Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fsociety

Nấm nhỏ
Thì đó máy new us thì hơi đắt 1 tí cố thì cũng đc thôi nhưng sáng vừa đi hỏi mấy cái shop bán họ xỉ vả ghê vãi bảo hack thì mua LL mà chơi mua XL chỉ phục vụ cho ng chơi game gốc thôi. Chán luôn
Shop nào sống lỗi thế :D Ai mà bắt được khách cứ muốn chơi hack là phải chọn máy hệ Nhật đâu. Nhỡ sau này mình chán hack, muốn về nguyên trạng chơi game gốc thì sao, dùng máy Nhật chơi kiểu gì.

Shop nào sống lỗi thế :D Ai mà bắt được khách cứ muốn chơi hack là phải chọn máy hệ Nhật đâu. Nhỡ sau này mình chán hack, muốn về nguyên trạng chơi game gốc thì sao, dùng máy Nhật chơi kiểu gì.
Bên gamescenter ấy mà. Thực ra ý đijnh cũng chỉ mua về chơi game hack thôi. Nhưng vẫn cứ đắn đo us vs jp

Nói thật là đã xác định chơi hack từ đầu . Thì đến hơn 90% là sẽ chẳng quay lại chơi băng gốc đâu . Nếu vài trăm k ko thành vấn đề với bạn thì cứ mua luôn bản US . Còn phải đắn đo thì thôi mua LL đỡ đc chút tiền mua thẻ nhớ phụ kiện .

Nói thật là đã xác định chơi hack từ đầu . Thì đến hơn 90% là sẽ chẳng quay lại chơi băng gốc đâu . Nếu vài trăm k ko thành vấn đề với bạn thì cứ mua luôn bản US . Còn phải đắn đo thì thôi mua LL đỡ đc chút tiền mua thẻ nhớ phụ kiện .
Ok hiểu :D thanks nhé

Yung

Nấm nhỏ
Nếu có khả năng thì mua XL. Còn xót tiền thì LL, mua XL thì tất nhiên lợi hơn khoảng tiếng Anh với băng này nọ rồi. Dù là chơi hack.

Em mới mua con N3ds LL fw 9.2, đã hack với chuyển vùng, khi mở internet browser thì nó đòi phải update mới chạy được. Vậy em có nên update không, tại trước lên mạng thấy nhiều người chậc lưỡi khi thấy có người rao bán máy có fw cao @@

Sẵn tiện cho em hỏi luôn là làm sao để nhận biết máy hack cfw hay là hack a9. Trong thẻ nhớ máy em thấy có folder a9lh mà không biết đã hack a9 chưa.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
khởi động máy thử bấm x hay select xem có vô menu ko :D còn dễ hơn thì lúc khởi động máy có lên cái giống vầy ko

Nếu lên vầy là chưa có a9lh còn nếu boot bình thường là có

Chào các bác, em mới tậu được 1 em new3ds LL đã hack sẵn, nhưng em ngại tháo ra tháo vào cái thẻ nhớ nên định mua cái Sky 3ds+ mà lại phát hiện ra là bản LL thì dùng sky chỉ chơi được game Japan ko chơi dc US, chán thế chứ :(. Nên em nhớ các bác tư vấn giúp:
1. Thẻ 64GB, em đang dùng thẻ 16GB, thấy ít quá, định mua thẻ 64GB cho đỡ phải tháo máy nạp thêm game, muốn hỏi máy có dùng nổi không, có sợ chậm đi không

2. Nếu thẻ 64GB dùng ok thì nên mua thẻ nào, chỗ nào ở Hà Nội bán thẻ uy tín ạ

3. Máy em hack sẵn a9lh rồi, giờ muốn update cho cái hack này thì làm thế nào, (em muốn tự vọc cho quen)

4. Có cách nào tải game CIA về máy qua mạng mà ko cần tháo thẻ nhớ cắm máy tính ko, tốc độ tải có ổn không?

5. Giờ em muốn thay thẻ mới thì phải hack lại ở thẻ mới ạ ?

6. Các game và save đã chơi ở thẻ cũ nằm ở đâu, em vào tìm nhưng ko thấy, vì muốn chuyển sang thẻ mới cho đỡ mất công down lại và chơi lại.

Em cám ơn, bác nào nhiệt tình mà ở HN, cuối tuần em mời đi ăn chè/trà đá/cafe nói chuyện ạ (max 3 bác nhá :D)

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
1. thẻ 64gb vô tư miễn là format fat32 là 3ds nhận ngon thôi bạn
2. bạn mua thẻ toshiba, sandisk gì cũng ok, ra các cửa hàng vi tính lớn mua thẻ chính hãng nhé tránh mua thẻ nhái
3. nếu không rành về a9lh thì không nên vọc sâu vào kẻo brick máy, còn nếu update fw máy thì hiện a9lh có thể up lên fw 11 rồi bạn có thể vào system setting -> other setting -> update system để cập nhật
4. muốn cài game ko tháo thẻ thì có 2 cách: nếu dùng windows thì bạn vào data management trong 3ds có mục copy dữ liệu qua wifi. Yêu cầu 3ds kết nối mạng wifi cùng mạng với pc của bạn. cách còn lại là cài freeshop để tải game trực tiếp vào
5. thay thẻ đối với a9lh nếu người hack không xài emunand thì bạn có thể copy trực tiếp tất cả file trên thẻ nhớ đó vào thẻ nhớ mới là chạy dc
6. như mục 5, copy vào tất cả thẻ mới là sẽ có save, game cũ y chang :)

1. thẻ 64gb vô tư miễn là format fat32 là 3ds nhận ngon thôi bạn
2. bạn mua thẻ toshiba, sandisk gì cũng ok, ra các cửa hàng vi tính lớn mua thẻ chính hãng nhé tránh mua thẻ nhái
3. nếu không rành về a9lh thì không nên vọc sâu vào kẻo brick máy, còn nếu update fw máy thì hiện a9lh có thể up lên fw 11 rồi bạn có thể vào system setting -> other setting -> update system để cập nhật
4. muốn cài game ko tháo thẻ thì có 2 cách: nếu dùng windows thì bạn vào data management trong 3ds có mục copy dữ liệu qua wifi. Yêu cầu 3ds kết nối mạng wifi cùng mạng với pc của bạn. cách còn lại là cài freeshop để tải game trực tiếp vào
5. thay thẻ đối với a9lh nếu người hack không xài emunand thì bạn có thể copy trực tiếp tất cả file trên thẻ nhớ đó vào thẻ nhớ mới là chạy dc
6. như mục 5, copy vào tất cả thẻ mới là sẽ có save, game cũ y chang :)
Thank bac Tiểu Bảo,
- ở mục 5 em hỏi chút là sao biết là bản hack của mình có xài emunand hay không, vào đâu để xem. Nếu đang xài emunand thì phải làm sao, chả nhẽ hack lại ở thẻ mới ạ.
- Freeshop: em xin cái link hướng dẫn freeshop với ạ
- Hỏi thêm: xài hack thế này có chơi online được ko , có vào eshop tải DLC được ko, bị ban thì sẽ bị những gì, có unban được không?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
freeshop bạn xem ở đây nhe http://www.nintendovn.com/forum/threads/48677/

có xài emunand ko thì hỏi chỗ bạn mua thử xem còn ko bỏ thẻ nhớ vào máy coi thẻ nhớ hiện tại có đủ dung lượng ko (emunand thường sẽ có 1 phân vùng ẩn đi chứa emunand) nếu hiện đủ là ko có. mà đa số giờ hack a9lh ít ai xài emunand lắm :D

chơi online được, down dlc thì không vì máy bạn là nhật, tốt nhất các dlc, patch... thì bạn tìm file cia cài vào luôn. bị ban giờ đã có thể unban dc rồi :)

mình mới mua máy O3ds xl Us, khi cài đặt MH4u với bản MHGe xong mở lên thì máy báo " An error has occurred " mấy game khác thì vẫn cài file . CIA chơi ầm ầm mà MH thì hong chơi dc, minh mua máy chủ yếu chơi MH , please help me T.T

khởi động máy thử bấm x hay select xem có vô menu ko :D còn dễ hơn thì lúc khởi động máy có lên cái giống vầy ko

Nếu lên vầy là chưa có a9lh còn nếu boot bình thường là có
Lúc mình khởi động máy thì màn hình dưới để mấy dòng này:
Start: Boot control manager
Select: Luma CFW configure
X: Gateway launcher
Y: Boot control manager
Up: Godmod - File manager
Down: Poweroff
Left: uncart - physical game cart dumper
Right: Emunand 9 - emunad tool
L + A: Safe A9LH installer
L + R: Decrypt 9 - NAND tools
L + Select: Boot animation (loop boot)

Sau đó thì hiện lên Luma3ds.

Vậy cho mình hỏi là chạy internet browser nó đòi update thì mình có nên update không?
Máy mình là LL nhưng khi mình cài app youtube (US lẫn JPN) thì nó chỉ load cái màn hình logo N3ds rồi treo máy luôn.
Legit CIA là gì? Giữa bản thường với bản legit thì mình nên down cái nào?

Mua 3ds LL (JP vesion) hay 3ds XL (US vesion)? hau như tat ca cac game từ Nhật ko à. Nintendo chỉ việc dịch lại sang tieng Anh nhung cũng có vài game goc của Mỹ như lego, EA games.....Hau như game hay tu Nhat ma Nintedo khong dich ra nhu dysnasty warrios, gundam, super robot taisen,...mà bị lock region, cũng vài trường hợp chơi free region trên hệ US nhưng phải đợi update.cia hay dlc.cia để online+mua vật phẩm thậm tìm lòi mat ma chang co update.cia hay dlc.cia tren he game JP. Xét ve DLC hay UPDATE game thì Nhật tung ra dau tien thậm chí độc quyen chi trên hệ LL (JP) khong có XL (US) như final fantasy explores,....Vậy mình nên máy nào LL hay XL?

fsociety

Nấm nhỏ
Mua 3ds LL (JP vesion) hay 3ds XL (US vesion)? hau như tat ca cac game từ Nhật ko à. Nintendo chỉ việc dịch lại sang tieng Anh nhung cũng có vài game goc của Mỹ như lego, EA games.....Hau như game hay tu Nhat ma Nintedo khong dich ra nhu dysnasty warrios, gundam, super robot taisen,...mà bị lock region, cũng vài trường hợp chơi free region trên hệ US nhưng phải đợi update.cia hay dlc.cia để online+mua vật phẩm thậm tìm lòi mat ma chang co update.cia hay dlc.cia tren he game JP. Xét ve DLC hay UPDATE game thì Nhật tung ra dau tien thậm chí độc quyen chi trên hệ LL (JP) khong có XL (US) như final fantasy explores,....Vậy mình nên máy nào LL hay XL?
Bọn Nhật luôn sướng nhất, nếu biết tiếng Nhật thì bác cứ mua máy JP thẳng tiến nhé :3
Còn máy đã hack rồi thì như nhau rồi, region free và chuyển vùng ầm ầm.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN