy các game mới nhất, nhưng sys fw hỗ trợ để dùng đc GW thì bó hẹp hơn sky, ví dụ như N3DS mà có sys fw 9.8 (mới nhất hiện h) tính tới hôm nay thì vẫn chưa đc hỗ trợ bởi GW nên máy này chưa dùng đc GW, trong tương lai thì có thể. Sky thì đổi game bằng nút cứng bên ngoài, GW thì có giao diện trực tiếp trong máy, chuyên nghiệp và thuận tiện hơn. Sky giới hạn số lượng game trên thẻ nhớ, GW thì không giới hạn, copy game tràn dung lượng thẻ thì thôi. Giá sky thì cũng chua hơn GW một chút. GW ra mắt đầu tiên và cũng lâu rồi, update hơi muộn nhưng chưa bao h làm thất vọng :P sky ra mắt sau nhưng cũng update nhanh và có những ưu việt hơn, dễ sử dụng hơn.
Bản thân đang dùng GW trên máy 3DS sysnand 4.5 emunand 9.8 thì cảm thấy rất hài lòng, bem mọi game k có gì lăn tăn cả :P
N3dsXL thì ngon hơn 3DSXL là tất nhiên ràu, khoản 3D phê hơn, cụ thể là góc nhìn nó tốt hơn, có thêm núm stick phải tiện hơn cho chơi game (quay camera trong một vài game thuận tiện hơn). Nếu giá k phải là vấn đề thì húp N3dsXL còn nếu k thì 3DSXL cũng quá đủ phê rồi. :P vốn dĩ 3DS cũng toàn game hay chơi hoài k hết. Mua máy thì chọn máy có Sys filmware càng thấp càng tốt thuận tiện cho việc hack hơn thoy :D

Sửa lần cuối:
Mình cũng mới có đc 1 con N 3DS XL 9.0 hiện tại đang loay hoay tìm cách hack GW.

Được biết là cần phải có game Cubic Ninja hoặc Zelda ( Hoặc là Sky3DS) để boot vào GW Mode lần đầu.

Bạn nào có bài viết hướng dẫn chi tiết cách hack bằng game Cubic Ninja cho mình xin với. Vì nếu dùng với game Zelda thì phải cần có 3DS old, nên mình k chọn cách này :(

loiuyt1207

Nấm nhỏ
^ Thứ nhất là Sky ko hỗ trợ free region nhé. Nếu muốn chơi game card của hệ khác thì phải xài exploit của smea. Nhưng mà chắc rất ít người xài exploit này vì nó cực hạn chế và khó sử dụng ( khó thế nào cứ cài là biết ngay). Thứ 2 là sky hiện tại ko còn giới hạn rom nên copy full thẻ thoải mái.
GW hiện tại đã hỗ trợ cho 3DS và N3DS đến fw <= 9.2 . Ngoài ra 3DS sau khi chạy GW có thể up emunand lên tới 9.8 ( mới nhất) trong khi N3DS chỉ được GW hỗ trợ tới 9.5.
Còn về N3DS tuy đã cải tiến nhiều nhưng ctick hay còn gọi là cần analog thứ 2 thật sự rất tệ. Nếu mua máy chỉ vì cái núm đó thì ko nên chút nào.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Theo mình đọc trên trang chủ của Gateway thì N3DS đã có thể boot được vào GW Mode mà k cần Zelda hoặc Cubic Ninja, chỉ cần đúng 1 lần đầu tiên thôi.

Rất tiếc là mình làm đúng như chỉ dẫn nhưng không được, bị báo lỗi :facepalm:

Theo mình đọc trên trang chủ của Gateway thì N3DS đã có thể boot được vào GW Mode mà k cần Zelda hoặc Cubic Ninja, chỉ cần đúng 1 lần đầu tiên thôi.

Rất tiếc là mình làm đúng như chỉ dẫn nhưng không được, bị báo lỗi :facepalm:
Vậy là vẫn phải cần đến Zelda hoặc Cubic Ninja thôi :D

keubibo

Nấm nhỏ
^ Thứ nhất là Sky ko hỗ trợ free region nhé. Nếu muốn chơi game card của hệ khác thì phải xài exploit của smea. Nhưng mà chắc rất ít người xài exploit này vì nó cực hạn chế và khó sử dụng ( khó thế nào cứ cài là biết ngay). Thứ 2 là sky hiện tại ko còn giới hạn rom nên copy full thẻ thoải mái.
GW hiện tại đã hỗ trợ cho 3DS và N3DS đến fw <= 9.2 . Ngoài ra 3DS sau khi chạy GW có thể up emunand lên tới 9.8 ( mới nhất) trong khi N3DS chỉ được GW hỗ trợ tới 9.5.
Còn về N3DS tuy đã cải tiến nhiều nhưng ctick hay còn gọi là cần analog thứ 2 thật sự rất tệ. Nếu mua máy chỉ vì cái núm đó thì ko nên chút nào.
Cảm ơn đã khai sáng thêm cho mình về tình hình update mới của sky :P

Minh thay moi nguoi co ve che cai c stick nhung theo cam nhan cua minh sau khi mua may ve choi 3 hom nay thi minh thay cung k den noi te ... do gio minh moi choi hang ben nintendo nen day la lan dau minh choi 3ds ... day chi la y kien cua rieng minh

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN