Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

manhsoi

Nấm nhỏ
Mấy bro cho hỏi sao mình đang xóa file hình 3d trong máy thì máy treo lun! Bi jo máy màn hình đen thui nhấn nút power và các nút khác hk tác dụg? Đag đợi cho máy hết pin nhưg hk bik sao nữa. Có bạn nào bị giống mình hk vậy?
Thử làm mọi cách xem , nhấn power khoảng 30s hay nhấn nút home xem

Mấy bro cho hỏi sao mình đang xóa file hình 3d trong máy thì máy treo lun! Bi jo máy màn hình đen thui nhấn nút power và các nút khác hk tác dụg? Đag đợi cho máy hết pin nhưg hk bik sao nữa. Có bạn nào bị giống mình hk vậy?
Không biết có giúp gì đc cho bạn hok, máy mh lúc mới mua cũng có bị BSOD, nhưng sau đó giữ power một lúc thì nó tắt đi rồi mở lại bth, bạn ktra thử SD card thử xem nhen , có nhiều SD card ở dạng FAT hok fải FAT32, hok tương thích nên máy bị BSOD. Bạn coi chỉ dẫn format ở đây nà : http://www.ehow.com/how_4923639_format-sd-card-fat.html ^__^~

Cám ơn mấy bro đã giúp đỡ! Mình giữ power một lúc thì máy tắt và đã sử dụg lại dc, máy mình đã update lúc mới mua và thẻ sd của mình là Fat(của chính hãng lun hk lẽ phải format lại sao? Mình sợ bị mất hết dữ liệu cũg như filesave quá!!!)

;) cái đó mh là đương nhiên mà bạn, FAT là 16bit còn FAT32 tới 32bit mà , hihi, với lại nó ra sau cả mười mấy năm nên mh nghĩ chắc chắn là tốt hơn fải hok nà ;) hok có liên wan tới chính hãng hay sao đâu mà ( hok thấy ai nói gì cả, chắc là vậy đó :em15: ). Bạn tham khảo thử lỗi BSOD trên 3Ds hen, mh thấy ngta chỉ nhiều lắm , máy mh thì format xong cũng hok thấy bị gì nữa :em06:

warriosbest

Banned
Cám ơn mấy bro đã giúp đỡ! Mình giữ power một lúc thì máy tắt và đã sử dụg lại dc, máy mình đã update lúc mới mua và thẻ sd của mình là Fat(của chính hãng lun hk lẽ phải format lại sao? Mình sợ bị mất hết dữ liệu cũg như filesave quá!!!)
đang định bảo cách hold power ^^ .... lúc mới down ảnh 3d về mình để chạy slide show thế là đơ - may là giữ lì nút power (giống pc quá ha) :myemo0111:

khổ cái thẻ sd thì 2gb mà ảnh 3d cũng gần full - mỗi khi power off - xong on lên lại phải update list image - lâu vật(giống auto update list nhạc trên mobile ) ^^

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
save của game nằm trong gamecard chứ ko nằm trong thẻ SD. Thẻ SD chỉ chứa dữ liệu DLC mà thôi. Để chắc ăn, bạn copy toàn bộ những thư mục có trong SD ra ngoài, format nó lại rồi chuyển vào là ko sao.

Mình làm cái silicon case, mỏng, nhẹ mà vẫn "thời trang"

Ngoài ra mình cũng mua một cái hardcase nữa, nhưng thấy chả đẹp lắm nên ko dùng

---------- Post added at 01:27 AM ---------- Previous post was at 01:22 AM ----------

đang định bảo cách hold power ^^ .... lúc mới down ảnh 3d về mình để chạy slide show thế là đơ - may là giữ lì nút power (giống pc quá ha) :myemo0111:

khổ cái thẻ sd thì 2gb mà ảnh 3d cũng gần full - mỗi khi power off - xong on lên lại phải update list image - lâu vật(giống auto update list nhạc trên mobile ) ^^
Bác nên resize lại về đúng độ phân giải của 3DS, xem ảnh sẽ "mượt" hơn và cũng lưu được nhiều ảnh hơn.

- ảnh 3D toàn 800x480 mà 0_0
- mà 3ds format cái thẻ mãi mới xong - chả bù cho psp zzz
Thế mới cần resize :D Màn hình 3D của 3DS là độ phân giải 400x240, với ảnh 4:3 thì nên resize về 320x240 là xem ổn nhất.

Còn nếu resize rồi mà vẫn chậm thì mua cái thẻ mới đi. Làm con Sd card class 8 hoặc class 10 ấy.

warriosbest

Banned
Thế mới cần resize :D Màn hình 3D của 3DS là độ phân giải 400x240, với ảnh 4:3 thì nên resize về 320x240 là xem ổn nhất.

Còn nếu resize rồi mà vẫn chậm thì mua cái thẻ mới đi. Làm con Sd card class 8 hoặc class 10 ấy.

ảnh 800x480 vẫn tốt hơn bạn à - mà chắc máy nào cũng vậy thôi - copy hơn 5-700 tấm vô - nó còn phải có t/g update list nữa cơ - mà mình toàn power off chứ ko phải sleep mode

à - mà hỏi lại câu lần trước - 3ds ko có port usb cable à ?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
ảnh 800x480 vẫn tốt hơn bạn à - mà chắc máy nào cũng vậy thôi - copy hơn 5-700 tấm vô - nó còn phải có t/g update list nữa cơ - mà mình toàn power off chứ ko phải sleep mode

à - mà hỏi lại câu lần trước - 3ds ko có port usb cable à ?
Chả phải,800x480 thì nó lại tốn tg để đưa về đúng đpg của máy.

warriosbest

Banned
thui chả quan tâm - copy ảnh 3d vô xem 1 lần rùi xóa ý mà ^^ đợi nó load lâu cũng đc:rolleyes[1]:

mà pin 3ds sạc lúc nào cũng đc nhỉ ? hay phải sạc lúc nhấp nháy đèn or 1 vạch ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN