Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

RainThunder

Nấm nhỏ
Mọi người có ai biết cách chuyển region từ JP sang Us ko? Help me
Theo những gì mình biết thì bạn có 2 phương án để giải quyết (yêu cầu máy 9.2 trở xuống).
- Sử dụng NTR CFW với Language Plugin
- Chuyển đổi region cho emuNAND (tương đối phức tạp).
Ngoài ra mình nghĩ hack ROM cũng có thể khắc phục được vấn đề này, nhưng trên gbatemp chưa thấy ai làm.

RainThunder

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi thêm mình tưởng muốn chơi game hack trên các máy nintendo 3ds nói chung , thì phải dùng 2 loại gateway hoặc sky . Vậy sao mình thấy một số người rao bán máy 3ds bảo máy đã hack cần dùng bất cứ thứ gì cả là sao ? vậy đây là kiểu hack gì ạ . Thank tất cả mọi người
Hiện giờ đã có khá nhiều CFW cho 3DS, cho phép chơi game hack dạng .cia không cần GW hoặc Sky.
- Pasta CFW: Boot bằng Cubic Ninja (cả N3DS và O3DS), MSET (tức là DS Profile, O3DS 4.x). Phiên bản 1.3 mới phát hành cách đây vài giờ cho phép chơi các game yêu cầu cao hơn 9.2 (như Xenoblade). Không hỗ trợ emuNAND.
- rxTools-patch: Còn gọi là rxPasta hoặc rxTools+, rxTools đã được patch để chơi game hack. Có thể boot bằng trình duyệt của 3DS (2.0 - 9.2) hoặc MSET (4.x). Hỗ trợ emuNAND dến 9.8, chơi được tất cả các game tới thời điểm hiện tại. Một số người rao bán máy h@ck mà bạn nói ở trên có lẽ là sử dụng tool này
- CakesFW: Mới xuất hiện ngày hôm qua, tính năng tương tự rxTools nhưng có khả năng boot vào sysNAND.
- Trước đây còn có Palantine CFW, PBT-CFW: Boot bằng MSET (4.x), tuy nhiên do thiếu ổn định và khả năng support game hạn chế nên ít được nhắc tới.

Theo những gì mình biết thì bạn có 2 phương án để giải quyết (yêu cầu máy 9.2 trở xuống).
- Sử dụng NTR CFW với Language Plugin
- Chuyển đổi region cho emuNAND (tương đối phức tạp).
Ngoài ra mình nghĩ hack ROM cũng có thể khắc phục được vấn đề này, nhưng trên gbatemp chưa thấy ai làm.
Mình đag sngi cùng lắm thì chơi regionFour thôi ko cần đổi ngôn ngữ của máy cho lành :(

Hiện giờ đã có khá nhiều CFW cho 3DS, cho phép chơi game hack dạng .cia không cần GW hoặc Sky.
- Pasta CFW: Boot bằng Cubic Ninja (cả N3DS và O3DS), MSET (tức là DS Profile, O3DS 4.x). Phiên bản 1.3 mới phát hành cách đây vài giờ cho phép chơi các game yêu cầu cao hơn 9.2 (như Xenoblade). Không hỗ trợ emuNAND.
- rxTools-patch: Còn gọi là rxPasta hoặc rxTools+, rxTools đã được patch để chơi game hack. Có thể boot bằng trình duyệt của 3DS (2.0 - 9.2) hoặc MSET (4.x). Hỗ trợ emuNAND dến 9.8, chơi được tất cả các game tới thời điểm hiện tại. Một số người rao bán máy h@ck mà bạn nói ở trên có lẽ là sử dụng tool này
- CakesFW: Mới xuất hiện ngày hôm qua, tính năng tương tự rxTools nhưng có khả năng boot vào sysNAND.
- Trước đây còn có Palantine CFW, PBT-CFW: Boot bằng MSET (4.x), tuy nhiên do thiếu ổn định và khả năng support game hạn chế nên ít được nhắc tới.
ví dụ như mình hack như vậy
sau này tools không hỗ trợ fw cao hơn thì máy đó mình hack bằng gw có ok không ạ

Nhờ tư vấn tí vấn đề về mua 3ds
em có khoảng 2m thì nên mua máy fw thấp hack CFW hay là mua máy fw cao chơi băng ! kinh tế 1 tháng có thể bỏ 500k mua băng thì có mua được băng 2nd không
hack CFW có nguy hiểm hay nhược điểm gì không
lúc đầu mình tính mua 3ds fw 9.2 để hack CFW
mà sau khi tìm hiểu thì thấy rắc rối quá :( onl thấy khá phức tạp mình thì lại gà mấy khoản này
nên đang tính mua em 3ds 2nd fw new luôn
mình có 1 số thắc mắc hỏi anh em như sau :
1. Máy 3ds us hàng 2nd fw mới nhất giá tầm nhiu
2 . Cách check máy 2nd như thế nào hoặc bác nào rành đi check giùm em em mời chầu cf hay ăn sáng gì đây giao lưu bày em sài 3ds luôn cũng được :))
3. Một số game onl thì mình có thể tự kỷ một mình được không ! hay là vô choi sẽ gặp người chơi cùng ( như game harvest moon , fantaysy life , pokemon v.v.v)
4.Mua băng game 2nd có dễ không

Sửa lần cuối:
Nhờ tư vấn tí vấn đề về mua 3ds
em có khoảng 2m thì nên mua máy fw thấp hack CFW hay là mua máy fw cao chơi băng ! kinh tế 1 tháng có thể bỏ 500k mua băng thì có mua được băng 2nd không
hack CFW có nguy hiểm hay nhược điểm gì không
lúc đầu mình tính mua 3ds fw 9.2 để hack CFW
mà sau khi tìm hiểu thì thấy rắc rối quá :( onl thấy khá phức tạp mình thì lại gà mấy khoản này
nên đang tính mua em 3ds 2nd fw new luôn
mình có 1 số thắc mắc hỏi anh em như sau :
1. Máy 3ds us hàng 2nd fw mới nhất giá tầm nhiu
2 . Cách check máy 2nd như thế nào hoặc bác nào rành đi check giùm em em mời chầu cf hay ăn sáng gì đây giao lưu bày em sài 3ds luôn cũng được :))
3. Một số game onl thì mình có thể tự kỷ một mình được không ! hay là vô choi sẽ gặp người chơi cùng ( như game harvest moon , fantaysy life , pokemon v.v.v)
4.Mua băng game 2nd có dễ không
1 : giá khá bèo trên 5s khoảng 1m5 tới 2m tùy tình trạng...
2: google thần chưởng...cách kiểm tra máy game 2nd là ra có cả 3ds ps3, psp v.vv
3: havest moon toàn tự kỉ 1 mình..có gặp gỡ vắt sữa của nhau, pokemon thì như chơi các bản truocs 1 mình...có online thì để trade... or trade wonder, đánh nhau với bạn bè...đánh xếp hạng....
4: dễ, mấy shop uy tín có bán hàng từ xa...mua đâu cũng dc
@: nếu có ý thích sưu tầm cầm mấy cái băng game ngắm nghía...thì sài băng gốc với fw mới...tuy nhiên sẽ khá chán nếu bạn muốn test game này game kia hay rom hack các thứ... vọc vạch
còn vấn đề online thì giờ hack cài CIA rất dễ chả khác gì cài game nokia, bỏ vào thẻ nhớ bung ra sau đó xóa file game cài đặt đi, online ầm ầm , bên 3iso cả năm nay chưa thấy thằng nào than vãn bị block cả...
theo kinh nghiệm trước đã từng chơi băng gốc của mình thì bị hạn chế vấn đề vọc game, lẫn kinh tế...
hack thì bỏ ra 1 lần tầm gap đôi tiền, thích trò nào tải trò đó về...kể cả có game mới ra sau 1 ngày là tui nó up lên chỉ việc tải về chơi... lẫn online
quảng cáo: :))
3ds xl 4.4 hack full đã cài CIA online tẹt ga, đã cài sẵn nhiều game hot...
máy full box.. như mới 99% đã dán + sài case mua bên nshop tháng 10-2014
phụ kiện: gateway, thẻ xanh, thẻ đỏ,
sạc 220v, 110v, circle pad, thẻ nhớ 16GB class 10,
thanh lý 4m3 or giao lưu ps vita 2k có game
HCM :))

1 : giá khá bèo trên 5s khoảng 1m5 tới 2m tùy tình trạng...
2: google thần chưởng...cách kiểm tra máy game 2nd là ra có cả 3ds ps3, psp v.vv
3: havest moon toàn tự kỉ 1 mình..có gặp gỡ vắt sữa của nhau, pokemon thì như chơi các bản truocs 1 mình...có online thì để trade... or trade wonder, đánh nhau với bạn bè...đánh xếp hạng....
4: dễ, mấy shop uy tín có bán hàng từ xa...mua đâu cũng dc
@: nếu có ý thích sưu tầm cầm mấy cái băng game ngắm nghía...thì sài băng gốc với fw mới...tuy nhiên sẽ khá chán nếu bạn muốn test game này game kia hay rom hack các thứ... vọc vạch
còn vấn đề online thì giờ hack cài CIA rất dễ chả khác gì cài game nokia, bỏ vào thẻ nhớ bung ra sau đó xóa file game cài đặt đi, online ầm ầm , bên 3iso cả năm nay chưa thấy thằng nào than vãn bị block cả...
theo kinh nghiệm trước đã từng chơi băng gốc của mình thì bị hạn chế vấn đề vọc game, lẫn kinh tế...
hack thì bỏ ra 1 lần tầm gap đôi tiền, thích trò nào tải trò đó về...kể cả có game mới ra sau 1 ngày là tui nó up lên chỉ việc tải về chơi... lẫn online
quảng cáo: :))
3ds xl 4.4 hack full đã cài CIA online tẹt ga, đã cài sẵn nhiều game hot...
máy full box.. như mới 99% đã dán + sài case mua bên nshop tháng 10-2014
phụ kiện: gateway, thẻ xanh, thẻ đỏ,
sạc 220v, 110v, circle pad, thẻ nhớ 16GB class 10,
thanh lý 4m3 or giao lưu ps vita 2k có game
HCM :))
thank bác ! quảng cáo trá hình :)))
không đủ chơi xl bác ơi ! có 3ds thì được

Em có máy 3ds bản eu để tủ lâu quá h vào bất kì thư mục nào như music, camera hay system đều bị treo như hình, vào thẻ game thì màn hình đen thui rồi đơ luôn, có bro nào biết cách khắc phục ko, thank mọi người nhiều

Em có máy 3ds bản eu để tủ lâu quá h khởi động vẩn lên bình thường nhưng vào bất kì thư mục nào như music, camera hay system settings đều bị treo như hình, vào thẻ game thì màn hình đen thui rồi đơ luôn, do không vào được settings nên củng không thể reset lại máy, em ở quận 11 HCM, ae nào biết cách khắc phục thì qua em cafe chơi, thank mọi người nhiều

Sửa lần cuối:

RainThunder

Nấm nhỏ
thank bác
em nghe nói hack CFW dễ bị brick máy đúng không ạ
khoảng 2m4 có mua được combo 3ds + gate way hàng 2nd không ạ
CFW bây giờ cũng có emuNAND nên không ngại brick. Tầm 2m4 như bạn thì cũng có khả năng mua được cả hai, nhưng khó (vì riêng GW 2nd cũng đã khoảng 1tr rồi).

Cho mình hỏi gateway giờ chơi game online không cần đổi qua .3dz nữa à? Sao mình chơi thử MHU4 update kết nối mạng được luôn @@
Có hai khả năng:
1. Bạn download ROM đã patch header từ trước.
2. Bạn vào mạng để download DLC, không chơi Co-op. DLC của MH4U là SpotPass nên không cần header cũng có thể download.

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi gateway giờ chơi game online không cần đổi qua .3dz nữa à? Sao mình chơi thử MHU4 update kết nối mạng được luôn @@
Update thì được chứ chơi online vẫn phải xài 3dz đó. Chứ 3ds làm gì có header mà onl được.
không vào được system nên không format được bro ơi, có cách nào để hard reset không ?
Vụ này căng phết. Mang ra nshop chắc vẫn cứu đc

Mình sắpmua 1 máy N3ds xl.
Mình có 1 số thắc mắc nhờ các anh em giải đáp giúp mình.
Về Flash card Gateway (đương nhiên với fw <=9.2):
1. Nêú mình muốn online để vào eshop download mấy game free thì có được ko?
2. Gateway có hỗ trợ chơi rom 2DS và rom SNES ko?
3. Nhu cầu của mình là vài game cũ cũ của 3ds như luigi mansion, mario dream team, paper mario... nên chọn gateway có phải là phương án hợp lý hơn sky3ds ko?

Mình xin cám ơn mọi người.

Update thì được chứ chơi online vẫn phải xài 3dz đó. Chứ 3ds làm gì có header mà onl được.

Vụ này căng phết. Mang ra nshop chắc vẫn cứu đc
vậy có cần phải đi unbrick để cài firmware gốc ko ta, trên youtube có hướng dẩn mà em không có thiết bị hàn nên không làm đc, có ae nào biết cửa hàng nào nhận unbrick ko ?

loiuyt1207

Nấm nhỏ
vậy có cần phải đi unbrick để cài firmware gốc ko ta, trên youtube có hướng dẩn mà em không có thiết bị hàn nên không làm đc, có ae nào biết cửa hàng nào nhận unbrick ko ?
Vấn đề là ở thiết bị unbrick mà người ta gọi là hardmod. Cái đó ko khó làm nhưng linh kiện thì hơi khó kiếm ( thực ra trên amazon có nhiều nhưng khá mắc). Bạn cứ mang ra tiệm cho người ta unbrick đi. Theo mình biết thì sài gòn có Nshop , Hà Nội thì có 3 Hàng Mành ( chưa có có làm được không ) và hỏi giá trước khi làm nhé...

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Mình sắpmua 1 máy N3ds xl.
Mình có 1 số thắc mắc nhờ các anh em giải đáp giúp mình.
Về Flash card Gateway (đương nhiên với fw <=9.2):
1. Nêú mình muốn online để vào eshop download mấy game free thì có được ko?
2. Gateway có hỗ trợ chơi rom 2DS và rom SNES ko?
3. Nhu cầu của mình là vài game cũ cũ của 3ds như luigi mansion, mario dream team, paper mario... nên chọn gateway có phải là phương án hợp lý hơn sky3ds ko?

Mình xin cám ơn mọi người.
1. Không.
2. GW có 2 thẻ: 1 thẻ xanh để chơi 2DS, thẻ đỏ để vào gateway mode, cài giả lập snes trên Emunand.
3. Nhu cầu của bạn là gì đi nữa thì cũng nên chọn gateway. Tin mình đi, xài Gateway sướng hơn Sky nhiều. Vì cài GW cần boot vào bằng game cubic lần đầu tiên, nên ra thuê Sky3ds khoảng 50k. Tính ra vẫn rẻ hơn xài sky: GW 1.400k + 50k so với Sky3ds 1.650k)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN