Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái đó mình dùng bình thường mà, mấy hôm trước có chơi Kirby với đứa bạn :-?
Có mỗi Mario Kart là ko kết nối được thôi

Dạo này chơi thấy máy load game khá chậm ( mình chơi WSC đc 1/2 chặn rồi )
Sáng nay khi load vào game máy nó bị treo luôn ;A;

Nơi để mọi người hỏi đáp về phần cứng của 3DS

--------------------

Sao máy mình lúc mở ra là nghe một tiếng "cạch" thấy ghê lắm 8-} không biết sau này có bị gì không
M có mấy cái...mở ra thấy êm thin thít mà,có thấy tiếng cạch nào đâu

Loa ngoài cho máy 3DS nên mua loại loa nào, mình thử loa mini nhà có sẵn cấm vào âm thanh nhỏ xíu nhưng khi cấm vào loa của đứa bạn thì âm thanh bự khủng khiếp. ~> 3DS phải xài loa tương khích mới ổn \m/
Ai xài loa cho 3DS thấy loa nào tốt + tiện cho việc mang đi :rolleyes[1]:

Về loa cho 3DS thì cần 1 bộ stereo tốt có bộ ampli, chính bộ ampli này boost âm thanh lên, làm nó to hơn, còn loa mini thì không có. Ngoài ra loại stereo có ampli thì dùng điện ngoài nên có thể boost được âm lượng, chứ mini phải lấy nguồn từ đường dây analog (1 vài loại thì vẫn có điện ngoài) và công suất kém nên tiếng nhỏ.
Một điều nữa là có ampli thì nó có thể giúp cho âm thanh hay hơn do nó có thể lọc được âm, khử nhiễu, boost bass. Âm thanh của 3DS được "tút" lại khá nhiều và chất lượng rất tốt nên khi ra dàn stereo xịn nghe rất thích.
Muốn tìm loa thì vào các công ty phân phối linh kiện điện tử uy tín như Trần Anh, Phúc Anh. Dùng tạm loa máy tính có ampli cũng được, của hãng Creative, Soundlab,...

Cho em hỏi 3ds có` chế độ vừa sạc vừa chơi vậy nếu như làm như vậy lâu dài thì có ảnh hưởng tới pin không

Thực chất thì không sao, chẳng qua nếu giống như các thiết bị di động khác thiết kế pin kiểu cũ (Iphone, điện thoại di động, DS Lite, ... ) thì khi vừa sạc vừa chơi, điện vừa vào vừa ra pin, khiến nó nóng lên, phình ra, các chất lỏng bên trong cũng từ đó biến chất mà gây chai pin.
Còn 3DS dùng cách giống các máy tính xách tay và 1 số thiết bị mới khác như Sony PSP, ... thì thiết kế pin dạng mới. khi đang dùng pin mà có nguồn sạc thì lập tức chuyển nguồn chính sang nguồn ngoài, còn đâu pin thì để sạc và không dùng. Như vậy pin sẽ không bị nóng lên.

Cho mình hỏi , hồi hôm trước mình đi an thì bất ngờ mình thấy tự nhiên mấy cái phần mềm của máy mình tự nhiên chạy nhanh đi ,thường thì mình gõ vô máy nó mới chạy nhanh nhưng lần này thì mình ko gõ mà vẫn chạy nhanh.lúc đầu thì mình nghĩ là có ngừoi chơi 3ds gần đó nên nó nhận tín hiệu street pass,nhưng mình đợi một hồi luôn mà vẫn ko thấy có gì hết.Xin hỏi có ai bị giống vậy ko,nếu có thì xin hỏi nó bị gì vậy

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chạy nhanh là sao nhỉ :-? Ý bạn là máy cái biểu tượng nó xoay xoay nhanh hơn đó à, cái đó thì khi có nguồn âm thanh lớn ở gần đó thì nó tự xoay nhanh hơn thôi, hoặc là thử thổi vào micro là thấy. Máy ko bị gì hết.

Chạy nhanh là sao nhỉ :-? Ý bạn là máy cái biểu tượng nó xoay xoay nhanh hơn đó à, cái đó thì khi có nguồn âm thanh lớn ở gần đó thì nó tự xoay nhanh hơn thôi, hoặc là thử thổi vào micro là thấy. Máy ko bị gì hết.
ko,thường nếu có âm thanh hoặc bị đụng chạm nó đều quay vừa nhảy lên nhảy xuống còn cái này có quay liên tụcko hề nhảy gì luôn,

cái 3DS có cái chức năng đếm bước lấy coin,vậy khi đi xe đạp hay xe máy,xe hơi nó có tính không và cái coin dùng để lam gì

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN