Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanks các bạn đã trả lời. sáng ra dc 1 số ý rồi. heheee

hôm qua là ngày update,, đang chờ xem có ai confirm là xài game lậu 3DS ko bị brick ko đây. đã có tin tức gì chưa?

ko bị brick là đi mua ngay 1 cái FC!!!!

Mấy bro cho hỏi. Hôm wa cắm sạc từ 7h tối đến 5h ság nay vẫn chưa đầy là sao? tui rút sạc ra lun, mấy lần sạc trước tui sạc có khoảng 2h30 - 3h là đầy rùi? (Máy mình mới update xog) có bạn nào bị giống mình hk?

ansonhai

Thành viên lâu năm
^ Đó là bug của update lần này, chờ khoảng hơn 1 tuần nữa là có update mới, hy vọng sẽ fix lại.

em thắc mắc 1 điều là máy hệ US liệu có chạy được game hệ JAP không ạ, vì thấy có trò one piece mới ra thấy hay quá nhưng cứ thắc mắc mãi. mong mọi người giải đáp

npduy8888

Nấm bình thường
Không chơi được. Máy hệ US chỉ chơi được những game phát hành trên US không chạy được trên hệ Jap. Mà có 1 topic hỏi đáp bên mục hadware đấy có gì bạn qua đấy http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=16493&page=9,

Thấy có nhiều bạn ít qua đó và hay post bài hỏi về 3DS ở phần thảo luận chung, có nên move cái phần hỏi đáp qua thảo luận chung không nhỉ?

uh, mình sạc suốt đêm, sáng dậy vẫn thấy đèn sạc còn sáng. hux

à mà khi xài FC, máy 3DS sẽ ko còn chế độ sleep mode phải hông? vậy mình có bị mất lợi thế gì hông?

warriosbest

Banned
Mấy bro cho hỏi. Hôm wa cắm sạc từ 7h tối đến 5h ság nay vẫn chưa đầy là sao? tui rút sạc ra lun, mấy lần sạc trước tui sạc có khoảng 2h30 - 3h là đầy rùi? (Máy mình mới update xog) có bạn nào bị giống mình hk?
đệt mệ - của mình thì 3-3h30' mới full(đèn đỏ nhấp nháy sạc)

à mà khi xài FC, máy 3DS sẽ ko còn chế độ sleep mode phải hông? vậy mình có bị mất lợi thế gì hông?
làm gì có - update bản mới bỏ chức năng active sleep-mode vì nó quá thừa -> giờ đậy 3ds lại tự động rớt vô tình trạng NGỦ đông =))

các bạn cho mình hỏi với:

hombrew là game hoặc phần mềm do mọi người làm ra phải ko?
3DS có dùng dc các hombrew làm ra cho DS ko?
Và copy hombrew đã tải vào thẻ acekard là dùng dc hay phải setup gì nữa?

và mình có thể thay cái giao diện khi click vào icon FC hông? thay bằng cách nào?

thanks các bạn nhiều. hôm nay là ngày thứ 3 mình ngồi vọc cái 3DS. càng lúc càng thích em nó!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Những gì bạn làm được trên DS khi dùng FC cũng làm được y hệt như vậy khi dùng FC trên 3DS. Có nghĩa là dùng homebrew và thay giao diện được.

bạn có thể chỉ mình cách thay skin cho FC dc ko? mình đang xài acekard ấy. thanks bạn trc!

à với cho mình hỏi, giả sử khi mình move 1 file nds và 1file sav cảa game A đang có trong FC ra ngoài PC, sau này copy 2 file đó vào lại FC thì mình có thể chơi tiếp cái sav cũ đúng ko?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN