Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

^gateway thi mình chỉ lăn tăn mõi cái là sau này có game mới thì ko chơi đc. Nghe nói là còn lâu gateway mới hõ trợ fw mới trên n3ds đúng ko bạn?

^gateway thi mình chỉ lăn tăn mõi cái là sau này có game mới thì ko chơi đc. Nghe nói là còn lâu gateway mới hõ trợ fw mới trên n3ds đúng ko bạn?
Hiện tại thì GW vẫn chưa support emunand fw mới nhất cho new3ds nên bạn vẫn chưa thể lên eshop để down các phần mềm miễn phí của eshop. Tuy nhiên khi nào GW đã supp được thì lúc đó onl down các game eshop bình thường. Bạn có thể chữa cháy tạm thời bằng cách tìm file cia trên 3dsiso.

Mình sắpmua 1 máy N3ds xl.
Mình có 1 số thắc mắc nhờ các anh em giải đáp giúp mình.
Về Flash card Gateway (đương nhiên với fw <=9.2):
1. Nêú mình muốn online để vào eshop download mấy game free thì có được ko?
2. Gateway có hỗ trợ chơi rom 2DS và rom SNES ko?
3. Nhu cầu của mình là vài game cũ cũ của 3ds như luigi mansion, mario dream team, paper mario... nên chọn gateway có phải là phương án hợp lý hơn sky3ds ko?

Mình xin cám ơn mọi người.
1: không, nhưng sài gateway cài đặt= CIA thì đầy đủ chả cần vẹo j veo e shop
2: có, thẻ xanh dùng tương tự như r4dsi,
3: gateway bao gồm tất cả đó bạn, bây giờ mới Và tiện nhất là cài CIA, cia bao gồm chơi snes gba, 3ds mới nhất, online tẹt ga, cài đặt icon game trên màn hình click vào là chơi và online như iphone, Sài gateway có CIA thì bỏ hết ba cái thứ lằng nhằng header, file 3ds, 3dz,
Chỉ còn cia
Quảng cáo;
3ds xl 4.4 hack full đã cài CIA online tẹt ga, đã cài sẵn nhiều game hot...
máy full box.. như mới 99% đã dán + sài case mua bên nshop tháng 10-2014
phụ kiện: gateway, thẻ xanh, thẻ đỏ,
sạc 220v, 110v, circle pad, thẻ nhớ 16GB class 10,
thanh lý 4m2 giao lưu ps vita 2k có game
HCM
:))

mình vừa update gw của mình lên emunand mới để chơi game mới. Trước mình đã cẩn thận copy backup của mấy game có sẵn ra rồi. Sau khi update xong emunand thì mình vào copy file save cũ vào lại SD Card nhưng nó lại bảo là phải backup mới copy dc? Bây h mình cần làm gì để chơi tiếp mấy trò cũ mà vẫn chơi dc mấy trò mới??

cái nút xoay nhỏ bên phải máy new3ds của mình nó bị lờn hay sao ý , gạc trái thì đc gạc phải mỏi cả ngón mới chịu xoay -_- có bác nào biết cách sửa ko
Bạn có thể thay thế nút khác mình biết 1 số shop có dịch vụ thay thế nhưng ko tiện nói ra. Bạn có thể inbox hoặc tìm kiếm.

Hiện tại thì mình đang có dự định mua một con cuối tháng nhưng sau khi xem xong review thì họ nói là không có sạc đi kèm mà phải dùng sạ đời cũ... Vậy giờ mình phải mua sạc ở đâu đây ? Shop có bán không ạ ?
Có gì các tiền bối chỉ bảo

p/s: Cho hỏi luôn là 1 đĩa có chơi được 2 máy không ?

fsociety

Nấm nhỏ
O3ds xl của mình dùng fw 8.1. Nếu dùng gw với cả cia thì nó có những nhược điểm, hạn chế, bất tiện nào ạ.
Dùng GW mỗi lần muốn chơi game hack thì phải vào có mạng rồi vào web của gw đúng không ạ.
Giờ có cách nào khác hiệu quả hơn chưa nhỉ, nghe nói bây giờ có cả cách dùng game mồi, sky3ds,... mỗi lần muốn chơi có phải hack lại mỗi lần bật máy không hay được mãi luôn.
r4i để chơi game cóp ds thì nên mua loại gì tốt và hỗ trợ fw mới nhất hiện tại.
Bạn nào đi ngang qua giải đáp giúp mình nhé. Mình có tìm hiểu trên 4rum nhưng muốn hỏi lại cho chắc vì thông tin có thể lỗi thời.

Dùng gw và cia là tối ưu nhất và ko có nhược điểm, hạn chế, bất tiện gì hết.
Muốn boot vào gw mà ko cần mạng thì bạn phải downgrade máy xuống fw 4.x và cài gw msett
Bạn dùng máy 3ds thường và có gw rồi thì ko cần quan tâm đến game mồi, cubic ninja
R4i mua R4i-sdhc.com, hoặc R4i dùng fw wood, nếu dowgrade máy thì có khi dùng acekard giao diện lại đẹp

fsociety

Nấm nhỏ
Dùng gw và cia là tối ưu nhất và ko có nhược điểm, hạn chế, bất tiện gì hết.
Muốn boot vào gw mà ko cần mạng thì bạn phải downgrade máy xuống fw 4.x và cài gw msett
Bạn dùng máy 3ds thường và có gw rồi thì ko cần quan tâm đến game mồi, cubic ninja
R4i mua R4i-sdhc.com, hoặc R4i dùng fw wood, nếu dowgrade máy thì có khi dùng acekard giao diện lại đẹp
Tks bạn đã giải đáp nhé.
Nếu mình mua GW về trước mắt vẫn có thể dùng tạm web exploit + điện thoại phát 3g wifi dự phòng nhỉ.
Downgrade thì có ảnh hưởng hay hệ lụy xấu gì sau này không ạ, lúc nào muốn có thể khôi phục về fw gốc của máy mình như cũ được không. Vì mình nghe nói có cái vụ gì mà key, save encrypt 6.0 hay 7.0 gì đó.

phát wifi đc, máy 3DS vào được mạng rồi thì vào trình duyệt web vào trang go.gateway-3ds.com là xong.
downgrade máy ko ảnh hưởng gì vì sau lại làm emunand 9.7, 9.8 chơi mọi game mới nhất , fw 4.5 hay gi gì đi nữa thì vẫn cũng là fw gốc của máy

Mình muốn mua new3ds xl , nhưng thực sự thì mình không biết 1 tí gì về new3ds nên mấy bác tư vấn giúp
1. Mình muốn mua 1 máy vừa chơi online đc vừa chơi cả game hack và các game của đời máy cũ hơn thì phải mua những gì và làm những gì ?
2. Cho mình xin một vài địa chỉ uy tín ở HCM để mua những thứ ở trên
3. Các game hay hiện giờ thì tiếng Anh nhiều không hay chỉ toàn tiếng Nhật?
Cảm ơn

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN