Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fsociety

Nấm nhỏ
mình mới mua máy O3ds xl Us, khi cài đặt MH4u với bản MHGe xong mở lên thì máy báo " An error has occurred " mấy game khác thì vẫn cài file . CIA chơi ầm ầm mà MH thì hong chơi dc, minh mua máy chủ yếu chơi MH , please help me T.T
Nếu dùng cakesfw thì bạn nhớ kích hoạt reboot patch trong cakes menu nhé.

Thank bac Tiểu Bảo,
- ở mục 5 em hỏi chút là sao biết là bản hack của mình có xài emunand hay không, vào đâu để xem. Nếu đang xài emunand thì phải làm sao, chả nhẽ hack lại ở thẻ mới ạ.
- Freeshop: em xin cái link hướng dẫn freeshop với ạ
- Hỏi thêm: xài hack thế này có chơi online được ko , có vào eshop tải DLC được ko, bị ban thì sẽ bị những gì, có unban được không?
1. Có cách xem được emunand hay sysnand đó @@ vào cái Luma3Ds ấy tích vô phần "Show current NAND in System Settings" xong vào phần setting nó sẽ hiện sysnand hoặc emunand đó.
2. FreEshop chỉ là cái file dạng cia cứ táng qua fbi mà cài là ok bạn nhé xong việc còn lại là vào download thôi.
3. Máy hack chơi online thoải mái nhé, DLC các kiểu hay update thì mình máy US update phà phà còn bạn máy nhật thì nên up qua cái freeshop kia cũng tương tự thôi nhé.

fsociety

Nấm nhỏ
Bạn chỉ giúp mình cách làm luôn với, mình member mới nên không rành mấy cái thao tác này lắm
mình cảm ơn
Đầu tiên bạn xem có phải đang dùng cakesfw không. Lúc chuẩn bị boot vào emunand, bạn nhấn giữ nút L (cò trái). Nếu đúng thì chọn Select patches, tìm cái reboot patch đánh dấu tick để bật nó lên.

1. Có cách xem được emunand hay sysnand đó @@ vào cái Luma3Ds ấy tích vô phần "Show current NAND in System Settings" xong vào phần setting nó sẽ hiện sysnand hoặc emunand đó.
2. FreEshop chỉ là cái file dạng cia cứ táng qua fbi mà cài là ok bạn nhé xong việc còn lại là vào download thôi.
3. Máy hack chơi online thoải mái nhé, DLC các kiểu hay update thì mình máy US update phà phà còn bạn máy nhật thì nên up qua cái freeshop kia cũng tương tự thôi nhé.
Bác ơi cái freesop em cài rồi, nhưng khi bấm vào game chả thays nó tải gì, cái màn hình dưới thì có mấy icon ở góc phải màn hình, bấm nhưng ko ra gì cả, kể cả biểu tượng setting, titlekey thì em cài rồi, dùng cái titlekey updater, bác có biết là tại sao ko.

Bác ơi cái freesop em cài rồi, nhưng khi bấm vào game chả thays nó tải gì, cái màn hình dưới thì có mấy icon ở góc phải màn hình, bấm nhưng ko ra gì cả, kể cả biểu tượng setting, titlekey thì em cài rồi, dùng cái titlekey updater, bác có biết là tại sao ko.
Mình dùng thì bt sao đâu bạn. Bạn có thể lên youtube xem hướng dẫn cho dễ @@ hoặc cài bằng cái này cũng được http://www.nintendovn.com/forum/threads/48791/#post-503072

Mình mới được ông anh tặng 3ds mình xin hỏi
Máy mình tự hack có được không
Tại mình ở Huế nên không ra quán hack được
máy mình Fw 2.1.0-4u mã máy CTR 001(usa)

các bác xin cho ý kiến, e định mua new 3ds xl mới nhưng đang quan ngại vấn đề hack ở thời điểm hiện tại ạ. E có một số thắc mắc là:
1. khi hack máy thì e nghe nói phải dùng tô vít chạm vào phần cứng để lấy thẻ nhớ, cái này có ảnh hưởng không ạ?
2. nếu máy đã hack rồi thì có thể xoá hack và khôi phục lại như ban đầu lúc chưa hack để update không ạ?
3. nếu trong quá trình hack xảy ra lỗi thì có khôi phục để hack lại được không ạ?
4. các game dành cho máy hack có đầy đủ nội dung như game gốc không ạ?
em cảm ơn các bác nhiều ạ.

fsociety

Nấm nhỏ
các bác xin cho ý kiến, e định mua new 3ds xl mới nhưng đang quan ngại vấn đề hack ở thời điểm hiện tại ạ. E có một số thắc mắc là:
1. khi hack máy thì e nghe nói phải dùng tô vít chạm vào phần cứng để lấy thẻ nhớ, cái này có ảnh hưởng không ạ?
2. nếu máy đã hack rồi thì có thể xoá hack và khôi phục lại như ban đầu lúc chưa hack để update không ạ?
3. nếu trong quá trình hack xảy ra lỗi thì có khôi phục để hack lại được không ạ?
4. các game dành cho máy hack có đầy đủ nội dung như game gốc không ạ?
em cảm ơn các bác nhiều ạ.
Ở dòng new thì thẻ nhớ nó ở dưới vỏ máy. Việc tháo vỏ dưới máy ra để thay thế thẻ nhớ/pin cũng là hết sức bình thường thôi, nhưng bất tiện hơn so với 3ds đời đầu có khe thẻ nhớ ở ngay bên cạnh máy.

Trong quá trình hack, bạn sẽ được hướng dẫn tạo các file NAND để sao lưu. Khi chán hack/gặp vấn đề gì có thể khôi phục ngay file NAND này để máy trở về nguyên gốc. Nói chung là khá an toàn, miễn là bạn làm đúng như hướng dẫn thì không phải lo nhiều lắm. Với máy fw cao >9.2 thì khuyên bạn nên ra tiệm để hack vì loại này nó khó hack hơn/nhiều rủi ro hơn.

Máy hack cfw thì game gì cũng chiến tốt, hỗ trợ đầy đủ online, update, dlc nên bạn yên tâm.

Xong em rồi các bác ơi, Hà Nội vừa mưa bão, đường ngập quá bánh xe, và con new 3ds ll em mới mua đã rơi khỏi cặp và bị ngâm nước mất mấy giây. nhúng toàn bộ luôn. Em phải làm gì bây giờ ạ, lúc trước khi rồi thì đã bấm poweroff mà khi rơi xong nhặt lên lại thấy máy tự khởi động lên, màn hình lại nháy nháy, em phải chạy đi kiếm hàng sửa đt nhờ tháo pin ra, chắc mât tầm 5 phút ko biết em nó có sống được ko

fsociety

Nấm nhỏ
Xong em rồi các bác ơi, Hà Nội vừa mưa bão, đường ngập quá bánh xe, và con new 3ds ll em mới mua đã rơi khỏi cặp và bị ngâm nước mất mấy giây. nhúng toàn bộ luôn. Em phải làm gì bây giờ ạ, lúc trước khi rồi thì đã bấm poweroff mà khi rơi xong nhặt lên lại thấy máy tự khởi động lên, màn hình lại nháy nháy, em phải chạy đi kiếm hàng sửa đt nhờ tháo pin ra, chắc mât tầm 5 phút ko biết em nó có sống được ko
Xin chia buồn cùng gia quyến, có vẻ em ý bị chập khá tệ rồi.

fsociety

Nấm nhỏ
Fw khá hiếm đó bạn ơi. Bạn cần một băng game phù hợp (hoặc sky3ds) để nâng lên fw 4.1-4.5, một băng r4i để cài lỗ hổng MSET, các bước hack sau đó khá an toàn và dễ dàng. Vì máy đang ở 2.1.0-4u nên bạn có thể dump OTP ngay bây giờ (một mã khóa rất quan trọng để hack arm9loaderhax, chỉ có thể dump ở fw 2.x), sau này khi thực hack arm9loaderhax (kiểu hack tốt nhất hiện tại) sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian.

Tự hack cũng ok nhưng như mình nói, cần băng game phù hợp hoặc sky3ds, r4i, và vốn tiếng Anh kha khá để search google. Các bước bạn phải làm thì đại loại như sau: update lên fw 4.x bằng băng game (để có thể cài rxtools và lỗ hổng MSET) => cài đặt rxtools 2.5.2 (hoặc bản nào hỗ trợ devmode/pastamode, tham khảo thớt này) => từ rxtools devmode sysnand dùng sysupdater.cia để update lên 9.2, tham khảo ở đây => thực hiện các bước hack arm9loaderhax như ở thớt này.

Fw khá hiếm đó bạn ơi. Bạn cần một băng game phù hợp (hoặc sky3ds) để nâng lên fw 4.1-4.5, một băng r4i để cài lỗ hổng MSET, các bước hack sau đó khá an toàn và dễ dàng. Vì máy đang ở 2.1.0-4u nên bạn có thể dump OTP ngay bây giờ (một mã khóa rất quan trọng để hack arm9loaderhax, chỉ có thể dump ở fw 2.x), sau này khi thực hack arm9loaderhax (kiểu hack tốt nhất hiện tại) sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian.

Tự hack cũng ok nhưng như mình nói, cần băng game phù hợp hoặc sky3ds, r4i, và vốn tiếng Anh kha khá để search google. Các bước bạn phải làm thì đại loại như sau: update lên fw 4.x bằng băng game (để có thể cài rxtools và lỗ hổng MSET) => cài đặt rxtools 2.5.2 (hoặc bản nào hỗ trợ devmode/pastamode, tham khảo thớt này) => từ rxtools devmode sysnand dùng sysupdater.cia để update lên 9.2, tham khảo ở đây => thực hiện các bước hack arm9loaderhax như ở thớt này.
Cám ơn bạn đã hưỡng dẫn! nhưng mình không có băng haizz!
có cách nào hack mà không cần băng không bạn! tại mình ở huế nên chả biết mua ở đâu

fsociety

Nấm nhỏ
Cám ơn bạn đã hưỡng dẫn! nhưng mình không có băng haizz!
có cách nào hack mà không cần băng không bạn! tại mình ở huế nên chả biết mua ở đâu
Vì fw hơi thấp nên bắt buộc cần băng rồi. Nếu bạn xem ở Huế có tiệm nào hoặc ai cho bạn mượn băng thì tốt.

Cảm ơn bác fsociety, cho e hỏi thêm câu cuối là new 3ds LL và new 3ds XL khác nhau ở điểm nào, e nghe nói là máy nhật chán và hack dễ bị hỏng hơn, lại chỉ chơi đc game ở nhật thôi có đúng không?
Có phải vì thế mà máy nhật thường rẻ hơn máy mĩ không, kể cả các bản limited nhật cũng rẻ hơn mĩ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN