Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Resident Evil, Monster hunter. Mới chơi 2 game đấy thì thấy 2 game đều gê =]]

bạn mua trong shop cũng full seal để bạn bóc mà lo gì ?

Trời ơi!!!!!! Nghiền quá đi!!!!! Hè này đi thực tập để tiền tậu một bé 3DS XL dzìa liền mới đc >_<.

À mà mình nghe nói so với 3DS thì 3DS XL tuy màn hình to hơn nhưng độ phân giải ko đổi ----> hình ảnh sẽ xấu hơn hả? :(
trong trường hợp của 3ds thì bigger better, XL chơi sướng lắm, bật 3D lên hình ảnh có độ sâu đàng hoàng.
ngoài ra 3DS XL còn có pin trâu hơn.
khuyên bạn chọn bản XL, không hối hận đâu.
còn về game bạn tham khảo trang này đi:
http://kotaku.com/the-12-best-games-on-the-3ds-5878903
toàn game chất lượng không đó nếu chưa chơi game 3ds nào.

Em mới đc ông bác bên US gửi cho cái máy 3DS XL nên vẫn chưa có game nào,giờ em mún mua game nhưng lại ko bik game nào hay hay.Hiện giờ em đg nhắm vào 3 game:Fire Emblem,Luigi's mansion và Animal Crossing và chỉ đủ tiền mua có 2 game.Nên mọi người cho em ý kiến nên mua game nào ???
3 thể loại khác nhau: thích chiến thuật thì chọn FEA, nhập vai đi bắt ma thì Luigi, thích sim hay harvest moon thì chọn Animal.
3 game đều hay nên tùy bạn thích thể loại nào

Trước đây mình được các bạn tư vấn chơi trò Kid Icarus, đồ đẹp, chơi hành động đỉnh, rất nhiều loại vũ khí,... chỉ có điều hơi bị nhanh xước cái màn hình cảm ứng :D Thỉnh thoảng vẫn rất nh ng chơi online đánh nhau solo hoặc theo team kiếm thêm item khá thú vị ;)

Chơi giải trí: Mario Kart 7, Super Mario Bros 2, Mario 3D Land, Mario Paper, Animal Crossing
Nhập vai: Kid Icarus Uprising, Legend Zelda
Chiến thuật: Fire Ember (must have)
Game hot sắp ra: Tháng 10: Pokemon X-Y, 2014: Super Smash bros

Mình cũng là dân mới chơi, có đọc trên diễn đàn thì chỉ có hai loại FC là r4i gold với ds2 là chạy ngon lành àh. còn chổ bán uy tín thì củng chỉ có cửa hàng nintendo vn 435/2 Nguyễn Tri Phương, F8, Q10, Tp. HCM là an cái tâm nhất thôi. Các sư huynh chịu khó chỉ dân gà mù T T . và chịu khó chém gió với dân pro :D . còn cái vụ giá cả thì trên cửa hàng đã có giá , ông cứ lên coi là biết thôi. còn cái vụ ship thì tui không nằm trong phần customer service của nintendo vn nên bó tay không biết được.

Không biết bao giờ mới phát hành chính thức nhỉ? Đợi có bản US chắc cũng lâu ^^!
12 tháng 10 phát hành toàn thế giới, đổi ngôn ngữ tuỳ thích không phải đợi bản US hehe, chắc cuối tháng là về tới VN rồi, không biết ông Bảo nhanh tay hốt hàng cỡ nào thôi hehe.

À mọi người ơi cho mình hỏi ngoại trừ game chơi bằng băng ra, hình như còn một thể loại digital nữa, mọi người nói rõ được không?

Mà em nghe nói băng dùng nhiều sẽ dễ bị hư :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN